Rune Factory I & II - Thảo luận về "new HM" đi ^^

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có ai cho em hỏi cái này với. Em chơi đến ngày thứ 3, ship tùm lum đồ mà mở inventory không thấy tiền đâu cả. Nó nằm ở đâu vậy?

*Em tìm được rồi. :) Nhưng mà ai chỉ em làm cookie với. Nghe nói muốn cưới vợ phải có nhiều cookie để tặng.

Annieslover

V.I.P Member
cookies thì còn lâu bạn mới có thể làm được , trước tiên hàng ngày phải ra thư viện xem và mua sách dậy nấu ăn về , ngoài ra vào các ngày có event sẽ thường xuất hiện 1 thằng đứng ở town , nói chuyện với nó để nâng cấp nhà , phải có bếp mới nấu ắn được

Ra vậy. Cảm ơn anh nhiều. :)
Mà cho em hỏi chút nữa. Em qua Leo định upgrade Broad Sword lên Longsword mà sao không có option vậy!? Ổng chỉ cho forge mấy cái tool thôi. Sợ không có Longsword đánh không lại trùm trong Carmite. :(

zelda131292

Nấm nhỏ
upgrade nhà lên câp max nhìn đẹp vãi lúa :em41:
Mới chơi đến ngày thứ 19 mà đã giết xong con trùm thứ 3 rùi:em17:

Rune Factory: A Fantasy Harvest Moon <---ko chơi được ?????

hjx hjx . các bác làm ơn giúp em cái , em down cái Rune Factory: A Fantasy Harvest Moon nhưng sao sau khi nó chuẩn bị dzô game thì nó màn hình trắng xóa ( vẫn có tiếng nhạc ) :em04::em04::em04::em04::em04:

Annieslover

V.I.P Member
mỗi đứa cần một yêu cầu khác nhau , hàng ngày phải nói chuyện + tặng quà cho bọn nó , khi nói thân thân 1 ít thì nó sẽ nói về một thứ nó cực thích , khi đủ tình cảm , tặng nó cái đấy là lấy được . Dễ nhất là lấy cái con ở ruin , hàng ngày tặng cho nó crystal , tặng sau vài ngày cho nó cái kiếm rồng là lấy được

Annieslover

V.I.P Member
muốn nuôi vật trong phần này thì bạn phải tự đi bắt , trong quá trình chơi sẽ được một đứa nó cho cái găng tay huấn luyện thú , gập quái vật thì đừng đánh nó mà vuốt ve nó vài lần thì nó sẽ tự theo bạn :D , nhớ xây chuồng trước khi bắt thú

mỗi đứa cần một yêu cầu khác nhau , hàng ngày phải nói chuyện + tặng quà cho bọn nó , khi nói thân thân 1 ít thì nó sẽ nói về một thứ nó cực thích , khi đủ tình cảm , tặng nó cái đấy là lấy được . Dễ nhất là lấy cái con ở ruin , hàng ngày tặng cho nó crystal , tặng sau vài ngày cho nó cái kiếm rồng là lấy được
con Sharon hả ? Thế crytal đó kiếm ở đâu vậy

Cho em hỏi, lấy cái rìu thế nào? làm thê nào để mở đc hang thứ 2???đọc hướng dẫn thấy nói với mấy đứa gì gì đó đc đồ mà em nói ko đc gi`><

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
kiếm xịn sau này có tiền thì mua mà. ông làm xong quest gì đó của trưởng làng (ko bik nhớ đúng ko) thì dc 1 vũ khí (hình như là đồ cuốc đất) dùng nó để vào hang wái luyện level :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN