Rune Factory I & II - Thảo luận về "new HM" đi ^^

Cửa hàng game Nintendo nShop

upgrade nhà lên câp max nhìn đẹp vãi lúa :em41:
Mới chơi đến ngày thứ 19 mà đã giết xong con trùm thứ 3 rùi:em17:
cái này trùm thiệt, em thì bó tay rồi, chơi tới fall 1 mà mới tới trùm 3 thôi. Đào mỏ riết thấy lười trồng trọt quá, thu hoạch cực chết bà luôn mà có mấy xu, mấy con quỷ đó thì tưới cây, thu hoạch được có 1 tẹo. Giờ tối lo euro, ngủ đến trưa, rảnh mới chơi đc trò này, cũng khá ghê.

keen9000

Nấm nhỏ
cho mình hỏi : chơi tới fall rui` pass đc 2 hang đầu tiên , mình giết boss 2 + cuốc hơn 50 ô trong hang 2 ( phía tây nông trại ) sau đó gặp thằng trưởng làng nó vẫn ko cho mình pass vào hang tiếp theo ????? :em10: nó nói nên đi xem thêm thư viện + suối nước gì đó nhưng 2 chỗ này mình vào tẹt ga oi`
_ cây búa nâng cấp lên búa bạc rùi sao ko thể nâng tiếp - ông thợ rèn ko chịu nhận lun kì zậy ~X(

1. Hình như phải nói chuyện với con nhỏ trong thư viện, và thằng mắt kính + con nước nóng nhìu vào, để con nhỏ trong thư viện mất tích thì mới đc đến hang 3.
2. Cây búa chỉ rèn đc ở ông thợ rèn đến lvl 3. 2lvl cuối phải mở rộng nhà ra, có chỗ rèn, tự rèn mới đc. ( nhớ mua sách recipe mới rèn đc nha, luyện skill để rèn đc cũng cực lắm đó)
Má ơi, nuôi thú max lên đc tới 21*4 con , rơm rạ đâu cho đủ .....

keen9000

Nấm nhỏ
cho mình hỏi thêm 1 cái nữa là vấn đề lên lv cho cây trồng .
theo như mình được biết thì phải mua cái bao gì nhìn như bao đất ở gần cuối trong danh sách của cha bác sĩ . mua về thấy trong đó ghi là chỉ đc sử dụng lên hạt giống ko biết đúng không . nhưng sao khi mình vừa gieo hạt xuống rồi cầm cái bao đêý lên thì bấm B nó ko sử dụng , bấm A thì nó vứt luôn xuống ko có tác dụng j ,bỏ vào seed maker thì báo là sai nguyên liệu :myemo0128: bạn chỉ giùm mình cách lên lv crop đi

Mọi người nói rồi mà, vứt luôn nhưng mà đã sử dụng vào ô đất đó rồi, trong cái ô đó sẽ nở ra cây lvl 2. Cái máy đó chỉ sử dụng đc cây lvl 2 trở lên thôi, muôn lên lvl nữa thì cứ làm như thế .
Lúc thu hoạch 9 ô nhớ để ý sẽ có 1 ô để đồ đựng 8 cây, 1 ô đựng 1 cây lvl, vất vào máy mới đc. mà cái này chỉ tổ cực xác, đi đào saphire kim cương vui hơn nhiều, đào đc 1 cái lvl 12 hay lvl 19 thì = cả đống đất trông cây tưới nước bón phân, oải nhất là thu hoạch.

có ai chơi bản phần 2 không chỉ mình với
mình không biêt cách phá những cánh cửa chắn ngang với mấy hòn đá nữa mình không mở rộng bản đồ dược chỉ mình với

ptanhkhoa

V.I.P Member
Có lẽ Ashey ko hợp với gu với RPG ^^. Tớ thích cả 2 thể loại nên game này rất hợp, nếu farm ko thì cũng hơi buồn buồn, lúc đó ra đập quái vật, chán rồi quay về farm tiếp ;))

Có lẽ Ashey ko hợp với gu với RPG ^^. Tớ thích cả 2 thể loại nên game này rất hợp, nếu farm ko thì cũng hơi buồn buồn, lúc đó ra đập quái vật, chán rồi quay về farm tiếp ;))
:) đúng là nhiều khi chỉ chăm lo cày sâu cuốc bẫm cũng oải thật, bọn RF còn thêm chiêu rèn đồ cũng hay, đi oánh quái vật loạn xạ để kiếm đủ nguyên liệu chế biến :D

ptanhkhoa

V.I.P Member
Nói thiệt bản này voice tiếng Anh quá tệ, và thiếu nhiều hơn so với lồng tiếng bên tiếng Nhật ( ngay đoạn mở đầu đã ko có và thiếu nhiều rồi :< ). Tốt nhất là các bạn undub bản này thành voice tiếng Nhật rồi chơi :).

ptanhkhoa

V.I.P Member
@pokeball : vào mục thảo luận hỏi nhé bạn :).

Skill và level vẫn giữ nguyên, nếu còn thắc mắc thì xem thêm trong phần hướng dẫn của tớ.

*Những cái có thể chuyển từ đời bố sang đời con :
_ Tools: có, nhưng tất cả đều cũ, bạn ko thể "gồng" lên và phải nâng cấp nó
_ Items : trong tủ lạnh, túi sách, kệ vẫn còn đó kể cả vũ khí
_ Skill và level của nhân vật: có, vẫn giữ nguyên
_ Tiền và gỗ: vẫn giữ nguyên
_ Quái vật trong chuồng: vẫn còn đó và friendship tất cả đều giữ nguyên
_ Friendship level : Không, tất cả đều trở lại 0, ngay cả mẹ của mình
_ Crops : Trong dungeon vẫn giữ nguyên, nếu ko bị tiêu diệt bởi bão ( sẽ có một trận bão khi Kyle đi ). Còn trong farm thì chết hết vì cây cối sẽ tự chuyển sang mùa xuân

Bạn nào thích nghe các nhân vật lồng tiếng Nhật thì tải cái này về làm theo chỉ dẫn sẽ thấy họ nói dễ thương hơn rất nhiều ^^
http://www.megaupload.com/?d=VCK4CAY1

Game này hình xấu quá! Mình nhờ anh mua bản đầu ở Canada gửi về chơi thì thất vọng quá (bỏ 40$ mua cái game xí muội). Nhưng tiếc tiền nên chơi đến mức tỉ phú rồi, tham gia đi tìm kho báu được 100 000 hay bao nhiêu ấy không nhớ.

Không phải gặp thằng tóc vàng upgrade sao ?
RF2 chơi rất khá. Nhiều cải tiến nho nhỏ nhưng đáng giá,như bây h cưỡi sói thì đi nhanh hơn nhiều, bản trước y như đang chạy, vv... Có điều, không biết game làm sao , chứ nhịp độ hơi nhàm.
Thứ nhất là tại friend point lên hơi chậm,mỗi ngày hỏi thăm tụi nó muốn điên luôn,đang nghĩ đến đời sau mà còn phải lên FP lại từ đầu,oải kinh. Nhất là con nhỏ nhà tắm. Hồi đó con đó là FP cao nhất, h là FP tệ nhất :(. Vả lại, nhà cửa thì cách xa nhau quá,chạy đi hỏi thăm mỗi ngày để raise FP cũng mệt
Thứ 2, sức lực dư hơi nhiều, bản trước làm chút, mệt rồi, phải ăn , tắm rửa tùm lum, giờ khỏi.
Thứ 3, thời gian,sức lực dư thì nhiều, rune thì lại vừa nhỏ vừa ít (đời đầu),hơi nản. Hệ thống rune như hồi trước là ok rồi, 4 cái đời đầu, 4 đời sau là đẹp, đằng này chỉ có vài con quái nhãi nhép mà mình rảnh từ 11h sáng tới 12h khuya, vừa chém, vừa câu cá, vừa ngáp. Không có forging,
Thứ 4,tiền RF2 này khó kiếm quá. Hết có vụ đi farm mỏ nữa rồi, mỗi ngày đập đc 1 lần thôi, và mỗi rune lúc đầu chỉ có 8 cục đá, đồ đạc thì đắt đỏ. Trồng cây gần 3/4 farm mà cũng ko dư dả j nhiều. Hài cái là rơm thì nhiều kinh khủng, mới tới giữa mùa hè rơm đã dư 1 năm rưỡi nữa để nuôi 10 con :(. Mới đầu tưởng 1 ô 1 rơm, ai dè nhiều thế.
Nhưng mà là fan RF nên thấy chơi cũng khá vui. Giờ chỉ ráng tối đa lên đời 2 thôi, đời đầu dễ gây nản quá, chẳng lẽ đi ngủ lúc ... 3h :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN