Megaman Battle Network 6 - Cybest Falzar

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cybest Falzar

Bối cảnh tếp theo của các phần trước .Lan Hikaru , cậu bé sở hữu chip Megaman chuyển nhà sang 1 nơi khác ( tự nhiên đang không đi học với lũ trẻ con :em10: ) . Phần này thì là con phượng hoàng , 1 phần khác ( Cybeast Gregar ) là con hổ ( sư tử gì đấy :) ) .Cái chip Megaman của mình bị con phượng hoàng ám rồi ( mỗi lần đánh nhau là máu cứ rút , như bị độc ) . Đồ họa game khá đẹp , chơi tốt , ko biết tiếng Anh cũng có thể chơi được :D . Có nhiều loại card với công dụng khác nhau .Đây là 1 số ss để các bạn tham khảo

1 điều nữa là phần này chỉnh ArtMoney là lỗi ngay :em30:

Các bạn có thể down ở Rom Preveiw nha :happy[1]:

P/S : Hiện tui đang bị "bí" , nó bắt tui tìm " fish that cannot swim" ( cá ko bơi được ) . Làm gì có cá nào ko bơi dc chời :em30: ( tui đang làm bài kiểm tra của nhân viên CyberNet ) . Ai bít chỉ tui nhớ :em19:

cửa hàng cá rán chỗ nào zị , 2 cô em là cho câu hỏi chứ đâu phải " con cá ko bít bơi" đâu B-(

Vào htttp://www.gamefaqs.com mà download walkthrough nhé bác!
Biết thì chỉ đi , chỉ = tiếng Anh thà vào game đọc còn sướng hơn :wacko[1]::wacko[1]:

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
cửa hàng cá rán chỗ nào zị , 2 cô em là cho câu hỏi chứ đâu phải " con cá ko bít bơi" đâu B-(
:-@

Cái chỗ cửa hàng ngoài chỗ Aquarium không có một cửa hàng bán cá bên cạnh cửa hàng gấu bông là gì

2 cô em ko gặp thì lấy câu tiếp theo kiểu gì:-@

Em thưa bác đấy là chỗ nhận bài kiểm tra chứ ko phải nơi em đang tìm :Dry[1]:

Ồh ồh dc rồi bác ơi :D :b-d[1]::b-d[1]: , bây giờ nó cho câu hỏi "I'm always looking at crayfish" ,giờ đi đâu hở bác :myemo0107:

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Vào lớp học của mình Check cái bể cá rồi sau đó check bảng điện dưới Camera.Jack-in vào rồi nói chuyện là xong

Xong rồi , máu tăng lên đáng kể đấy chứ :spiteful[1]:

Thanks for share :clap2[1]::clap2[1]:

Mà cốt truyện của trò này tới đây là gần hết chưa hay còn dài lắm hả pác :mellow[1]:

viking3

Nấm bình thường
Sax, chú này chơi game kiểu gì thế nhỉ, tự mày mò mà chơi chứ. Game Megaman Battle Network tui phá đảo mấy bản rồi, bản 6 chưa phá đảo. Để phá đảo được còn khướt chứ chưa nói đến chuyện là tìm đủ hết tất cả các Chip trong game.
Bó tay chú luôn, FAQs tiếng Anh, Game cũng tiếng Anh còn lười đọc thì đến chịu....

NKid

V.I.P Member
cái nèo bí mới hỏi , ko thì tự đi :myemo0130:
Uhm thì đúng rồi, người ta không biết nên mới phải hỏi chứ;)

Có điều...đây là một trò chơi mang tính chất giải đố, đòi hỏi phải có tư duy, nếu mình không bỏ công ra suy nghĩ, cứ vừa kẹt lại tìm walkthrough thì chơi làm chi cho mệt, lấy Save đã hoàn tất của người khác load lên rùi...ngắm ;;).
Hãy cố gắng suy nghĩ, bày ra đủ cách, đến khi nào hàn toàn "bí" thì bạn hãy hỏi, lúc đó bạn sẽ thấy trò chơi này thực sự hay và có ý nghĩa. Ngoài ra, trong quá trình tìm hiểu thì mình cũng học thêm được kha khá từ vựng (do coi hoài nên...quen mắt ;)) )

Chơi mấy game này ngồi cả ngày mà không ra là chuyện thường đối với những người lần đầu chơi :D

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cái này J ko chơi được thì còn nói chứ U thì có cái gì khó.Theo các đoạn hội thoại là nó chỉ đến tận nơi rồi.Chỉ có bản 3 nhiều bản đồ quá mới rắc rối chứ bản 6 này chỉ là muỗi=))

Tại bây giờ đang bị con phượng hoàng nó ám vào người ( mỗi lần đánh máu cứ rút ) nên tìm ra đường đi càng nhanh càng tốt , bị cái cảnh này wài chắc chết :em16: .Qua đến thành phố Green roài :clapping[1]:

Tui nhớ là phượng hoàng ám máu đâu có rút, hay là bạn dùng Navi Customize sai rồi. Nếu vào trận mà bạn thấy cái ảnh mắt của Megaman nhấp nháy thì đúng thế rồi.

Tui nhớ là phượng hoàng ám máu đâu có rút, hay là bạn dùng Navi Customize sai rồi. Nếu vào trận mà bạn thấy cái ảnh mắt của Megaman nhấp nháy thì đúng thế rồi.
Thôi chết :| , đúng là như vậy rồi , mình ghép cái Navi tùm lum nên bây h ko đi dc 1 bước mà khi bấm nó bay lên tận 3 4 ô , chỉ mình ghép Navi với :em34::sorry[1]:

3 quy tắc vàng này:
1.Các ô cùng màu ko được chạm nhau.
2.Các ô tăng chỉ số thì xếp ko đè lên vạch. Các ô ko tăng chỉ số như Undersht thì xếp đè lên vạch.
3. Ko được dùng quá 3 màu.

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Các ô mà có chia làm thành các hình vuông thì không được đè vào cái vạch chạy Run.Còn các ô ko chia thì phải đè lên vạch Run

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN