Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994
Featured content
0
Reaction score
396

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Featured content Giới thiệu

• - hjhj ^_^ tất là nhiên là dc rùi, có thể còn tặng ảnh nữa :( toàn ảnh gợi cảm hông hà :(
    4 game em nói chỉ có 1 game ra US thôi, còn lại thì ko có ra US đâu ^^.

Eco Creatures: Save the Forest (U)

Tactics Layer Ritelina Guard Senki (J)

Item Getter: Bokura no Kagaku to Mahou no Kankei (J)

Hottarake no Shima Kanata to Nijiiro no Kagami (J)

PS: em có y!m của anh thì ko pm ở đó cho lẹ, pm ở đây anh chỉ onl dc tối àh ^^
    Proshow Gold ko làm đc cái kỹ xảo kiểu e muốn đâu, nó chỉ để làm slide show thôi
    Chính thức thì ko có thông tin gì về bản USA của game đó ra trong năm nay cả.

Hãy kiên nhẫn mà chờ em ah.
    thế e đg dùng soft gì để dựng? ko nói sao a biết đg chỉ? Trong Adobe Primeier thì chỉ vào file e định làm rồi chuột phải chọn Duration xong giảm từ 100% xuống còn 50 hay nhiêu thì tùy, ăn ngay
    nhg soft khác e cứ tìm trong phần effect hoặc chuột phải là sẽ có menu cho chọn ngay
    Uh tại a quên mất ko chụp ảnh lai, lúc viết a vừa làm thử vừa viết mà
    Nói chung là dễ thôi, e cứ làm từ từ sẽ đc thôi
    * Clip kia đẹp là vì ngta cho file video chạy chậm đi, e có thể dùng kỹ xảo Slow down, Half trong Video effects nhé
    Còn cách khác nữa là e dùng chính kỹ xảo Fade out, to White đặt vào cuối file video đầu tiên, sau đó đặt tiếp Fade in, from White vào đầu file video kế tiếp trong Show timeline
    Kỹ xảo này thực ra chỉ là thay cho kỹ xảo chồng mờ 2 file video lại với nhau thì e chèn thêm 1 ảnh nền vào giữa 2 file ấy mà thôi

Vụ lệch (trễ) tiếng thì có nhiều lý do như cầu hình máy ko đủ mạnh để render này, file audio bị lỗi này, e để lệch thời gian chạy của file audio này (dòng thứ 4 trong Show timeline ấy),... nên e cứ từ từ làm phần video xong rồi hẵng chuyển qua là audio cho chắc chắn
    Cách làm dễ thôi, e có thể dùng chính thằng Windows Movie Maker làm cũng đc
    1. E tạo cái cái nền ở định dạng .jpeg, .bmp,.. màu trắng (hoặc đen tùy thích) theo kích cỡ của nguồn file video mà e định làm nhé (dùng ch/trình Paint sẵn có ấy)
    2. Mở Windows Movie Maker ra, import file video và ảnh nền e vừa tạo vào
    3. Giờ e kéo file video đầu tiên xuống hàng edit ở dưới cùng nhé, kéo tiếp cái file ảnh nền vào ô to bên cạnh
    4. Để ý thấy ô vuông nhỏ nhỏ có hình tam giác nằm cạnh cái hình ảnh của file video e vừa thả vào ko, đó chính là phần đặt kỹ xảo
    5. Chọn Edit moive -> chọn View video transitions -> chọn Fade -> kéo thả vào ô vuông nhỏ nhỏ có hình tam giác nằm giữa 2 biểu tượng của file video và file ảnh nền
    6. Bấm vào nút Show timeline để điều chỉnh thời lượng ngắn dài cho từng file theo ý mình nhé
    7. Rồi, cứ làm lại các bước nếu e muốn dùng kỹ xảo này
    8. Muốn đổi kỹ xảo khác thì e cứ kéo kỹ xảo khác thả vào (bấm nút Show storyboard để trở về Show timeline)
    review tốt lắm, thanks đã khuấy động lại cái box đó nha. Nó phủ bụi cũng lâu rùi á. Sau này làm mấy páht nữa nghen. :x
  • Đang tải…
  • Đang tải…
  • Đang tải…
  • Đang tải…

Cộng đồng Facebook của NintendoVN