Cửa hàng game Nintendo nShop

RainThunder
Featured content
0
Reaction score
181

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Featured content Giới thiệu

• mình muốn hỏi bạn 1 số vấn đề về rxtool trên o3ds fw 6.2.bạn cho mình fb or j cũng đc để mình tiện liên lạc để hỏi đc k
    Hi, mình là member mới của nintendovn. Trước mới chơi game gba, nds trên giả lập android. Mình đang tính mua một máy nintendo 3ds xl hoặc new 3ds xl. Bạn tư vấn cho mình nên mua máy nào hiện tại đã hack được để chép game mà không cần thẻ flashcard. Vì hiện giờ mình đang ở úc nên ko mua được thẻ này. Mà về phần mềm rxtool bạn đăng có dùng được cho mọi loại máy kể cả máy bán ở thị trường úc ko
    Thanks bạn
    RainThunder
    RainThunder
    XIn lỗi bạn, dạo này mình không vào diễn đan thường xuyên. Bất kỳ loại nào cũng đều hack được rồi bạn. New 3DS XL sẽ tốt hơn xét về mặt phần cứng, nhưng lại phải mất công downgrade khi hack (do các máy New 3DS XL hiện nay hầu hết đều firmware trên 9.2). Máy bán ở thị trường Úc là hệ EU, do đó có thể hack được.
    Bạn ơi mình xin được bản rxTool 3.0 Nightly rồi, nhưng giờ chạy file cdn_firm.py thì nó ko tải file firmware.bin nữa mà là tải bộ 3 file 0004013800000002.bin, 0004013800000102.bin và 0004013800000202.bin. Bạn có thể hướng dẫn giúp mình cách làm với bản rxTool 3.0 Nightly mới được bạn
    Bạn ơi cho mình hỏi chút, mình có làm theo hướng dẫn cài HomeMenuhax, có đoạn "Ở những lần tiếp theo, khi muốn vào Homebrew Launcher bạn chỉ cần khởi động máy là được. Nếu muốn vào Home Menu, bạn giữ nút L khi bật máy.". Nhưng mình cài xong thì ấn bật máy vẫn vào Home bình thường, còn ấn giữ L khi bật máy thì mới vào Homebrew, hơi ngược so với hướng dẫn của ban, như thế có vấn đề gì ko bạn
    RainThunder
    RainThunder
    Không,. Có lẽ do mình vẫn dùng bản cũ nên mới thế. Cảm ơn bạn đã nhắc nhở, mình sẽ chỉnh sửa hướng dẫn.
    bác Rain cho mình hỏi nếu mình dùng thẻ R4 để chơi game DS trên máy đã hack rxtools thì máy có bị mất hack không?
    RainThunder
    RainThunder
    Máy bạn đang ở firmware nào, chạy hack bằng gì? Chắc mình phải cập nhật câu này vào FAQ, vì thấy nhiều người hỏi quá :D
    crazy_chick
    crazy_chick
    máy mình FW 4.4, đang dùng rxtools vào bằng ds profile
    RainThunder
    RainThunder
    Thế thì bạn sẽ mất hack DS Profile,. Nếu bạn có trình duyệt thì làm theo bước 2b là hack lại được. Tốt nhất bạn nên update máy lên 9.2 để dùng coldboot.
    trích dẫn:
    "Dùng GW Launcher format emuNAND trên thẻ nhớ mới"
    bác ơi vấn đề đổi thẻ nhớ e đọc k hiểu lam o đoạn dùng gwlauncher format là ntn ạ? có phải mua thẻ nhớ mới về cắm vào máy vào web rồi format nhu luc dau cai rxtools phai ko ạ? rồi cho vào máy dùng emu tool rồi inject phải k ạ?
    và máydùng thẻ 32 có ảnh hương j toi toc do load k bqc
    RainThunder
    RainThunder
    Đúng rồi, format như lúc đầu cài đặt rxTools đó. Máy dùng thẻ 32 không ảnh hưởng gì tới tốc độ cả, bạn cứ chọn loại tốt là được.
    Bạn ơi .. mình có cái 2DS chạy rxtools, làm xong hết mọi thứ mà cài game cia vào nó cứ treo ở màn hình khởi động game có chữ nintendo 3ds ... giờ phải làm sao ? máy mình FW 6.x, bạn giúp mình với
    RainThunder
    RainThunder
    Trước có một bạn ở diễn đàn cũng từng thử nhưng không thành công, nhưng mà bạn cứ thử xem sao :D Tất cả bước làm mình đã ghi trong hướng dẫn rồi đấy (bước 2a hoặc 2b). Bạn cần nâng cấp lên rxTools Nightly để sử dụng chức năng đó.
    • Like
    Reactions: herovt
    H
    herovt
    RainThunder
    RainThunder
    Nhờ bác cho e hỏi! bth e vẫn vô rxtools bằng trình duyệt bình thường! mà hnay ko vô được nữa, e thử cài lại mà đến bước load rxtools là ko đc! bác check thử hộ e với !
    RainThunder
    RainThunder
    Thường thì mình reset router và khởi động lại 3DS là lại vào được bình thường.
    Chào bạn, mình là người nhờ trợ giúp cái 3ds fw 6.1 đây. Mình đã cài rxinstaller.nds như bạn chỉ rồi , copy rxtools.dat và 2 file kia vào thẻ rồi nhưng vào ds profile lại văng ra báo restart máy tiếp :( mình cũng đã thử cakesfw kết quả tương tự. Bạn còn giải pháp gì nữa xin chiếu cố mình thêm, cảm ơn ạ !
    RainThunder
    RainThunder
    - Khi chạy rxinstaller.nds bạn có chọn mục 6.x không?
    - Cài CakesFW phải dùng CakeROP.nds, không thể dùng chung với rxinstaller.nds được/
    Z
    zelgius265
    có, mình chon dòng 6x nhưng vẫn ko đc, còn cake thì mình dũng cái cakerop.nds mấy cái này căn bản mình nghĩ chắc mình ko làm sai đâu
    Z
    zelgius265
    mình rep lại bên topic cũ bạn qua hỗ trợ giúp mình nhé ! tks.
    Anh ơi sao em cài pkm alpha sapphire.cia vào cài đến 97% là nó hiện lỗi invalid state, unknown description. E làm hoàn tất đến bước 4 theo như a chỉ rồi, mà đến khi cài game lại không được, lỗi đó thì e nên fix như nào đây hả anh ? tiện a có facebook không để em inbox cho tiện liên lạc ạ :(
    RainThunder
    RainThunder
    Bạn thử cài game khác xem tình hình có khả quan hơn không. Nếu cài và chơi được thì có vẻ cái cia của bạn không ổn lắm. Ngoài ra bạn có thể thử lấy FBI cài BigBlueMenu, sau đó dùng BigBlueMenu cài game.
    N
    Nguyễn Nam Bảo
    e đã làm theo cách a nói, e down game cia khác về, cái đặt được, mà vào game chơi nó check save data file thì bị error bắt shut down máy -_- thua luôn
    RainThunder
    RainThunder
    Hmm, vụ này có vẻ khó...
    em chào anh ạ T_T chẳng là em mới có con 3 ds xl tập tọe xài gateway, mà không tài nào chơi pokemon online được, nếu có thời gian anh có thể cho em hỏi một số thứ được không ạ ? em cảm ơn https://www.facebook.com/linh.mon.52
    D
    din0kl9x
    chả là em có cái thẻ nhớ 8gb microsd, em copy xong pokémon mystery dungeon với zelda thì còn khoảng hơn 6gb, nhưng em không copy được bravely default vào do lỗi file quá lớn
    em khắc phục bằng cách convert định dạng thẻ từ FAT32 sang NTFS, copy được cả 3 game nhưng khi cắm vào máy 3ds thì bị báo file system error
    D
    din0kl9x
    chỉ vì táy máy nghịch ngu :(( anh cho em hỏi có cách nào để cứu không ạ ? :( em mua của bạn tỉnh khác nên chỉ có thẻ đỏ gateway với thẻ microsd 8gb thôi ạ chứ em không có thẻ xanh
    RainThunder
    RainThunder
    Bạn copy hết ra máy tính, format lại sang exFAT rồi copy lại là ok. Hoặc bạn có thể dùng GW Splitter Tools (đi kèm với launcher của GW).
    • Like
    Reactions: din0kl9x
    Mình vào 3dsiso.com đa số link bị die với đa phần EU, bạn biết web nào có thể download nữa không ạ! Hiện giờ thì có cách nào chuyển đuôi 3ds về cia không bạn??.
  • Đang tải…
  • Đang tải…
  • Đang tải…
  • Đang tải…

Cộng đồng Facebook của NintendoVN