1 chút thất vọng về 3DS,chia sẽ cùng mọi người.

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Thiệt sự, máy Nintendo DS đã từ lâu là niềm mơ ước của mình, vì hệ máy này sở hữu những tựa game quá đỉnh như Pokemon, Mario, Zelda...
Mình từng háo hức, đọc rất nhiều bài về giả lập như No$, dgemu, nhưng thực tế vẫn ko thể nào hoạt động suôn sẻ như chơi trên máy thật được.
Và... sau khi tốt nghiệp, sau khi dành dụm được sau 3 tháng đi làm, mình đã đến Nintendo VN để tậu về 1 máy 3DS, sau khi đã đọc nhiều nhiều bài viết về những tính năng của máy.
Tuy nhiên, do không đủ khả năng tậu 1 băng gốc, nên mình đành nhịn chờ tháng sau.
Và mình chỉ còn biết vọc những tíng năng có sẵn trong máy như Chụp hình 3D, AR game, Mii...
Và...
Thật là một sự thất vọng:
. Chụp hình thì mờ, chụp 3D cũng ko có gì đặc sắc
. Nghe nhạc mở max volume thì bé tí.
. Không xem được phim
. Ko có wifi thì ko biết làm gì luôn ( AR card chơi mãi cũng chán).
. Trình duyệt thì ko hỗ trợ flash :( nên ko chơi duoc webgame trên máy :((
Trên đây chỉ là những ý kiến riêng của mình, anh em nào muốn ném đá thì cứ mạnh tay nhé :(

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn nên tự thất vọng với bản thân mình khi đã không nghiên cứu kỹ mà vẫn cứ ôm về :))
Nếu bạn không có điều kiện mua băng gốc cũng như không có flashcart để chơi game DS thì chẳng có lí do gì để rước một con 3DS về vào lúc này cả

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Máy chơi game thì bạn nên tin tưởng vào khả năng chơi game của nó, còn nếu thất vọng về khả năng multiplayer thì cũng chẳng sao vì nó là chuyện bình thường !!!!!!

lynghn3ds

Nấm nhỏ
. xem phim thì có lẽ phải chờ update mới có
.AR thì chơi phá đảo rồi thì còn gì chơi nữa ? còn có thể lấy coin ra mua game mới , tối đa là 8 cái...mình thì mua dc 4 tháng gần 5 tháng mà vẫn còn chơi AR...thích nhất là game Câu cá ( free mode nhé ) :myemo0111: , và mình thường hay chụp ảnh Mii để chơi
.ko có Wifi thì chơi off , chứ thời PS1 có chơi dc online đâu , mình cũng chỉ là chơi 1 mình
.Flash thì chắc mai mốt có lẽ sẽ có thôi , (mong đợi quá )
.chụp hình tuy mờ , nhưng nếu bạn biết cách chụp thì sẽ đẹp thôi ... như mình vậy :rolleyes[1]: , cái avatar của mình đều là chụp bằng 3DS đấy hihi...
mấy tấm hình này là mình dùng 3DS chụp đấy , mình thấy cũng chấp nhận dc đấy... ( mình thường xài máy chụp hình chuyên nghiệp đấy )

và đấy là ý kiến của mình ... nếu bạn còn thấy thất vọng thì....hihi mua Mario land 3D chơi thử xem...hoặc cố nhịn đỡ ,đến tháng 2 sẽ ra Resident Evil : Revelation 3D , ôi đồ họa game tuyệt đỉnh .
thêm cái hình : sức mạnh thật sự của 3DS \m/

Mas

Nấm nhỏ
Chia buồn cùng chủ topic, tuy nhiên cũng đúng là bạn không nghiên cứu kĩ về máy 3DS thật. Tuy nhiên bạn vẫn có thể update firmware và lên eShop để xem các đoạn trailer 3D cho đỡ buồn.
Khi có điều kiện thì lúc đó xử 1 flash cart ròi chơi game DS là ngon lành ngay thui.

silver_veno

Nấm nhỏ
3DS là gì? Là một cái máy chơi game ... và điều người dùng cần nhất ở một cái máy chơi game là gì chắc không nói cũng chẳng thằng ngu nào không biết. Trong khi đó bạn lại thất vọng về những tính năng có thể nói là thêm thắt, là phụ của máy thì quả là hết bít lun :bleh[1]:

Ngoài ra thì bạn chê khoản nghe nhạc của máy thì mình thấy không phải cho lắm :myemo0110:. Loa ngoài tuy cho âm lượng hơi bé nhưng chất lượng âm thanh rất tốt ... không, phải nói là cực tốt :myemo0107:

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
đều đầu tiên nếu bạn chưa mua băng gốc thì sẽ không thể thưởng thức được tính năng 3D của game ra sao đâu nhất là SF4 và RE 3D có đồ họa đẹp nhất trên 3DS đó, mà bạn đã chơi về nước cái AR game chưa, còn mii plaza nữa máy cái đó chơi gần 1 tháng mới về nước nỗi đó
1)nếu nói về chụp hình thì đây chỉ là máy chơi game đâu phải máy chụp hình đâu mà đồi chụp đẹp, nếu muốn đặc sắc thì đi mua cái may chụp hình 3D sẽ tốt hơn mua máy chơi game mà chụp hình
2)cái phần âm thanh chỉ nghe qua phone thì mới hay được thôi chứ máy nghe lớn quá dễ bị hư loa lắm, có chế độ chỉnh lớn trong phần music đó cụng khá hơn thơi chứ không lớn như máy cái dt trung quốc được
3)cái dụ xem phim thì đợi tới update mới nhất sẽ có thôi xem được 10p , thường bộ phim 90p xem 9 lần như xem phin online trên mạng thôi
3)dzậy có wifi làm gì nếu bạn không có băng 3DS để chơi
4)còn flash thì không đời nào đâu trên đt và máy tính bảng còn hiếm nữa chi nói đến cái máy chơi game, mà có vài trang flash game cho 3DS chơi cũng tạm được

bác chủ thớt ra cà phê mang theo laptop+3ds(nếu ko có lap thì ghi hướng dấn update vào tờ giấy) update lên bản có eshop.rồi vào eshop tải Pokemon 3d + Nintendo 3d show + 1 vài thứ miễn phí bạn thích(nếu có TK ngân hàng thì mua lun)
Đảm bảo chơi là ghiền:myemo0111:

Vâng đến lượt em . CHủ topic mua máy chơi game mà thất vọng về multi của máy thì đi MUA iphone ipod vita psp mà chơi . Ở đây nó là máy chơi game mà bro đòi multimedia pro thì bó tay . Game thì bro chơi AR không thì làm sao cảm nhận hết mức độ game của nó . Chưa chơi game nào mà đã phán chán . Pó tay pro dành dụm mua được máy thì h dành dụm tiếp mua game không lẽ mua dc máy không đủ tiền mua dc game :| . thiệt nhìn cái topic sôi máu gê ......
PS: Hơi nóg tí có j ae bỏ qua

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nhiêu đây chắc cũng đủ để chủ thớt biết lỗi lầm thuộc về ai rồi, mình đóng topic lại đây, tránh đổ máu oan uổng. Chúc bạn sớm tìm được niềm vui với 3DS và trở thành một thành viên tích cực của cộng đồng NintendoVN :-h

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN