News 3ds: 1 kỉ lục, 1 huyền thoại mới đã ra đời

Cửa hàng game Nintendo nShop

kelvin8652200

Pen Warrior

Một khởi đầu kg suông sẻ, doanh số kg như ý, những lời chê bai từ đâu đâu liên tục ập đến, công ty khó khăn trong việc thuyết phục mọi người tin vào tính năng 3d mới, thậm chí có người còn hỏi...3d có cần thiết kg.

Đó là quá khứ, bỏ lại tất cả sau lưng, 3DS đã lập dc 1 kỉ lục mới, 1 kỉ lục chưa từng có cho bất kì hệ máy nào. Đó chính là kỉ lục về doanh số:

Enterbrain in Japan is reporting that the 3DS broke a monthly sales record last month. According to them, the 3DS sold 1,492,931 units this past December. That is apparently the highest amount any console has sold in a single month since Enterbrain began tracking sales in 1997. If accurate, this is a very impressive feat.
Theo Enterbrain, 1 công ty analayse của Nhật đã cho ra số liệu, chỉ trong vòng 1 tháng (tháng 12), 3DS đã bán dc đến 1,492,931 máy. 1 KỈ LỤC MÀ HÃNG CHƯA TỪNG GHI NHẬN DC KỂ TỪ NĂM 1997. Để tiện cho việc so sánh, tháng 12 3DS bán dc gần 1.5 triệu máy trong khi doanh số 10 tháng của 3DS là 4.2tr. Ngay cả DS vốn dĩ dc coi là 1 huyền thoại của Nintendo với 149tr máy đã dc tieu thụ cho đến lúc này cũng kg thể bán dc 1.5 tr máy trong vòng 1 tháng như vậy, sony PS2 vốn dĩ là biểu tượng của playtation cũng bán dc cao nhất là 875,000 máy trong 1 tháng.

Với 1 khởi đầu đầy lận đận, kg ai có thể ngờ rằng 3DS lại thành công chói lọi đến vậy. Tương lai kg xa, khi 1 loạt game đình của Nintendo như Fire Emblem, Pokemon, Golden Sun, và chắc chắn sẽ có sự góp mặt của series Final Fantasy, Fatal Fame với 1 bản spin-off cũng đã chuẩn bị dọn đường lên 3ds, 1 loạt các game fighting, 2nd analog pad sẽ mở đường cho các game action, shooter...kg ai chắc dc cái kỉ lục 1.5tr máy/tháng này của 3DS sẽ trụ lại dc bao lâu nữa.

"THIS IS OUR NEW LEGEND!!!"

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cái tiêu đề ghi thiếu à, 1 huyền thoại chứ ko phải 1 huyền mới đẵ ra đời, sai chính tả tùm lum kìa >.<....

kelvin8652200

Pen Warrior
trước h hãng SQUARE chưa bao h chịu làm người tiên phong hết, lần này thấy 3ds bán kinh khủng quá,ra hàng loạt game luôn: DQ ra 2 bản, Heroes of ruins, fantasy life, bravery wings,kingdom heart,FF thryhm....kiều này chắc năm sau làm thêm cai series Final Fantasy 3d quá, (liệt kê xong mới thấy sao square ra nhiều game 3ds quá vậy trời^^

---------- Post added at 04:41 PM ---------- Previous post was at 04:38 PM ----------

3ds: 1 kỉ lục, 1 huyền thoại mới đẵ ra đời
có chữ thoại mà bạn^^:bleh[1]:

Vẫn ức chế vụ mua máy mới rồi vài tháng sau giảm 100us. Làm ăn chán. Game của 3DS mới cũng thường thường thôi. Chơi ghost, zelda và sf4 rồi. 3D nhìn cho vui chứ không có tác động thực sự tới lối chơi.

obi123

Nấm bình thường
Nếu Nintendo cải tiến cái thời lượng pin của 3DS, cho ra nhiều game mới, phụ kiện hấp dẫn và thiết kế 3D sao cho tác động nhiều đến lối chơi thì 3DS thành công đừng hỏi \m/

Trước giờ mình vẫn phục Nintendo vì vụ thời lượng Pin nên chắc chắn, Nintendo sẽ cần khắc phục nhược điểm pin của 3DS để không phụ lòng 1 số fan yêu Nin ở điểm này.

Mà, card 3DS to thế, ko biết bác Nin có định tích hợp motion vào để cầm máy lắc cho vui không nhỉ?

kelvin8652200

Pen Warrior
Nếu Nintendo cải tiến cái thời lượng pin của 3DS, cho ra nhiều game mới, phụ kiện hấp dẫn và thiết kế 3D sao cho tác động nhiều đến lối chơi thì 3DS thành công đừng hỏi \m/

Trước giờ mình vẫn phục Nintendo vì vụ thời lượng Pin nên chắc chắn, Nintendo sẽ cần khắc phục nhược điểm pin của 3DS để không phụ lòng 1 số fan yêu Nin ở điểm này.

Mà, card 3DS to thế, ko biết bác Nin có định tích hợp motion vào để cầm máy lắc cho vui không nhỉ?
thời lượng pin có thể giải quyết bằng external battery, game mới thì năm 2012 là năm Ninty dội bom game, 3D tác động đến lối chơi thì Mario 3d land mà tắt 3d chơi thì liên tục hụt chân, tác động trực tiếp đến lối chơi, motion thì zelda: OOT, star fox tích hợp từ lâu rồi bạn, card 3ds to là vì để tương thích với card ds (nếu làm card nhỏ hơn thì fan nin phải bỏ hết game ds cũ của mình cũng như fan sony phải bỏ UMD vậy)

Nói chung bạn muốn j thì năm 2012 Nin đáp ứng cho bạn hết rồi đó:rolleyes[1]:

obi123

Nấm bình thường
thời lượng pin có thể giải quyết bằng external battery, game mới thì năm 2012 là năm Ninty dội bom game, 3D tác động đến lối chơi thì Mario 3d land mà tắt 3d chơi thì liên tục hụt chân, tác động trực tiếp đến lối chơi, motion thì zelda: OOT, star fox tích hợp từ lâu rồi bạn, card 3ds to là vì để tương thích với card ds (nếu làm card nhỏ hơn thì fan nin phải bỏ hết game ds cũ của mình cũng như fan sony phải bỏ UMD vậy)

Nói chung bạn muốn j thì năm 2012 Nin đáp ứng cho bạn hết rồi đó:rolleyes[1]:
Thực ra pin trong lâu hơn thì vẫn hay hơn là lắp pin ngoài. Nhưng mà pin của hãng gì đó mình ko nhớ tên cũng đã tăng thời lượng lên 2 lần rồi nên Pin coi như xong!

Lối chơi tương tác với 3D nhiều hơn thôi bạn ạ. Biết là hiện nay đã có 1 số game ứng dụng tốt, nhưng càng nhiều game ứng dụng tốt cái đó, càng ít người lớn tiếng chê 3D cho vui! Nhưng với những tựa game bạn nói trên và khả năng đi trước ai cũng biết của Nintendo, mình tin chắc rằng trong năm nay, Big N sẽ thỏa mãn người chơi bằng những tựa game chỉ chơi đc trên 3DS, ko giả lập ở đâu đc! Coi như xong cái thứ 2 về 3D

"card 3DS to thế" - Ý mình là nó còn to hơn card DS 1 chút ở cái nhánh chìa ra thì chắc là đủ tích hợp motion và bóp trym smart phone rồi :)) (chứ ko phải mình muốn nó nhỏ đi). Mong là Nintendo phát triển thêm cái món này nữa... Nhưng mà có 1 điều mình chắc chắn rằng cái gì đã đc Nintendo đưa vào ứng dụng trong game thì sẽ được ứng dụng tối đa, chứ ko chỉ tích hợp thêm nhiều để tăng được 1 chút niềm vui như những ông lớn khác.

Chắc chắn năm 2012 này là năm thành công của Nintendo với 3DS và sắp tới là Wii U :)

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
card 3DS có cái chìa ra là chủ yếu khác băng DS và nó không cho để vào DS thôi chứ không có tính năng gì hết, pin không lâu là do hiệu ứng 3D của 3DS quá tốn pin thôi, 3D của 3DS chỉ để cho vui thì bạn mua 3DS để làm gì. máy 3DS khi ra mắt chỉ có chê 1 điểm là game quá ít thôi còn lại là quá đỉnh không thể chê được

kelvin8652200

Pen Warrior
thật ra obi nêu ra hết các vấn đề của nin để khắc phục rồi, mình xài cái external battery của thằng Nyko nè, lắp vô nặng dã man, mà dc cái cày 1 hơi 7,8h, chơi xong nổi đom đóm mắt luon^^

hix, công nhận cái vụ motion quên mất cái MK7 đúng là thiếu sót cực lớn luôn mà, sry:rolleyes[1]:

obi đã nêu gần như đầy đủ những list mà 3ds cần cải thiện và ninty đã phần nào fix dc những lỗi đó...mình bổ sung thêm 1 trong những bước tiến lớn nữa của 3ds: tính năng chơi online, còn nhớ hồi launch title, chỉ có duy nhat SF4 là có tính năng onl, sau đó các game về sau tuy cũng có nhưng tính năng hỗ trợ online là khá yếu...cho đến khi MK7 ra mắt, theo mình biết, hiện nay, chế độ online của MK7 là dc điểm tuyệt đối, chế độ clan (group), join game, đua chung đến 8 người(vẫn giữ dc mức 60fps), kg còn j để phàn nàn...thật sự bây h chỉ mong MH sau này cũng sẽ có 1 chế độ online theo dạng clan như MK:rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN