[3DS] Hướng dẫn Bravely Default: Where The Fairy Flies

Cửa hàng game Nintendo nShop

Làm thêm 1 bài phân tích jobs luôn cho nó máu đi bác !!! Ví dụ như nên build đội hình thế nào, dùng job gì và nên xài skill nào :D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Làm thêm 1 bài phân tích jobs luôn cho nó máu đi bác !!! Ví dụ như nên build đội hình thế nào, dùng job gì và nên xài skill nào :D
Uhm, tớ đang định viết tiếp thêm phần thông tin về các job nối theo sau bài này luôn. Cơ mà dạo này đang bận nên chưa hoàn thành được. Sẽ cố gắng viết xong trong thời gian sớm nhất :D

Fivelions

Nấm nhỏ
Guide công phu và chi tiết quá.

Nôbita có thể nói rõ hơn là bị che như nào không? Cho vài hình so sánh chẳng hạn. Game hay truyện của Nhật cứ ra quốc tế là bị chỉnh sửa mấy vấn đề đấy ghét vãi~.~

Nobita!

Guide công phu và chi tiết quá.

Nôbita có thể nói rõ hơn là bị che như nào không? Cho vài hình so sánh chẳng hạn. Game hay truyện của Nhật cứ ra quốc tế là bị chỉnh sửa mấy vấn đề đấy ghét vãi~.~
Hình ở dưới sẽ cho cậu thấy những gì bị che :(. Bên trái là bản EU và US, còn bên phải là bản gốc JP.

Trang phục thỏ trắng của Agnes trong 2 hình dưới cùng thì bình thường khi chơi sẽ không nhìn thấy được, chỉ khi nào cậu sử dụng chức năng Net Invite mà mời được ai đó chơi Bravely Default bản JP có trang phục này send qua máy cậu mới nhìn được thôi =.=.
Mà buồn cười là job Spell Fencer ăn mặc cũng....=P~ không kém gì bộ Bravo Bikini ở trên thế mà không bị che, nên nếu vã quá thì cậu cho cả team thành spell fencer cũng được >:)

nguồn: google thần chưởng :-??

Quên, mọi người hạn chế thảo luận trong box này nhé. Topic thảo luận game này đã có ở đây trong box Thảo luận chung về 3DS rồi. Post ở đây sau bị xóa mất công ra :(

BlueAngleX

Nấm nhỏ
Thấy bạn viết công phu quá nên mình cũng tỉ mẩn like hết các post của bạn :) Bạn dàh chút thời gian bổ sung nốt các phần hướng dẫn râu ria khác cho thành 1 bài hoàn hảo. Thân!

Nobita!

Thấy bạn viết công phu quá nên mình cũng tỉ mẩn like hết các post của bạn :) Bạn dàh chút thời gian bổ sung nốt các phần hướng dẫn râu ria khác cho thành 1 bài hoàn hảo. Thân!
Cám ơn cậu. Về cơ bản thì bài hướng dẫn đã hoàn chỉnh rồi; tất cả những gì liên quan đến nội dung chính của game đều đã được viết. Bây giờ nếu có viết thêm thì tớ sẽ chỉ viết các phần phụ như Job, item hiếm,..., những phần này không có cũng không ảnh hưởng đến quá trình chơi nên tớ vẫn chưa hoàn thiện.

Đầu tiên thanks bạn Nobita! vì bài hướng dẫn công phu. Dựa vào đây đã giúp mình nhiều lắm.

Dù vậy, có chỗ này mình thấy hình như ghi lầm thì phải.

********Bonus Dungeon********
[SQ14]
Bạn sẽ vào được bonus dungeon Dimension's Hasp khi lối vào của Dark Aurora đươc mở. Đến lâu đài Vampire Castle và nói chuyện với Derosso.
Khúc này là đến nhà sage gặp Yulyana, đồng thời DeRosso cũng ghé đến. Sau đó thì đến hòn đảo hình trăng khuyết ở hướng Đông Bắc để vào dungeon.

kamai91

Nấm nhỏ
:3 ko có post thảo luận về game này nhỉ , thanks bác thớt về bài post , mình chơi đến chapter 5 thì thoải mái cho cả team mang vũ khí holy vô núi lửa farm zombie lên job ngon lành >:3 và mặc dù spell fencer là anti-mage job nhưng thấy bé spirit master kháng phép ngon lành hơn nhiều (vụ 6 con rồng mình chỉ chuyển 1 em spirit master , còn lại 3 đứa kia giữ nguyên build vô farm tốt) :3

à bạn có thể cho mình hướng dẫn lấy equit giống brave bikini dc ko ? 3 đứa kia mình ko biết kiếm đâu ra :<

mình mới chơi game này nên cũng không rành lắm nên mọi người cho e hỏi lúc expand trong cái phần build gì đó nó để 10h sau khi e chơi tắt máy để sau 10h thì thời gian trong đó vẫn không thay đổi

Kurogane

nWriter
mình mới chơi game này nên cũng không rành lắm nên mọi người cho e hỏi lúc expand trong cái phần build gì đó nó để 10h sau khi e chơi tắt máy để sau 10h thì thời gian trong đó vẫn không thay đổi
Nobita có cho link vào topic thảo luận rồi nên bạn cứ vào xem, nhưng sẵn thì mình trả lời luôn, bạn muốn xây nhà thì cho người vào trong đó, càng nhiều người càng tốt nhưng ít nhất là phải có 1 người, sau đó bạn gập máy lại (nếu là 3DS, còn 2DS thì mình chưa xài nên chưa biết) và để yên đó, chỉ vậy thôi, không có tắt game. Khi bạn làm vậy là chuyển máy vào chế độ Sleep System, máy mình để gần đầy pin do có chơi 1 chút xíu, xong để vào chế độ Sleep, nếu không bật wifi thì để 2 ngày vẫn chưa hết pin, còn bật wifi thì tầm 12h-16h gì đó, mình không nhớ chính xác.

cho
Nobita có cho link vào topic thảo luận rồi nên bạn cứ vào xem, nhưng sẵn thì mình trả lời luôn, bạn muốn xây nhà thì cho người vào trong đó, càng nhiều người càng tốt nhưng ít nhất là phải có 1 người, sau đó bạn gập máy lại (nếu là 3DS, còn 2DS thì mình chưa xài nên chưa biết) và để yên đó, chỉ vậy thôi, không có tắt game. Khi bạn làm vậy là chuyển máy vào chế độ Sleep System, máy mình để gần đầy pin do có chơi 1 chút xíu, xong để vào chế độ Sleep, nếu không bật wifi thì để 2 ngày vẫn chưa hết pin, còn bật wifi thì tầm 12h-16h gì đó, mình không nhớ chính xác.
cho mình xin cái link

Nobita!

Đầu tiên thanks bạn Nobita! vì bài hướng dẫn công phu. Dựa vào đây đã giúp mình nhiều lắm.

Dù vậy, có chỗ này mình thấy hình như ghi lầm thì phải.

Khúc này là đến nhà sage gặp Yulyana, đồng thời DeRosso cũng ghé đến. Sau đó thì đến hòn đảo hình trăng khuyết ở hướng Đông Bắc để vào dungeon.
Sr cậu vì reply muộn quá, bây giờ mới để ý post. Về câu hỏi trên, nếu cậu theo kết thúc tồi (False ending) thì DeRosso sẽ không đến nhà của Yulyana, và cách duy nhất để mở Bonus Dungeon là đến Vampire Castle và nói chuyện với DeRosso. Còn nếu theo kết thúc xịn (True ending) thì đúng như cậu nói, DeRosso sẽ đến nhà của Yulyana và Bonus Dungeon sẽ được mở; tuy nhiên vì đây là tình tiết bắt buộc phải gặp trong game để có thể đi tiếp nên tớ chỉ nêu ra cách đầu tiên thôi, vì nếu không để ý đi theo đường False ending, hoàn toàn có thể bỏ lỡ mất Bonus Dungeon :).
:3 ko có post thảo luận về game này nhỉ , thanks bác thớt về bài post , mình chơi đến chapter 5 thì thoải mái cho cả team mang vũ khí holy vô núi lửa farm zombie lên job ngon lành >:3 và mặc dù spell fencer là anti-mage job nhưng thấy bé spirit master kháng phép ngon lành hơn nhiều (vụ 6 con rồng mình chỉ chuyển 1 em spirit master , còn lại 3 đứa kia giữ nguyên build vô farm tốt) :3

à bạn có thể cho mình hướng dẫn lấy equit giống brave bikini dc ko ? 3 đứa kia mình ko biết kiếm đâu ra :<
Đây là danh sách các trang phục bonus:

Tiz:
- Onion Shirt: level 11 của Armor Shop đầu tiên trong Norende Village.
Agnes:
- Knight's Tunic: level 11 của Item Shop đầu tiên trong Norende Village.
- Vestal Garb: hoàn thành game với một kết thúc tồi (False ending).
Edea:
- Bravo Bikini: đánh thắng boss Red Mage DeRosa lần đầu tiên từ chapter 5 trở đi.
- Edea's Garb: level 11 của Combat Item Shop trong Norende Village.
Ringabel:
- Melodist's Shirt: level 11 của Accessory Shop trong Norende Village.

Ngoài ra cả 4 thành viên đều có thể mặc được:
- Plain Tunic: level 11 của Compound Shop trong Norende Village. Đây là trang phục Freelancer của mỗi người.

Với những người sở hữu bản J thì có thể truy cập vào trang web của Square Enix để lấy những bộ trang phục thêm, đặc biệt là bộ này

nhìn ảnh trên mà thèm quá :((, đek viết tiếp nữa, tủi thân rồi =((

kamai91

Nấm nhỏ
=_= móa ơi sao up nhà nổi đây ... chơi MTcard có dùng stresspass dc ko ... ơ mà cũng chả có ma nào để stress T_T
mà kết thúc tồi là sao bạn ?

Kurogane

nWriter
=_= móa ơi sao up nhà nổi đây ... chơi MTcard có dùng stresspass dc ko ... ơ mà cũng chả có ma nào để stress T_T
Kết thúc tồi là sao thì mình ko biết để trả lời bạn, nhưng mà cái streetpass thì chỉ cần mỗi ngày, bạn update data trong game 1 lần, sẽ được 2-5 người bạn giúp xây nhà thông qua wifi, còn bạn gặp thông qua FC và streetpass thì để kết nối abilink thì phải, mình ko rành chức năng abilink lắm :)

Nobita!

Kết thúc tồi chính là Final Chapter đó cậu, còn kết thúc xịn là True Final Chapter. Nếu chơi ROM thì không update data được nhưng vẫn streetpass được. Forum mình có hướng dẫn cách tao streetpass relay tại nhà đó, cậu thử làm theo xem :-?

kamai91

Nấm nhỏ
cho hỏi bấm X bao lâu mới tới dc final chapter , tớ bấm từ châp qua tới chap 8 ,ko dc là ko dc ==" bấm hơn 5 phút luôn ấy

Nobita!

cho hỏi bấm X bao lâu mới tới dc final chapter , tớ bấm từ châp qua tới chap 8 ,ko dc là ko dc ==" bấm hơn 5 phút luôn ấy
Tớ thấy khá nhiều ý kiến khác nhau về lúc nào có thể tới được final chapter. Nhiều người khẳng định có thể làm được từ chapter 5, tuy nhiên tớ từng thử thì thấy không được. Chắc chắn nhất là hãy đợi đến chapter 6, đánh thức 3 viên crystal và nói chuyện với Yulyana. Có lẽ game bắt mình phải thu thập đủ các mannh mối trước khi đến final chapter nên không cho nhảy cóc ở các chapter trước chăng :-?

kamai91

Nấm nhỏ
thắc mắc về story 1 tí nha , tại sao sau khi giết trùm cuối , ending , Tiz bảo em trai mình đi đâu đó rùi một mình ra nghĩa địa chết/bất tỉnh ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN