Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

trong dòng playstation chỉ có ps1 ps2 ps3 ps4 psp psv rứa :/
[PSX là tên gọi chính thức(Official) của PlayStation,tức là PS1 của Sony Computer Entertainment.]

Nếu ai dùng psp sẽ biết và lưu ý là cái andrenaline đấy có thể chơi game PSX (PS1) dạng eboot y chang máy psp thật
nói chung eboot thì tự tạo hoặc down cái người ta tạo sẵn là chơi dc mình tự tạo thử mấy cái (thêm hình trong hình ngoài icon cài nhạc khi để ở icon game...) nhưng nặng bỏ mợ nên dùng cái tạo sẵn cho nhẹ
và test trên vita của mình thì chạy y chang cái psp :v

nói chung thế này game psp down về dạng iso hay cso j cũng dc thường mình nén iso thành cso cho nhẹ thẻ.
game PSP thì bỏ vào ux0: pspemu/Iso
nếu ko có thì tạo folder iso, thường mình down bên downloadgamepsp.com nhưng giờ nó phiền phức quá nên wa đây:
https://www.emuparadise.me/PSP_ROMs/44

wa PSX (Ps1) thì bỏ vào ux0: pspemu/Psp/Game
nếu ko biết tạo thì chạy đại 1 game psp nó sẽ tự tạo :v
andre giống máy psp nên game ps1 phải dạng eboot mới chơi dc

https://www.emuparadise.me/PSX_on_PSP_ISOs/67

down về giải nén lấy cái folder mã game nhét vào, thường thì mình đổi tên folder cho dễ phân biệt nó là game j

vd SLUS00844 thì đổi thành chocobo racing rùi nhét vào pspmenu/psp/game là nó chạy

Sửa lần cuối:
Hi Ae!
Nhờ ae giải ngố giúp ah, mình mới mua con vita 1k, fw 3.6, chưa hack, giờ muốn tự tay hack mà gà mờ ko hiểu lắm. Ae cho hỏi là hack có cần cắm thẻ nhớ vào máy vita ko, mình có áo thẻ sd2vita + thẻ micro sd 64gb. Chắc giờ chỉ tập hack full thôi ah, sau này có kinh nghiệm rồi mới dám enso lên 3.65.
Please help! Thanks all!

Anh78H

Nấm nhỏ
Hi Ae!
Nhờ ae giải ngố giúp ah, mình mới mua con vita 1k, fw 3.6, chưa hack, giờ muốn tự tay hack mà gà mờ ko hiểu lắm. Ae cho hỏi là hack có cần cắm thẻ nhớ vào máy vita ko, mình có áo thẻ sd2vita + thẻ micro sd 64gb. Chắc giờ chỉ tập hack full thôi ah, sau này có kinh nghiệm rồi mới dám enso lên 3.65.
Please help! Thanks all!
Mở bong bóng web brower www.. rồi mở henkaku chấm xyz là xong

Thanks bro!
Như vậy là ko cần cấm thẻ thường sd vào ah b, tại nghe nói áo thẻ sd2vita + thẻ mcro sd thì phải plugin ji nữa thì ps vita mới đọc dc ah?

Anh78H

Nấm nhỏ
Thanks bro!
Như vậy là ko cần cấm thẻ thường sd vào ah b, tại nghe nói áo thẻ sd2vita + thẻ mcro sd thì phải plugin ji nữa thì ps vita mới đọc dc ah?
Ko bạn, do hack ở fw3.60 tụi henkaku nó cài thẳng lên ur0 rồi mà máy nào cũng có ur0 cả, còn thẻ nhớ thì là uma hoặc ux0 thì lúc update lên enso3.65 mới cần thẻ xịn của Sony chứ thẻ microSD lúc lên nó ko nhận dạng được, hack enso xong thì cài lại plugin mới nhận lại thẻ micro mà tốt nhất cứ để 3.60 chơi game đòi 3.61 trở lên kiếm link game maidumptool xài, tụi nó hay ghi là game 3.61 maidumptool for user 3.60 chứ lên 3.65 sau này chơi 1 vài tháng bán máy mất giá lắm do người ta nhìn tưởng máy ko hack, bạn có nói hack rồi ko ai tin đâu vì lừa đảo nhiều :))

Còn vụ thẻ nhớ micro SD thì đúng là cần plugin quản lý của hacker chế ra cái thẻ máy mới hiểu được, thông tin thì bạn hỏi người bán cho bạn, nhưng đảm bảo họ setup sẵn hết rồi mới dám bán combo gồm thẻ 64GB với áo thẻ ko bị chửi chết

=P~
Ko bạn, do hack ở fw3.60 tụi henkaku nó cài thẳng lên ur0 rồi mà máy nào cũng có ur0 cả, còn thẻ nhớ thì là uma hoặc ux0 thì lúc update lên enso3.65 mới cần thẻ xịn của Sony chứ thẻ microSD lúc lên nó ko nhận dạng được, hack enso xong thì cài lại plugin mới nhận lại thẻ micro mà tốt nhất cứ để 3.60 chơi game đòi 3.61 trở lên kiếm link game maidumptool xài, tụi nó hay ghi là game 3.61 maidumptool for user 3.60 chứ lên 3.65 sau này chơi 1 vài tháng bán máy mất giá lắm do người ta nhìn tưởng máy ko hack, bạn có nói hack rồi ko ai tin đâu vì lừa đảo nhiều :))

Còn vụ thẻ nhớ micro SD thì đúng là cần plugin quản lý của hacker chế ra cái thẻ máy mới hiểu được, thông tin thì bạn hỏi người bán cho bạn, nhưng đảm bảo họ setup sẵn hết rồi mới dám bán combo gồm thẻ 64GB với áo thẻ ko bị chửi chết
Thanks b!
Vậy giờ t chỉ hack full 3.60 xong, thì phải cần thẻ xịn của sony cắm vào ps vita mới tải game về chơi dc ah b? Hay cần thẻ sd 64gb + áo thẻ sd2vita đã plugin?

Chứ t mua chỉ có máy 3.60 + áo thẻ, còn tôi có sẵn thẻ sd64gb rồi, cứ tưởng là máy hack thì chỉ cần cắm thẻ sd thường vào áo thẻ là chơi thôi, nên giờ xác định là hack thủ công luôn b ah.

Anh78H

Nấm nhỏ
=P~

Thanks b!
Vậy giờ t chỉ hack full 3.60 xong, thì phải cần thẻ xịn của sony cắm vào ps vita mới tải game về chơi dc ah b? Hay cần thẻ sd 64gb + áo thẻ sd2vita đã plugin?

Chứ t mua chỉ có máy 3.60 + áo thẻ, còn tôi có sẵn thẻ sd64gb rồi, cứ tưởng là máy hack thì chỉ cần cắm thẻ sd thường vào áo thẻ là chơi thôi, nên giờ xác định là hack thủ công luôn b ah.
Ko cần thẻ của Sony nếu bạn ko lên enso3.65 ok ?

Còn bây giờ thì bạn phải cấu hình thẻ micro SD cho đúng với áo thẻ và cài plugin để vita nhận dạng áo thẻ có vậy thì máy có chỗ chứa game mà chơi.

Cách cấu hình cho cái thẻ micro SD thì rất tiếc mình ko biết do ko có mua áo thẻ để xài nên bạn chịu khó vô youtube trong ấy có cả đống video, bạn nhớ coi thời gian video được xuất bản kiếm cái nào mới thì làm theo, còn về plugin cho áo thẻ thì đơn giản chỉ là 1 file tên là gamesd gì đó bỏ vô thư mục ur0:tai rồi thêm 1 dòng như thế trong file config.txt khi đã lên Enso3.65 thì theflow là hacker làm cái updater enso3.65 ko xài cái ur0 nữa nên áo thẻ ko hoạt động được do vậy mới cần thẻ Sony để kích hack + cấu hình lại plugin ở vị trí mới mình ko chắc là từ ur0:tai chuyển tới ux0:tai hay là chuyển vô vs0:tai nữa nói chung bạn đừng lên enso rách việc thêm ra mệt người, muốn chơi game đòi fw cao trên 3.61 cứ tải bản game maidumptool for user 3.60 về xài quá đơn giản, tiếc là hồi đầu tháng 3 ko ngờ có vụ maidumptool trên enso3.65 trị được game đòi fw cao đem về cho máy fw3.60 nếu mà biết thì đã ko up lên máy coi như vẫn zin do henkaku nó khác với enso, enso can thiệp kha khá vô phần mềm của máy còn henkaku tắt máy bật lên mất hack an toàn hơn nhiều

Sửa lần cuối:
=P~

Thanks b!

nếu máy ở fw 3.60 thì xài sd2vita khá thoải mái vì theo nhiều diễn đàn nước ngoài thì khi ở 3.60 thể sd chạy ngon lành mà khi up lên 3.65 thì thẻ tạch ko dùng được, nếu bác mới dùng thì cứ nghe bác Anh78 ở fw3.60 xài cho dễ thở sau 1 thời gian dùng và mài mò tìm hiểu thì tùy ý định up hay ko up (mình nghĩ 3.60 tốt hơn)

cách video khác cũng tương tự :v [click vào chữ youtube để ra youtube xem, nếu muốn cài win32disk... thì nó ở dưới video]

mình up 3.65 do bị vài game mê hoặc nhưng cũng up rùi thui thì chơi tuốt :v sd2vita ko biết loại khác thế nào mình dùng loại 3.0 và chạy bình thường trên 3.65 :/

Anh78H

Nấm nhỏ
nếu máy ở fw 3.60 thì xài sd2vita khá thoải mái vì theo nhiều diễn đàn nước ngoài thì khi ở 3.60 thể sd chạy ngon lành mà khi up lên 3.65 thì thẻ tạch ko dùng được, nếu bác mới dùng thì cứ nghe bác Anh78 ở fw3.60 xài cho dễ thở sau 1 thời gian dùng và mài mò tìm hiểu thì tùy ý định up hay ko up (mình nghĩ 3.60 tốt hơn)

cách video khác cũng tương tự :v [click vào chữ youtube để ra youtube xem, nếu muốn cài win32disk... thì nó ở dưới video]

mình up 3.65 do bị vài game mê hoặc nhưng cũng up rùi thui thì chơi tuốt :v sd2vita ko biết loại khác thế nào mình dùng loại 3.0 và chạy bình thường trên 3.65 :/
Vài game 3.61>3.65 đó hiện tại đều đã có phiên bản maidumptool for user fw3.60 mình mà biết là đầu tháng 3 ko up lên enso3.65 rủi ro thấy mịa khi lên rồi ko về lại đc, chưa kể enso nó chui sâu vô khu vực hệ thống máy nguy hiểm vồn chứ henkaku mỗi lần mở máy lên là mất hack an tâm hơn enso nhiều, tất nhiên đừng đưa máy cho mấy đứa nghịch ngu update fw lúc máy đang trạng thái mất hack khi vừa mở nếu nó bấm nhầm là mất hack vĩnh viễn mà cả có enso rồi thì cũng y chang luôn chỉ hơn cái đỡ hack lại mỗi khi khởi động chứ enso ko có cơ chế bảo vệ hack khi lên fw vita như cái A9LH và boot9strap bên nintendo 3DS, ngoài ra mỗi lần khởi động máy ko còn nhìn thấy cái logo PS của Sony nữa mà là cái logo xấu bỏ mợ mợ của molecules là cái team viết ra henkaku, trong khi cái logo vòng tròn của enso đẹp vậy mà tụi nó ko thèm chọn, mà khốn nạn nhất là chúng nó cấm người dùng chỉnh sửa lại vì nguyên tắt tôn trọng thành quả hacker cũng như khi thay logo boot ko đúng kích thước điểm ảnh hay gì đó thì máy sẽ bị hỏng ko sửa được nữa là những gì tụi nó ghi trong nội dung sử dụng bản hack

Sửa lần cuối:
Vài game 3.61>3.65 đó hiện tại đều đã có phiên bản maidumptool for user fw3.60 mình mà biết là đầu tháng 3 ko up lên enso3.65 rủi ro thấy mịa khi lên rồi ko về lại đc, chưa kể enso nó chui sâu vô khu vực hệ thống máy nguy hiểm vồn chứ henkaku mỗi lần mở máy lên là mất hack an tâm hơn enso nhiều, tất nhiên đừng đưa máy cho mấy đứa nghịch ngu update fw lúc máy đang trạng thái mất hack khi vừa mở nếu nó bấm nhầm là mất hack vĩnh viễn mà cả có enso rồi thì cũng y chang luôn chỉ hơn cái đỡ hack lại mỗi khi khởi động chứ enso ko có cơ chế bảo vệ hack khi lên fw vita như cái A9LH và boot9strap bên nintendo 3DS, ngoài ra mỗi lần khởi động máy ko còn nhìn thấy cái logo PS của Sony nữa mà là cái logo xấu bỏ mợ mợ của molecules là cái team viết ra henkaku, trong khi cái logo vòng tròn của enso đẹp vậy mà tụi nó ko thèm chọn, mà khốn nạn nhất là chúng nó cấm người dùng chỉnh sửa lại vì nguyên tắt tôn trọng thành quả hacker cũng như khi thay logo boot ko đúng kích thước điểm ảnh hay gì đó thì máy sẽ bị hỏng ko sửa được nữa là những gì tụi nó ghi trong nội dung sử dụng bản hack
Cũng rứa cái mình ghi hồi trước :v
theo như xem xét trên vài phương diện thì ko nên update fw3.65 vì nó có nhiều vấn đề chưa ổn định, nó khá nguy hiểm ở vài chổ nhưng dùng kĩ "chắc" ko sao, và mình nghĩ nó khó mà up dc fw3.67 vì up thì phải uninstall enso mà 3.65 mất enso là tạch :))))

và thấy bên nước ngoài có "rất nhiều" người ăn lỗi sd2vita rùi nó buộc người dùng phải format thì phải và vài phiền phức khác... nhưng khi xem clip của cha skull thì thấy tên vài game của vita trong fw3.61>3.65 thì bị mê hoặc nên up cmn luôn :)))))) thôi thì mình cũng tính nếu mấy vĩnh viễn ở fw3.65 cũng ko vấn đề j vì mớ game hay đó (dù sao vita cũng ít game bỏ mợ :v) mà chắc sẽ có cách khắc phục để up từ 3.65 lên 3.67... vì vẫn có nhiều người up 3.65 rùi
Nói chung up rùi giờ đâu quay đầu được nữa :)) trừ khi đổi máy, bán máy này mua cái khác hoặc 1 hacker thần thánh nào đó chạy henkaku hay j đó tương tự trên fw3.65 trở lên. yifanlu bị áp lực quá lớn từ sony nên tuyên bố bỏ hack lâu rùi thì phải :v
Giờ chấp nhận nó và chơi như thường lệ, miễn còn free games thì dân nghèo dùng sao cũng rứa :v

chứ như 1 người mình quen thì hắn bảo [hồi xưa nghèo còn chơi game hack, bây giờ giàu rồi thì mua game thật mà chơi...] :)) nói chung 1 người chơi game thật khoảng vài chục game là người chơi hack mua được dăm ba cái máy ps vita hack rùi...

:xCảm ơn kinh nghiệm "xương máu" của 2 bác Anh78H và Morak nhé , máy t vẫn vậy chưa có thời gian vọc nữa, sẽ update tình hình ngay khi "động phòng" với em nó:"> .

Hi all!
t đã cài hack full 3.60 theo cách này và dã thành công rồi các b ah, đây là cách cài cho máy 1k ko có thẻ gốc, chỉ có thẻ micro sd + áo thẻ sd2vita + ps vita 1k, fw 3.60 và làm theo như clip. Nhưng khi cài xong chỉ hiện 3 bong bóng:
1. ENSO
2. Adrenaline
3. Vitashell
Không thấy hiện bong bóng molecular shell, nên t vào browser rồi gõ henkaku.xyz/go + R1, chờ cài đặt xong hết, quay trở ra màn home thì thấy mất bong bóng vitashell, thay vào đó lại có bong bóng molecular shell.
Các b biết bị sao ko ah?

Hi all!
t đã cài hack full 3.60 theo cách này và dã thành công rồi các b ah, đây là cách cài cho máy 1k ko có thẻ gốc, chỉ có thẻ micro sd + áo thẻ sd2vita + ps vita 1k, fw 3.60 và làm theo như clip. Nhưng khi cài xong chỉ hiện 3 bong bóng:
1. ENSO
2. Adrenaline
3. Vitashell
Không thấy hiện bong bóng molecular shell, nên t vào browser rồi gõ henkaku.xyz/go + R1, chờ cài đặt xong hết, quay trở ra màn home thì thấy mất bong bóng vitashell, thay vào đó lại có bong bóng molecular shell.
Các b biết bị sao ko ah?
thực sự thì không có molecular shell cũng không sao vì nó chỉ để cài vita shell là chính và ko thao tác j tới nó nữa, hình như molecular shell nó vẫn y phiên bản cũ ko nâng cấp j sau khoảng thời gian dài rùi thì phải.

nếu có molecular shell mà ko có vita shell thì down vitashell về bỏ vào máy bằng cách nào cũng dc rùi vào molecular shell cài vita shell là xong :/ nói đơn giản là khi có vita shell rùi thì xài vita shell ko có đụng chạm xớ rớ j đến thèng molecular nữa

https://github.com/TheOfficialFloW/VitaShell/releases

thực sự thì không có molecular shell cũng không sao vì nó chỉ để cài vita shell là chính và ko thao tác j tới nó nữa, hình như molecular shell nó vẫn y phiên bản cũ ko nâng cấp j sau khoảng thời gian dài rùi thì phải.

nếu có molecular shell mà ko có vita shell thì down vitashell về bỏ vào máy bằng cách nào cũng dc rùi vào molecular shell cài vita shell là xong :/ nói đơn giản là khi có vita shell rùi thì xài vita shell ko có đụng chạm xớ rớ j đến thèng molecular nữa

https://github.com/TheOfficialFloW/VitaShell/releases
Thanks b!
Vậy với hack full 3.60 không enso lên 3.65 thì cần cài thêm những app nào để có thể tối ưu nhất chơi game ah? Nhu cầu của t là chơi game ps vita, ps1, snes, nes, game boy, game thùng.
Rất mong ae chỉ giúp.
Thansk all!

Thanks b!
Vậy với hack full 3.60 không enso lên 3.65 thì cần cài thêm những app nào để có thể tối ưu nhất chơi game ah? Nhu cầu của t là chơi game ps vita, ps1, snes, nes, game boy, game thùng.
Rất mong ae chỉ giúp.
Thansk all!
Andrenaline là giả lập psp và ps1 (bản andre 6.6x mới chơi ổn ps1 thì phải?)
Game cài vào andre thế này:
- game psp dạng .iso hoặc .cso bỏ vào [ux0: pspemu/ISO/]
- game ps1 dạng folder ở trong folder có file dạng eboot.pbp, có thể tự tạo từ đĩa thật hoặc file của đĩa thật dc up trên mạng có đuôi .bin bằng PSX2PSP hay download file được làm sẵn
bỏ folder game ps1 ấy vào [ux0: pspemu/PSP/GAME/]

Game convert sẵn trong đây

*lưu ý: folder ISO ko có thì tạo là được, chữ thường hay in ko quan trọng

Còn game của mấy máy kia thì download Vita Homebrew Browser cài vào máy rùi bật wifi qua dòng Emulators muốn tải cái nào thì tải :v vì mình ko có nhu cầu nên chưa xài nên không rõ game nhét ở đâu, chắc đâu đó trong ux0:???/???

https://github.com/devnoname120/vhbb/releases/tag/0.81

Hình như có vài cách khác down giả lập nhưng down giả lập trong VHBB cho dễ :v

Vì mình chưa xài thử VHBL nên ko rõ về nó còn VHBB thì cài để đó nên cũng như rứa =))

Andrenaline là giả lập psp và ps1 (bản andre 6.6x mới chơi ổn ps1 thì phải?)
Game cài vào andre thế này:
- game psp dạng .iso hoặc .cso bỏ vào [ux0: pspemu/ISO/]
- game ps1 dạng folder ở trong folder có file dạng eboot.pbp, có thể tự tạo từ đĩa thật hoặc file của đĩa thật dc up trên mạng có đuôi .bin bằng PSX2PSP hay download file được làm sẵn
bỏ folder game ps1 ấy vào [ux0: pspemu/PSP/GAME/]

Game convert sẵn trong đây

*lưu ý: folder ISO ko có thì tạo là được, chữ thường hay in ko quan trọng

Còn game của mấy máy kia thì download Vita Homebrew Browser cài vào máy rùi bật wifi qua dòng Emulators muốn tải cái nào thì tải :v vì mình ko có nhu cầu nên chưa xài nên không rõ game nhét ở đâu, chắc đâu đó trong ux0:???/???

https://github.com/devnoname120/vhbb/releases/tag/0.81

Hình như có vài cách khác down giả lập nhưng down giả lập trong VHBB cho dễ :v

View attachment 10186

Vì mình chưa xài thử VHBL nên ko rõ về nó còn VHBB thì cài để đó nên cũng như rứa =))
Thanks b!
ah còn cái pkgj có tương thích với 3.60 hacked ko b?

Thanks b!
ah còn cái pkgj có tương thích với 3.60 hacked ko b?
máy mình ở fw 3.65 nên không rõ lắm nhưng nghe thiên hạ quần hùng facebook bảo fw3.60 xài pkgj down về dính lỗi j đó? (có thể game thường ko sao? game 3.61+ mới lỗi? ...? )

ở 3.60 thì xài pkgi 0.05 gốc cũ đời trước vì trong này toàn game hợp với fw3.60 :v còn ko thì làm chuột bạch test cái pkgj :))

[click vào [Youtube] để ra ngoải xem hay lấy link dưới video]

và như bác Anh78H bảo :v mấy game mới mới hơn thì lấy bên maidumptool, mấy game fw trên 3.61+ ấy nhưng down ở đâu thì... mình ko rõ lắm?

Và nếu như làm chuột bạch down game dưới 3.61 trong pkgj thành công thì chắc xài được NPS browser down trên pc cho nhẹ chip wifi của vita

sao cái bước uninstall enso cũ của phần update lên 3.65 e ko uninstall đc enso v các bác ? lúc e chọn uninstall the hack thì nó hiện
An error has occurred
The log file can be found at ux0: data/enso.log

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN