Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

Acekard ơi :( có hack đc ko để em còn mua fc mới :(

2 tháng rồi đấy, tin tưởng ace vãi ra mà ... :(

Giờ vào e shop nó lại báo update mà còn chưa có fw cho 4.4.0-10 thì có chán ko cơ chứ

RainThunder

Nấm nhỏ
Acekard ơi :( có hack đc ko để em còn mua fc mới :(

2 tháng rồi đấy, tin tưởng ace vãi ra mà ... :(

Giờ vào e shop nó lại báo update mà còn chưa có fw cho 4.4.0-10 thì có chán ko cơ chứ
Khả năng là acekard không update được nữa, vì
The 3DS system update to 4.4.0-10x, official information indicates improved security. We research Immediately and found out that the 3DS system update detect save IC on the PCB.

1. From the current market, most of the cards are without save IC, so be blocked now. Therefore, this is the hardware defect, software can not solve.
2. Part of the card on the market have save IC, but the main control program has been burned to fixed (FPGA program). So user can not solve this problem too, unless return to the factory.

So, 95% of the card in the world will be blocked, you players please note it.

From now on, flash card support 3DS 4.4.0-10x " are DSTWO (released upgrade file already here..) and a xxx r4 (released video only, no upgrade file released).
(trích nguyên văn lời của admin của supercard post trên forum.supercard.sc, 29/9/2012)
Hiện nay Nintendo đã phát hành firmware 4.5.0-10x, và tất nhiên những card nào không update lên 4.4.0-10x được thì cũng chẳng thể lên 4.5.0-10x.
Hiện nay như mình biết chỉ có 5 loại hỗ trợ 4.4.0-10x, 4 loại hỗ trợ 4.5.0-10x (mới nhất, trong đó hãng r4i-sdhc.com buộc phải phát hành card loại mới v4.5, card cũ chưa thể update được).

Edit: 4.4.0-10x có khá nhiều loại hỗ trợ: http://r4dsi.over-blog.com/article-which-flashcards-can-working-on-3ds-v4-4-0-10x-10-15-2012-111272328.html, nhưng chỉ một số loại có mặt ở Việt Nam.

tidusboy21

Nấm nhỏ
=) lần sau nhập khẩu R4isdhc về bán quá !!! R4isdhc.com sài vừa ngon lại vừa tốt, nintendo mới up lên thì đã có new update r4isdhc rồi :emot-sissies:.

chào các bác!
các bác cho em hỏi về cái thẻ Acekard2i của e.
nhờ thằng e mang đi chạy phiên bản 1.4.4j , chẳng biết chạy chọt thế nào mà về bấm mở thẻ màn hình nó cứ đen thùi lùi
đợi dài cổ vẫn vậy . icon của nó là ALEXANDRA LEDERMANN DS UBISOFT
các bác xem giúp e là nó bị làm sao có cần phải cho e nó ra đi mua cái FC khác k?
e là lính mới lên chịu thôi
thanks....!

saxnuoc92

Nấm nhỏ
máy e dsi XL v1.4.1 , e xài acekard2i, tải akaio 1.9.0 về, rồi bỏ game vô, nó vô đc FC, vô đc phần chọn game, mà click vô game nó loading xong đứng màn hình trắng đầu game có chữ Nintendo lun,game nào cũng không vô đc. E thử cách update fw của acek cho dsi 1.4.1 lun mà nó cũng v, e format lun r, vẫn không đc, giúp e với

máy e dsi XL v1.4.1 , e xài acekard2i, tải akaio 1.9.0 về, rồi bỏ game vô, nó vô đc FC, vô đc phần chọn game, mà click vô game nó loading xong đứng màn hình trắng đầu game có chữ Nintendo lun,game nào cũng không vô đc. E thử cách update fw của acek cho dsi 1.4.1 lun mà nó cũng v, e format lun r, vẫn không đc, giúp e với
phải dùng sd formatter để format

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN