Ai thi ĐH năm nay thì vô đây !!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
sonchuaquy thi KT nhỉ, KT thì 7 vẽ Toán 4 Lý 4 là đỗ, còn dễ hơn XD nữa :)), Toán cao thế chắc đỗ còn gì

Kể ra lần này mà trượt vì sai số phức thì đúng là cú thật :((

wow_wow

Thành viên lâu năm
Chung quy thì ăn chắc 6,4 rối, còn khoang 10 câu random ko biết thêm đc điểm nào ko
Trời ơi 6,4 là cao lắm rồi đó =)) tớ mong j 6 mà chỉ có 5 đ=))
Kiểu này rớt ròi =)) Vô đh dân lập mà học thôi :-<

Ultimate

Nấm nhỏ
^
Ừ công nhận Lý năm nay cho đề khá sock, tớ ngồi nhà tính Lý phải 7,5 ~ 8 vì làm cái đề năm ngoái đc 8,5 mất có 30'. Thằng bạn mình chuyên Lý làm đề năm nay cũng chỉ đc 7,5

Mà đừng lo, đề năm nay có môn Lý khó nên kiểu j điểm cũng thấp, năm ngoái môn nào cũng dễ nên điểm cao thế thôi :))

Hôm đi thi ĐH tớ lên toàn nằm ngủ =)), toán làm câu 1 xong ngủ 1 giấc rồi ra sớm nhất trường =)), Lý Hóa thì random hết 50 câu rồi nằm ngủ nốt =)), từ hồi thi TN đến giờ toan` ăn chơi ko :)), nói chung năm nay thi ĐH 1 phần đi cho biết + 1 phần là bị ép, mục tiêu chính của tớ là vào học niit.

seraphthien

Nấm nhỏ
ko phải đề năm ngoái dễ. đề năm nay cũng bằng năm ngoái thui nhưng tại zo phòng thi áp lực nên làm ko đc nên nói đề khó thui. thử năm tới thế nào cũng nói đề năm nay dễ hơn cho mà xem . random cũng phải random đúng cách : đề chia đáp án đuề hết nên đã làm đc trên 13 câu A còn câu B mới khoảng 7 câu thì đánh B thui.

obi123

Nấm bình thường
Cũng ko hẳn đâu bác à. Lý Năm nay thực sự khó hơn Lý năm ngoái. Đấy là điều miễn bàn. Bác cứ làm thử thì sẽ rõ. Em đội tuyển Lý nè, chẳng lẽ ko biết đề nào khó, đề nào dễ? Bạn nào học ko chắc thì thực sự nhìn đề này sẽ choáng đấy, tính toán nhiều phết. Mà có nhiều câu học trong đội tuyển mới thấy, chưa thấy trên đề thi thường bao giờ mà lần này lại có trong đề thi ĐH. Toán thì BPT luôn là phần khó. nhưng năm ngoái thi vô tỉ, ko thi BPT cái PT vô tỉ đấy thì dễ ẹt. Em thi ko hề bị tâm lý. Rất thoải mái. Mà năm ngoái thi ko bị tâm lý chắc?

wow_wow

Thành viên lâu năm
vấn đề ở chỗ các phó giáo sư thạc sĩ đều nhận định đề khó, duy chỉ có bạn ở trên đó nói đế dễ thôi =)) Có người bảo đề khó nhất từ năm 75 tới h
Câu dễ thì dễ cực còn câu khó cũng cực khó lun, đề có mấy câu lý thuyết đánh vào phần thực hành , mà ở VN có mấy khi trường lớp nào thực hành ra trò đâu @-)
random cũng phải random đúng cách : đề chia đáp án đuề hết nên đã làm đc trên 13 câu A còn câu B mới khoảng 7 câu thì đánh B thui.
Random như thế này mới là chế =)) Bạn nói làm mình nghe như có 2 đáp án A và B. C , D bạn vứt ở đâu ? =)) Còn nữa: bạn lấy đâu ra thông tin chia đáp án huề vào A,B,C,D ? Vào bói toán à =))

Ừ công nhận Lý năm nay cho đề khá sock, tớ ngồi nhà tính Lý phải 7,5 ~ 8 vì làm cái đề năm ngoái đc 8,5 mất có 30'. Thằng bạn mình chuyên Lý làm đề năm nay cũng chỉ đc 7,5

Mà đừng lo, đề năm nay có môn Lý khó nên kiểu j điểm cũng thấp, năm ngoái môn nào cũng dễ nên điểm cao thế thôi
Đề năm ngoái Toán khó, Hóa khó nhưng dc cái Lý cho như thi tốt nghiệp
Năm nay Toán lý hóa đều khó =))
Mà mấy bạn đừng lo, theo mình nghĩ chỉ cần vượt trên điểm sàn là cả đống trường để học, trường nào cũng như trường nào thôi :D Có vài ĐH đầu vô dễ nhưng đầu ra khó cực kỳ. Đó cũng là động lực cho mình học giỏi :D

seraphthien

Nấm nhỏ
z là bạn ko bít rùi. trc khi thi chỗ học thêm t đã chỉ rùi. bạn cứ lấy đáp án môn hóa or lý đề khối A ra mà đếm thử xem ko có chuyện đáp án câu nào vượt trội hẳn đâu ( thường là 12 13 12 13 ko có chuyện 1 đáp án lên tới 15 ,16 đâu nhé ,nhớ tính 1 phần riêng thui ) còn chuyện t nói câu A hay B là ví dụ thui sao bạn thik bắt bẻ thế . chẳng lẻ t nói ra câu C hay D lun. đề khối A đã thấy khó thì làm sao đề khối B làm đc điểm cao . còn chuyện phó giáo sư hay tiến sĩ cái gì đó thì năm nào mà ko có . bạn thi ngành điểm thấp thì chuyện đó ko nói gì nhưng thi ngành điểm cao thì xin lỗi bạn teo rùi .( năm ngoái t thi khối A đc 21 điểm còn khối B đc 25 điểm =))=))=)) )

Ultimate

Nấm nhỏ
^ Bạn này chắc chưa đọc đề năm nay nên mới phán đề Lý năm nay dễ như đề Lý năm ngoái /:)

Còn việc chia đều đáp án thì cũng thấy mấy người nói, nhưng chỉ dánh cho ai định random tầm 30 câu trở lên áp dụng thì đc =)), còn mấy câu lẻ để random thì ai hơi đâu mà chia ra rồi random, nhỡ 10 câu đáp án A mình khoanh hết rồi thì sao... chả biết đường nào mà lần đâu :))

@wow wow: Tớ thì thấy đề Toán năm nay khá bình thường, ko đến nỗi khó, chắc chỉ bằng năm ngoái hoặc hơn 1 tý, vì có câu hệ hầu như ko làm đc. Khó hẳn phải như đề Lý ấy. Đề Toán năm ngoái tớ dù kém Toán nhưng cũng làm đc 70%, đâu phải là khó

seraphthien

Nấm nhỏ
Còn việc chia đều đáp án thì cũng thấy mấy người nói, nhưng chỉ dánh cho ai định random tầm 30 câu trở lên áp dụng thì đc , còn mấy câu lẻ để random thì ai hơi đâu mà chia ra rồi random, nhỡ 10 câu đáp án A mình khoanh hết rồi thì sao... chả biết đường nào mà lần đâu
sai rùi cách nào áp dụn cho những bạn mún đã làm đc chắc đc 8 điểm còn khoảng 10 câu ( vd: nếu lúc đó bạn làm đc 13 câu A rùi thì bạn có chọn đáp án A nữa ko , nếu bạn chọn đáp án A thì chắc chắn sai trong khi đó đáp án B or C mới có chọn 8 câu thì bạn chon đáp án B thì khả năng đúng thêm đc vài câu ) cách này t đã áp dụng rùi nên bít bạn có áp dụng chưa mà nói :em04::em04:

Đề Toán năm ngoái tớ dù kém Toán nhưng cũng làm đc 70%, đâu phải là khó
bạn nói bạn kém toán có nghĩa là dưới TB nữa (kém yếu TB khá giỏi ko bít có đúng ko) mà làm đề năm ngoái đc 7 điểm thì t bó tay rùi .còn ko thì bạn là siêu toán , t chắc ngu hơn bạn rùi nên t thi toán năm ngoái khoảng 7 điểm thui mà t đã thấy khó. chắc năm nay bạn thi đc trên 20 or 21 rùi

Ultimate

Nấm nhỏ
Thì tớ vẫn bị chê là kém Toán mà, nhưng ko phải là mức kém trong phân loại học lực :))

70% đấy là làm đc thôi, còn tớ hay sai tính toán nên đi thi chắc cũng chỉ còn 5-6. Thế là kém còn gì. Cũng có thể quan niệm khó-dễ mỗi người khác nhau, với tớ cái đề nào chỉ làm đc 50% thì tớ coi là khó

wow_wow

Thành viên lâu năm
Đề toán A rõ là ko khó, nhưng Lý thì ai cũng bảo khó nhất trong 35 năm nay.
Mà tớ bị tâm trạng phòng thi mới khổ =[ Hóa bị quáng, gặp câu nào dài là lụi lun

Qua khối B làm dc 23~24 đ mới ghê chứ , chắc ko bị tâm trạng
Ngta bảo B khó hơn A, thế mà tớ làm B cao hơn A mới lạ =))

có mình thi khối D,Anh văn dài kinh mình pó tay với 2 cái đoạn văn mà nghe nói điểm AV chấm theo từng phần chứ ko phải chia điểm ra,Toán thì D dễ hơn hẳn hên sao làm đc hết chỉ sai 1 trong 2 cái đáp số của câu 2 phần nâng cao :|

Có mình thi D nè ^^
Đề toán D đúng là dễ hơn A nhưng ko hiểu sao mình lại làm dở hơn mới chết chứ, chắc do D là chủ lực của mình nên vào phòng thi bị cúm hay sao ấy
Cũng may av với v thi tốt nên chắc kì này ổn.... =.=

wow_wow

Thành viên lâu năm
^ Thời buổi này còn có vụ bắt ép thi thế này à :))
H cậu quay lại nói với ba mẹ đi: Thấy hậu quả của việc bắt ép con chưa :))

Có cho 3DS cũng ko dám nói kiểu đó =))
Mà biết đâu sau này chính mình cũng bắt ép con mình nhẩy? Giận cá chém thớt mừ! :|

sonchuaquy

Nấm nhỏ
sonchuaquy thi KT nhỉ, KT thì 7 vẽ Toán 4 Lý 4 là đỗ, còn dễ hơn XD nữa :)), Toán cao thế chắc đỗ còn gì

Kể ra lần này mà trượt vì sai số phức thì đúng là cú thật :((
ukm. cám ơn lời an ủi nhé :em25: tớ đang lo vẽ còn không qua điểm liệt kìa :((
@serathphien: đề lý năm nay khó hơn đề năm ngoái gấp 2, tớ đã làm đề các năm trước nên biết chứ không phải là nói suông, áp lực thì làm bài không được hiệu quả, nhưng khó hay dễ chả nhẽ không biết. ngoài ra đây không chỉ là ý kiến cá nhân mà còn là của bạn bè tớ, các anh em trên các diễn đàn khác. lý khó nhưng bù vào đó là toán dễ hơn năm ngoái, cái khó của toán năm nay là khó đạt điểm tối đa vì nó cho 2 con hệ pt và bpt quá khoai, phải siêu nhân mới làm được (giống con hàng xóm nhà tớ :(( )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN