[Bắc-Trung-Nam].......Ký ức Nintendo.......

Cửa hàng game Nintendo nShop

prince_sai

Nấm nhỏ
Sau khi tổ chức 2 lần hội 3DS Hà Nội, mình nhận thấy các bạn chơi game Nintendo rất trung thành và đầu tư sưu tầm tương đối lớn các máy game,băng gốc,phụ kiện cũng như các kiến thức phần cứng&phần mềm về game Nintendo. Tuy nhiên, khi giao lưu với nhau thì dường như 1 lí do vô hình nào đó khiến các thành viên khó có thể hoà nhập ngay-và-luôn được. Có thể là do tính cách mỗi người, do buổi giao lưu ngắn nên kết bạn khó khăn,do mãi sau 2 tháng mới giao lưu lần 2 nên giảm bớt nhiệt( lỗi này do mình, hehe) hoặc do tổ chức đúng vào lúc các bạn bận nên có 1 số người ko đi đc.....

Mình có 1 Ý TƯỞNG để các bạn có thể hoà nhập 1 cách nhanh chóng trong buổi offline lần tới, chắc chắn vào khoảng 3-4 tuần nữa thôi. Các bạn có thể ngại ngùng vì những buổi đầu gặp vì chưa tìm đc cạ hợp nhau về game cùng sở thích nên có chút e dè khi bắt chuyện. Vậy topic này sẽ là nơi chúng ta ôn lại những kí ức về các game để lại ấn tượng hay nhất,ý nghĩa nhất... Như vậy, bạn có thể hình dung được điểm chung của người khác thông qua tựa game yêu thích, nhân vật thần tượng trên diễn đàn trước sau đó khi offline sẽ dễ dàng tìm đc người cùng sở thích. Oke, các bạn hiểu rồi chứ, tất cả các bài kể về những ấn tượng về game các bạn sẽ để ở trang 1để các bạn dễ dàng tìm đc người cùng sở thích game như nhau....

Vậy các bạn làm theo mẫu sau này
..................................................................................................................................................................................................
Tên ( hoặc nickname)
Tuổi ( người nhớn tuổi nhất mà mình biêt chơi game Nin là 31, nhỏ nhất là "em học sinh 9 tuổi" )
Thành Phố ( Nơi hiện tại bạn ở, cái này đành để khởi động cho offline lần 3 của hội 3ds Hà Lội, nhưng các bạn ở trong diễn đàn ở 3 miền có thể sẻ chia thoải mái , không giới hạn vùng miền)

List game bạn đã finish ( bao gồm trên hệ máy GB,GBA,NDS,3DS,Wii,Wii U, hệ máy Nes có topic rồi nên thôi , các bạn nhớ liệt kê đủ nhé)
Game mà bạn để lại ấn tượng nhất ( có thể 1 hoặc nhiều game, bạn có thể chèn thêm hình ảnh cho sinh động , bạn nêu điểm ấn tượng nhất của game đấy (chứ không phải 1 bài review về game) mà bạn cảm nhận đc, viêt khoảng 100 từ . Ít nhưng chất lượng)
Game bạn dự định chơi sắp tới : Là những game bạn đã có sẵn trên máy 3DS,NDS hay Wii nhưng chưa có thời gian chơi vì đang cân nhắc, do dự
Game bạn sẽ mua ngay khi nó ra mắt ( chắc chỉ áp dụng game 3ds và wii u, các bạn thêm hình ảnh cho sinh động)
....................................................................................................................................................................................................
Nghĩ ra mẫu trước, vậy mình sẽ bắt đầu trước. Nhưng chắc ngày mai lên vp có máy tính thì mình mới làm cẩn thận đc, đang lập topic bằng ipad, nghĩ ra idea phải đề xuất luôn cho nóng.

P/s : Hehe, nói trước là list game mà mình finish khủng lắm đấy, cũng nhiều game để lại mình ấn tượng lắm nên chắc phần viết của mình khá dài và đặc sắc. Chắc các bạn cũng không chịu kém cạnh mình gì đâu nhể.
Các bạn ở HCM, Đà Nẵng, Huế, Hải Phòng.....cũng tham gia nhiệt tình nha!!!!
( còn tiếp)

Sửa lần cuối:

prince_sai

Nấm nhỏ
  • Tên Prince_S
  • Tuổi 26
  • Thành Phố Hà Nội
  • List game finish 100%
GB: Dragon quest3
GBA :
The Legend of Zelda - The Minish Cap
WarioLand 4
Yoshi's Island
Mario golf
Mario vs. Donkey Kong
MegamanZero3
Metroid (chơi full 2 bản)
Castlevania - Aria of Sorrow
Dragon Ball - Advanced Adventure
Advance Wars
Golden Sun
Final Fantasy I & II - Dawn of Souls
Yu-Gi-Oh! The Sacred Cards
Yu-Gi-Oh! GX - Duel Academy
Yu-Gi-Oh! - The Eternal Duelist Soul
Harvest Moon - More Friends of Mineral Town
Wario_ware
Final Fantasy Tactics
NDS
New Super Mario Bros (full 3 sao :D)
New Super Mario Bros (bản chế trên mạng thì ko full dc )
The Legend of Zelda-Spirit Tracks
The Legend of Zelda-Phantom Hourglass (vừa phá đảo đc 1 ngày xong)
SpiderMan Web Of Shadows
Wario Ware - Touched!
Dragon Quest Monsters Joker 1
Dragon Quest Monsters Joker 2
Minis Ninja
Mario Kart
Metal Slug
Contra 4
Advance Wars-Dual Strike
Zombines and Plants
Castlevania - Dawn of Sorrow
Castlevania - Order of Ecclesia
Castlevania - Portrait Of Ruin
Mario vs Donkey Kong Mini-Land Mayhem!
Golden Sun
Wii
New Super Mario Bros. Wii (full star)và 2 bản chế trên mạng khác (đánh khó hơn và không thể tìm full 3 sao đc)
Donkey Kong Country Returns
Donkey Kong Jungle Beat
Wario
3DS
Kid Icarus
Mario Tennis
New Super Mario Bros 2 (full star)
Mario 3DLand (full star)

• Game để lại ấn tượng (hôm nay viết tạm 1 game)
01
The Legend of Zelda-Spirit Tracks & The Legend of Zelda-Phantom Hourglass

Tất nhiên là dòng game Zelda rồi,hâm mộ không kém là dòng game Mario nhưng chơi Mario đi cảnh dễ quá , chơi 2 ngày là xong cơ bản nên không ấn tượng bằng game Zelda - 1 game hết sức trí tuệ và giàu tính hành động

Bạn chỉ cần 1 lượng tiếng anh vừa phải để giải quyết các câu đố trong game. Cái hay nhất là game giàu tính hành động cực cao. Mình chưa thấy game hành động nào dùng cảm ứng 1 cách tinh tế như game này (phiên bản NDS). Kiếm, Dây thừng,Bumerang,Sáo,Búa,Xẻng....đều thao tác cảm ứng+micro hết (nếu có chắc chỉ có game Ninja Gaiden trên NDS nhưng đồ họa môi trường 3D thì không thể như Zelda NDS đc ) . Ngay cả mấy game hàng hot trên IPAD bây giờ cũng chưa game nào làm đc như vậy.Thời gian chơi game Zelda cũng lâu, nếu không xem hướng dẫn và không chú ý câu chuyện các nhân vật trên đường đi thì khó mà giải quyết game đc.Đồ họa của game thì không màu mè như mấy game trên PSP như GOD OF WAR mà mình đã chơi nhưng độ lôi cuốn của nó thì miễn chê
Trong 100 game hay nhất mọi thời đại của IGN, Zelda đã có 5 tựa game rồi, trong đó top 10 đã có 3 game liền. Tất nhiên không có 2 game NDS mà mình đang nói đâu nhé nhưng TLOZ:Skyward Sword (#6) và TLOZ: Ocarina Of Time (#8) thì sớm muộn gì cũng chiến thôi. Heee heee heee
http://www.gameoftheyear.org/ratings/all/2-ign-highest-rated/1

02

• Game dự định chơi sắp tới :
Bản Zelda trên 3DS
DragonQuest 9 trên NDS
  • Game sẽ mua ngay khi nó ra mắt
DragonQuest 7 remake 3DS

Sửa lần cuối:
  • Tên darkbaan
  • Tuổi 22
  • Thành Phố Hà Nội
  • List game finish
NES: Zelda 1-Mario - Contra
SNES: The Legend of Zelda - A Link to the Past

GBC: Zelda oracle of seasons & Zelda oracle of ages, Zelda Link's Awakening DX
GBA :
The Legend of Zelda - The Minish Cap
The Legend of Zelda - Four Swords

NDS:
The Legend of Zelda-Phantom Hourglass
The Legend of Zelda-Spirit Tracks
Golden Sun
Mario & Luigi Partners in time
Mario & Luigi: Bowser's Inside Story
Pac-Pix
Kirby
Professor layton
Dementium I,II
Ghost Trick: Phantom Detective

Wii:
The Legend of Zelda - Majora's mask
The Legend of Zelda - Ocarina of Time (Normal Quest)
The Legend of Zelda - Twilight princess
The Legend of Zelda - Skyward Sword (Normal & Hero Mode)
The Legend of Zelda - Wind Waker
Metroid Prime 1,3 (2 đang bí vẫn chưa xong =.=)
Metroid Other M
Super Paper Mario
Super Mario Galaxy 1,2 (Full Star)
Just Dance 4 (Max Lv :v )
Pikmin 1,2
Art of Balance
Pandora's Tower

3DS
Mario 3D Land
The Legend of Zelda - Ocarina of Time (Master Quest)

Một số game là chơi giả lập =))

Game để lại ấn tượng: The Legend of Zelda - Skyward Sword

Lối chơi, cốt truyện, cách điều khiển nhân vật sử dụng các loại vũ khí vô cùng ấn tượng đó là điều mà ai khi trải nghiệm chắc chắn cũng phải nhận thấy. Zelda trong bản này nhìn dễ thương :v

Mới vào hội tuần trước. Đi off thông anh em đều đều :v

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN