HCM Bán Băng GBA- Cáp kết nối - đồng giá 100K - Pokemon Ruby save Chip chất lượng tranh cãi :))

Cửa hàng game Nintendo nShop

dragonhk2005

Nấm nhỏ
bác ko biết gì đừng nói xằng.
băng gốc đấy, chỉ có tem là in lại thôi
mình nghĩ là hàng nhái, vì chẳng thấy cục pin như @beurney nói??? Nhưng save nhanh như điện xẹt và load game thì ầm ầm, mình k rành nên k phán lung tung, bạn nào rước về chơi thì vui cả nhà thôi :D

Beurney: anh đi cũng cỡ đieenj xẹt :)), tạt qua khu amata rồi về chứ mưa gió lắm! Hẹn lần sau anh em cafe ôm giao lưu nhé!

beurney

Nấm bình thường
bác ko biết gì đừng nói xằng.
băng gốc đấy, chỉ có tem là in lại thôi

mình nghĩ b ko biết nhìn băng thui,mình nhìn cái dòng chữ " GMAE BOY ADVANCE " là biết băng fake rùi,băng tàu nhìu khi vẫn có cái dòng chữ " Nintendo " nhé b.và nhìu đặc điểm khác để nhận biết game GBA gốc nữa

beurney

Nấm bình thường
mình nghĩ là hàng nhái, vì chẳng thấy cục pin như @beurney nói??? Nhưng save nhanh như điện xẹt và load game thì ầm ầm, mình k rành nên k phán lung tung, bạn nào rước về chơi thì vui cả nhà thôi :D

Beurney: anh đi cũng cỡ đieenj xẹt :)), tạt qua khu amata rồi về chứ mưa gió lắm! Hẹn lần sau anh em cafe ôm giao lưu nhé!
ok a,zậy e sẽ để dành lại 2 cái xác gbc (màn hình còn xài ok nha ) khi nào có dịp gặp tặng a lun.:D

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
Băng của chủ topic chính xác là băng gốc đấy tem US nên nhìn hơi khác tem EU của bác Tomahawk.
các dấu hiệu nhận biết: ốc vít 3 chấu, chữ Nintedo trắng trên vi mạch, vi mạch phức tạp, nhiều đường mạch chạy trong hình số 2

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
về phần cục pin, dùng mối hàn châm 1 tí là lấy nó ra dễ thôi, nhiều người vẫn làm để thay pin khi pin cũ hết

chắc có người tìm cách thay pin cho cái băng này rồi nhưng mà lại quên bỏ pin mới vào =))
xét độ đẹp mới, hiếm thì chủ thớt bán con này sẽ dc giá đấy ;)

về phần cục pin, dùng mối hàn châm 1 tí là lấy nó ra dễ thôi, nhiều người vẫn làm để thay pin khi pin cũ hết

chắc có người tìm cách thay pin cho cái băng này rồi nhưng mà lại quên bỏ pin mới vào =))
xét độ đẹp mới, hiếm thì chủ thớt bán con này sẽ dc giá đấy ;)
băng này không phải gốc thì lấy đâu ra mà được giá :)
fake bây giờ hiện đại save chip rồi thì chữ in trong mạch cũng có rồi, muốn KT xem có phải gốc không thì ngoài những cái 2 bác kia kể thì xem các đường mạch in có ngay ngắn không? chip IC có phải MX không và một cái nữa là băng ruby phải có một cái clock thạch anh ở phía trên bên trái mạch khi tháo ra nhé :D

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
băng này không phải gốc thì lấy đâu ra mà được giá :)
fake bây giờ hiện đại save chip rồi thì chữ in trong mạch cũng có rồi, muốn KT xem có phải gốc không thì ngoài những cái 2 bác kia kể thì xem các đường mạch in có ngay ngắn không? chip IC có phải MX không và một cái nữa là băng ruby phải có một cái clock thạch anh ở phía trên bên trái mạch khi tháo ra nhé :D
chà ai cũng kêu fake, chắc mình nhầm quá =)).
mình có cuốn ruby thật, bị rách tem rồi, nhìn mặt sau lưng đúng là khác xa cuốn của chủ thớt. đính chính lại, băng này của chủ thớt hàng nhái rồi

dragonhk2005

Nấm nhỏ
Thấy cậu xíu bán đống băng pokemon fake này 80k/cuốn thì phải.
Mình có tìm bài bạn nói thì thấy k giống...băng kia chữ nintendo nhìn mỏng lét :)) chắc cùng cha khác ông nội!

UP!!!!

Chơi cả ngày nay save 5 lần vẫn mượt mà :x

hết tuần k bạn nào lấy thì mình để sưu tập luôn vậy!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN