HCM Bán bớt một số máy game cổ....

Cửa hàng game Nintendo nShop

Up cho bạn
Đồng thời cũng hỏi luôn bạn vấn đề khi mod GBA original với màn hình của GBA sp 101.
Model GBA original của mình là 40 pin.
Model màn hình GBA sp 101 của mình là Type B, ribbon cable màu đen thay vì màu trắng.

Vậy mình phải mua cable gì đây và có phải hàn gì không? Trên mạng hiện chỉ bán loại ribbon cable 30 pin và 40 pin chứ không nói rõ nó loại cable A hay B.
Cám ơn trước nhé

Type AB hoặc B chỉ khác nhau một số điểm tiếp đất, khi sử dụng qua ribbon để mod cần nắm rõ để xử lý vì có khi màn hình sẽ bị out contract nếu mua không đúng cabble. Tóm lại rành mạch điện thì nên tự mod còn k rành thì mua máy sẵn có của HLG ở trên.
Nếu đã lỡ mua ribbon thì add viber của mình hướng dẫn xử lý mạch rồi tự mod :)
lâu quá ko gặp bữa nào cf đi anh, dạo này em bị bạn em la dữ quá trời cái tội mang đồ cũ về nhà....

Up cho bạn
Đồng thời cũng hỏi luôn bạn vấn đề khi mod GBA original với màn hình của GBA sp 101.
Model GBA original của mình là 40 pin.
Model màn hình GBA sp 101 của mình là Type B, ribbon cable màu đen thay vì màu trắng.

Vậy mình phải mua cable gì đây và có phải hàn gì không? Trên mạng hiện chỉ bán loại ribbon cable 30 pin và 40 pin chứ không nói rõ nó loại cable A hay B.
Cám ơn trước nhé
lâu quá nên mình không nhớ rõ lắm, mình xem lại sẽ nói cho bạn, anh dragonhk2005 ở trên là sư phụ của mình trong cái vụ này đó, ảnh đã ngỏ lời giúp bạn ở trên thì bạn tôn trọng ảnh 1 chút...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN