Bản cập nhật hệ thống mới cho Wii U !

Cửa hàng game Nintendo nShop

shenlong213

Thành viên lâu năm
Wii U Update !!!

Trong suốt show Nintendo Direct mới đây, chủ tịch Nintendo – ông Satoru Iwata – đã cho chúng ta biết thêm thông tin chi tiết, về bản cập nhật hệ thống vào tuần tới dành cho Wii U. Sẽ có cơ số các bản vá lỗi và các tính năng mới được liệt kê ra dưới đây :

• Thời gian load khi chuyển từ software này sang software khác hay trở lại màn hình chính Wii U sẽ được cải thiện
  • Sẽ thêm tính năng copy và di chuyển dữ liệu sang USB và ngược lại
  • Wii U sẽ tự động cài đặt phần mềm/game ngầm (background) trong lúc bạn đang chơi game khi download hoàn tất
  • Bản cập nhật mới của phần mềm/game sẽ được tự động download ngay cả khi không sử dụng
  • Chỉ cần giữ nút B trong vài giây là bạn đã có thể truy cập vào Wii mode
  • Tiếp tục download và cài đặt phần mềm ngay cả khi wii u đã tắt
  • Wii U virtual console sẽ được update ngay khi bản cập nhật mới có mặt

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
mấy bạn vào setting chỉnh tắt đi "tính năng" tự tải và cài update ngay khi tắt máy (Thật ra nó giống như sleep mode của 3DS, Wii U chỉ ngưng 1 phần chứ vẫn nhận và xử lí các truy vấn từ máy chủ gửi về)

Càng ngày càng nản wii u , mình kết nó từ lúc mới ra lò , hí hửng mua , 1 thời gian sau khi sử dụng thì nhận ra là trình duyệt web còn lạc hậu , gamepad thì nhanh hết pin , nếu pin ngon khoảng 4 tiếng , nếu hết pin thì coi như toi -> chơi wii u chỉ phụ thuộc vào pin của gamepad , k như wii chơi 24/24 dc , game thì nghèo nàn , wifi rất ảo lúc dc lúc k , rất kết em nó nhưng dùng thì thực sự bg em nó chỉ để trong phòng làm bộ sưu tập , đợi ngày em nó bị hack :|

8163264128

Thành viên lâu năm
Càng ngày càng nản wii u , mình kết nó từ lúc mới ra lò , hí hửng mua ,

1 thời gian sau khi sử dụng thì nhận ra là trình duyệt web còn lạc hậu
Trình duyệt để xem guide là chính :P

, gamepad thì nhanh hết pin , nếu pin ngon khoảng 4 tiếng , nếu hết pin thì coi như toi -> chơi wii u chỉ phụ thuộc vào pin của gamepad , k như wii chơi 24/24 dc
Cắm sạc vào :|

, game thì nghèo nàn
Sắp có thêm 1 đống exclusive. Không phải lo :D

, wifi rất ảo lúc dc lúc k , rất kết em nó nhưng dùng thì thực sự bg em nó chỉ để trong phòng làm bộ sưu tập , đợi ngày em nó bị hack :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN