Bạn cho rằng pokemon hệ water nào là mạnh nhất

Cửa hàng game Nintendo nShop

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Kyogre :-" Một con huyền thoại mạnh hok cần bàn cãi :-"
Melotic cũng thích lắm :em41:
Kyogre là Uber, không dùng để đi đấu được:em25:Với lại chỉ số cũng"thường thường bậc trung" chứ mạnh đâu mà mạnh, nhưng được cái tiếng là Legend. Bây giờ lôi 1 con Manectric level khoảng 60->70, đánh Kyogre level 100 thì thôi rồi, Thunder acc 70 nhưng vào mưa thì thành 100>:), 2 phát là Kyogre đẹp trai nhà ta lăn luôn.
Nó là Milotic cơ mà:em42:

The dark knight

vâng đấy là trg hợp magnetric của bạn chịu dc 1 phát water spout hay EQ của kyo ạ :-??
Ờ thì...nói chung là nếu may mắn thì chịu được, không thì cùng lắm là cho nó học Double Team để mà còn đánh, nhưng ta có thể thấy rõ ngay là Kyogre bất lợi khi gặp Pokemon có Thunder, cũng như Groudon gặp bất lợi khi đấu với con có Solar Beam.

BubbleHead

Nấm bình thường
double team bị ban và ngoại trừ hold focus sash thì đảm bảo die 100 % = 1 hit của kyo,công nhận là nó sẽ gặp bất lợi lúc thunder nhưng khi đó là khi switch team mate khác ra support nó

The dark knight

double team bị ban và ngoại trừ hold focus sash thì đảm bảo die 100 % = 1 hit của kyo,công nhận là nó sẽ gặp bất lợi lúc thunder nhưng khi đó là khi switch team mate khác ra support nó
Ừ thì chấp nhưng nói điều này để chứng tỏ là Kyogre không mạnh lắm đâu, nhiều con cũng hệ nước nhưng không gặp bất lợi nhiều khi đấu với hệ điện, Swampert chẳng hạn>:)Đất lai nước thì làm sao đâu? Công nhận là bị bất lợi khi đấu với cây(x4)nhưng đỡ hơn Kyogre, Legend chưa chắc đã hoàn hảo đâu.

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Ừ thì chấp nhưng nói điều này để chứng tỏ là Kyogre không mạnh lắm đâu, nhiều con cũng hệ nước nhưng không gặp bất lợi nhiều khi đấu với hệ điện, Swampert chẳng hạn>:)Đất lai nước thì làm sao đâu? Công nhận là bị bất lợi khi đấu với cây(x4)nhưng đỡ hơn Kyogre, Legend chưa chắc đã hoàn hảo đâu.
Làm gì có thứ gì hoàn hảo đâu
Chỉ số của Kyogre thường thường bậc trung?? =D>=D>
Base sp atk 150, base sp def 140, mấy cái còn lại 90 100, cũng thường nhỉ :em22::em22:
Kyogre cũng calm mind lên đc mà, nên các đòn điện sẽ đỡ thấm hơn, còn grass knot với energy ball thì cứ nhản nhản ở ou nên cũng chả nói đc gì đâu :myemo0122::myemo0122::myemo0122:

BubbleHead

Nấm bình thường
và nếu bạn tìm dc pkm nào dùng move water khỏe dc như kyogre thì hẵng nói nhé :-?? base 150 sp.atk mà k mạnh sao,lại còn rain support ^:)^ 2 hit water spout thì blissey cũng phải dẹo =D> công nhận là chẳng có pkm nào hoàn hảo,nhưng sao lại so sánh kyo vs swarm ??? vai trò của 2 con khác nhau hoàn toàn :-??

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ừ thì chấp nhưng nói điều này để chứng tỏ là Kyogre không mạnh lắm đâu, nhiều con cũng hệ nước nhưng không gặp bất lợi nhiều khi đấu với hệ điện, Swampert chẳng hạnĐất lai nước thì làm sao đâu? Công nhận là bị bất lợi khi đấu với cây(x4)nhưng đỡ hơn Kyogre, Legend chưa chắc đã hoàn hảo đâu.
Kyogre chỉ có hạn hẹp về movepool nhưng với những main move thì đã chứng tỏ nó là 1 thế lực mạnh nhất trong metagame bắt buộc mọi trainer phải dè chừng rồi đấy :no: =))
Kyogre mà ko mạnh thì chả con j ko mạnh nữa đâu
Đừng nói lev 60-70 chấp con magnetric lev 100 cũng chưa OHKO nổi Kyogre đâu ở đó=))

sonchuaquy

Nấm nhỏ
phải so sánh các con hệ water với nhau chứ so sánh water với grass thì so sánh làm gì

Hệ water thì mạnh nhất về sweeper là manaphy với tail glow tăng sp attack lên 3 bậc hơn lả nasty plot
về tank với support thì là milotic
mấy cái này là ko tính tới mấy con có stat cao khủng khiếp như kyogre hay palkia nha :no::no:

Water Type PKM k tính Uber với cả em không khoái Starters thì chắc em có 3 lựa chọn về mặt điểm Stats =))
1) Gyarados hoặc Milotic - 2 em này thì Stats gần như là giống hệt nhau, Gya thiên về Atk và Milo thiên về Sp.Atk. Chọn thì chọn con nào cũng đc, Stats chênh nhau có 1 tí. Khổ nỗi là Gya dễ chết vì có Type là Water + Flying nên ăn Ele là x4 @@ Trong trường hợp này em chọn Milo =))

2) Kingdra hoặc Starmie - Stats của Kingdra cân bằng nhưng HP kém. bù lại được Type defenses chỉ có Dra mới x2 đc @@ Starmie có HP còn kém hơn Kingdra nhưng lại có Spd bá đạo trong Watertype PKM =)) Starmie dễ chết hơn vì có 5 hệ có thể gây x2 dame. Nói chung là Kingdra vẫn hơn =)))

3) Lapras nếu chơi Def hoặc Vaporeon nếu thích chơi Atk. 2 em này thì có HP cao. Vaporeon thì chỉ số Def + Atk + Spd cùi nhưng lại có Sp.Atk ngon =)) cả Sp.Def tầm tầm nữa. Lapras chỉ số cân = trừ Spd cùi @@. Xét về Type Defenses thì Lapras dễ chết hơn vì có 4 hệ có thể gây x2 còn Vaporeon thì chỉ có 2 @@ Cái này e k biết chọn @@

Tóm lại là con nào cũng có thể trở thành quái vật nên chọn con nào cugnx đc =)) cái gì cũng có thể trong PKM mà =))
Sr các bác nếu em có gì sai sót tại em là Amature nên k giỏi về vấn đề này :(((((( Các bác không gạch đá nhé :sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN