HN Bán gba sp 4 đèn, gbc, băng và ít đồ linh tinh

Cửa hàng game Nintendo nShop

2 con này không phải iQue nhé, 1 là hàng thay vỏ 2 là mod màn hình rồi. iQue không có màu blue
Bạn cho mình xin dẫn chứng đi bạn. Mà nếu có cơ hội, mời bạn qua check. mình dám khẳng định là đây là ique, nếu cần tối mình đăng ảnh chi tiêt từng góc của máy cho các bạn coi. còn nếu chưa chắc chắn thì bạn đừng trả lời như đinh đóng cột vào topic của mình như thế nhé.

Sửa lần cuối:
Bạn cho mình xin dẫn chứng đi bạn. Mà nếu có cơ hội, mời bạn qua check. mình dám khẳng định là đây là ique, nếu cần tối mình đăng ảnh chi tiêt từng góc của máy cho các bạn coi. còn nếu chưa chắc chắn thì bạn đừng trả lời như đinh đóng cột vào topic của mình như thế nhé.
đây đọc giùm nhé:
http://maru-chang.com/hard/agb/english.htm#AGS
http://gameboy.wikia.com/wiki/Game_Boy_Advance_SP
còn không tin nữa lên Amazon Japan hỏi tụi sellers tụi nó nói cho nghe.Mình không phải nói là bạn thay vỏ hay mod nó, do mấy ông thương gia VN hám lời thay vỏ, mod màn rồi nói nó 101 cho người khác tin, còn nếu bạn tin do cái sticker mặt sau ghi 101, mới bạn lên Aliexpress order chừng $10 dược khoảng 100 cái stickers như vậy nhé, tha hồ mà dán.
Mình cũng quote lại bài của bạn luôn, chưa gì hết mà hổ báo thế?

Đính kèm

đây đọc giùm nhé:
http://maru-chang.com/hard/agb/english.htm#AGS
http://gameboy.wikia.com/wiki/Game_Boy_Advance_SP
còn không tin nữa lên Amazon Japan hỏi tụi sellers tụi nó nói cho nghe.Mình không phải nói là bạn thay vỏ hay mod nó, do mấy ông thương gia VN hám lời thay vỏ, mod màn rồi nói nó 101 cho người khác tin, còn nếu bạn tin do cái sticker mặt sau ghi 101, mới bạn lên Aliexpress order chừng $10 dược khoảng 100 cái stickers như vậy nhé, tha hồ mà dán.
Mình cũng quote lại bài của bạn luôn, chưa gì hết mà hổ báo thế?
mình thừa nhận lúc đầu mình comment hơi bất lịch sự , nhưng đã sửa bài viết đó ngay sau khi đăng chưa đầy 1 phút, không hiểu sao bạn lại vẫn còn. ok, coi như mình kiến thức nông cạn. xin lỗi bạn !

nhưng mình có một thắc mắc:
như trong hai link trên bạn đưa, ko thấy nhắc tới bản ique. và cũng chỉ nhắc tới bản asg101 ở thị trường châu âu và mỹ và một vài thị trường khác mà ko có trung quốc. Mình đã tìm hiểu, bản ique là dành cho thị trường TQ và được công ty Ique của trung quốc sản xuất (theo giấy phép của Nintendo). Nên chắc chắn trong các bài viết trên có thiếu sót. nếu đã thiếu sót thế thì cơ sở nào để bạn nói là bản ique ko có màu này ?

In 2006, the AGS-101 backlit model also saw a very limited release in Europe.[18] Few models made it to market, likely due to the release of the Game Boy Advance-compatibleNintendo DS one year prior. The European version was released in "Surf Blue"[19] as well as re-issued "Pink" and "Tribal" editions.

Unlike the North American release, the European box does not feature any prominent text to distinguish the backlit models from the older frontlit models. In addition, only the "Surf Blue" color was unique to the AGS-101, the other two colors "Pink" and "Tribal" had already been released as frontlit models - for these reasons it can be very difficult to identify a European backlit SP. Apart from the AGS-101 model number on the base of the unit, the only other obvious distinguishing feature of the European backlit model is the large picture of the Game Boy Advance SP featured on the front of the box. (The European frontlit models of "Pink" and "Tribal" only feature small pictures of the Game Boy Advance SP on the sides of the box and Flower/Tattoo patterns on the front respectively.)

So far the European AGS-101 model is only reported in Belgium, France, Denmark, Germany, Italy, The Netherlands, Spain, Sweden and Switzerland so it may not be released in all European countries
hơn nữa, bạn có đảm bảo là người ta viết đầy đủ ? hay có đảm bảo là mấy ông seller gì đó mà bạn nhắc tới họ biết đầy đủ thông tin?

Mình bán và dùng cũng khá nhiều GBA sp, mình cũng từng bán mấy bộ vỏ tàu của gba sp. và mình nghĩ mình đủ khả năng để phân biệt máy thay vỏ hay chưa. Còn về chuyện mod màn, nếu ko phải là máy có màn hình blacklist thì ko thể lắp được loại màn hình này. nên trừ khi vỡ màn thì người ta mới thay, chứ tự nhiên mod màn làm gì.

Sửa lần cuối:
mình thừa nhận lúc đầu mình comment hơi bất lịch sự , nhưng đã sửa bài viết đó ngay sau khi đăng chưa đầy 1 phút, không hiểu sao bạn lại vẫn còn. ok, coi như mình kiến thức nông cạn. xin lỗi bạn !

nhưng mình có một thắc mắc:
như trong hai link trên bạn đưa, ko thấy nhắc tới bản ique. và cũng chỉ nhắc tới bản asg101 ở thị trường châu âu và mỹ và một vài thị trường khác mà ko có trung quốc. Mình đã tìm hiểu, bản ique là dành cho thị trường TQ và được công ty Ique của trung quốc sản xuất (theo giấy phép của Nintendo). Nên chắc chắn trong các bài viết trên có thiếu sót. nếu đã thiếu sót thế thì cơ sở nào để bạn nói là bản ique ko có màu này ?

hơn nữa, bạn có đảm bảo là người ta viết đầy đủ ? hay có đảm bảo là mấy ông seller gì đó mà bạn nhắc tới họ biết đầy đủ thông tin?

Mình bán và dùng cũng khá nhiều GBA sp, mình cũng từng bán mấy bộ vỏ tàu của gba sp. và mình nghĩ mình đủ khả năng để phân biệt máy thay vỏ hay chưa. Còn về chuyện mod màn, nếu ko phải là máy có màn hình blacklist thì ko thể lắp được loại màn hình này. nên trừ khi vỡ màn thì người ta mới thay, chứ tự nhiên mod màn làm gì.
Vậy là bạn không biết rồi.
1. Trong link mình gửi lúc đầu có nói máy 101 iQue Graphite (chính là con sản xuất đầu tiên ở thị trường TQ và chỉ con đó mới có icon iQue, sau đó thị trường US sau này có thêm Pearl Blue, Pear Pink + Spongebob và thay thế icon iQue bằng Nintendo) còn seller à. xin lỗi chứ mấy ông seller Vn nói xạo cũng chả ai nói gì được cũng chả đòi được tiền, còn seller nước ngoài khác, nhất là người Japanese, họ chả dám nói xạo, vì sao? Mình có thể kiện ngược lại tụi nó trên trang Amazon, ebay.....để lấy lại tiền mà còn được giữ món đồ đó nữa.

2. Bạn chỉ là người bán, còn người làm ra nó thì khác, bạn nghĩ tụi TQ không đủ khả năng làm cho cái vỏ như mới à? điển hình như con K101 từ Kteam (bạn có thể lên GBAteam xem review về nó) tuy là vỏ 3rd party nhưng mình cầm nó cư như vỏ Original. Mod màn, mình đã mở hết tụi gameboy ra rồi, chí có GBA chân màn mới khác con GBA SP thôi. Mod màn là do chủ cũ, hoặc thương gia có con 101 chết main, còn màn đem gắn qua con 001 bán cho có giá hơn chứ.

3. Mình cũng mới biết rõ những màu của con 101 mới đây thôi, do hôm trước mua vài con từ 1 bạn trên này. cũng có con màu blue đó, đem cho tụi bạn người Úc dân collector (bộ sưu tập của họ toàn trên $30.000) thì họ nói là không phải, mình đã mở nó ra với tụi nó và đúng là trên main ghi tùm lum, trong khi vỏ thì chả có dấu hiệu nào của việc mở ra cả và nó chả phải vỏ Original mà là thay vỏ.

có thể đi lại pin + mua giắc cắm. Mà đó giờ chưa thấy đi lại pins chắc toàn hàng thay vỏ rồi
về việc mod màn thì mình khẳng định là ko, hnay mình đã tháo tung máy ra xem, ko có dấu hiệu mod gì cả. hơn nữa máy mình nút tăng giảm độ sáng chứ ko phải là tắt bật đèn như ở 001.

Trong link mình gửi lúc đầu có nói máy 101 iQue Graphite (chính là con sản xuất đầu tiên ở thị trường TQ và chỉ con đó mới có icon iQue, sau đó thị trường US sau này có thêm Pearl Blue, Pear Pink + Spongebob và thay thế icon iQue bằng Nintendo)
cái này thì bạn nên xem lại, mình search ảnh google thấy rất nhiều bản có icon ique chứ ko chỉ bản Graphite như bạn nói. và mình cũng ko nghĩ là tất cả các bản còn lại đều là thay vỏ.

mình vừa tìm được link này :
http://www.consolecolors.com/nintendo.html
, bạn xem thử xem coi có màu của mình ko nhé. trong đó nó ghi "Chinese versions of GBA SP - come in cobalt, black, pink, and silver". màu cobalt đó bạn. còn màu cobalt là gì thì đây http://vi.wikipedia.org/wiki/Cô_ban_(màu)

Sửa lần cuối:
có thể đi lại pin + mua giắc cắm. Mà đó giờ chưa thấy đi lại pins chắc toàn hàng thay vỏ rồi
em thì chả uyên thâm = bác về cái này
Nhưng có 1 điều mà em khẳng định,hồi em lớp 6 (Năm 2006),thời điểm đó có thể nói là hàng họ ko dựng diếc thay vỏ nhiều như bây giờ (Chỉ có máy fake và Original thôi),thằng bạn có mua 1 con GBA SP Ique,tự nó đập hộp luôn.Màu xanh đậm y hệt trên luôn,máy ko phải của Nin nhưng chuẩn Ique luôn nhé,màn sáng như đèn oto,nói điêu e làm con lợn luôn
Hồi đó GBA quý vãi tè,cầm chơi cứ gọi là vênh nhất khối luôn,bu vào xem như kiến -> em chả thể nào quên đc

các bác cãi nhau làm gì , hàng của bác chủ máy tốt giá tốt thì cứ để bác ý bán tự nhiên các bac nhảy vào nói này nói nọ, em còn ở nhà 2 con gameboy ique limited hôm nào em chụp show lên lấy like he he
em thì bán được hay không chả quan trọng vì của nó cũng chả bằng 1 ngày lương. chỉ muốn tranh luận cho ra ngô khoai, kẻo mang tiếng mình bán đồ dựng, đồ nhái.

về việc mod màn thì mình khẳng định là ko, hnay mình đã tháo tung máy ra xem, ko có dấu hiệu mod gì cả. hơn nữa máy mình nút tăng giảm độ sáng chứ ko phải là tắt bật đèn như ở 001.

cái này thì bạn nên xem lại, mình search ảnh google thấy rất nhiều bản có icon ique chứ ko chỉ bản Graphite như bạn nói. và mình cũng ko nghĩ là tất cả các bản còn lại đều là thay vỏ.

mình vừa tìm được link này :
http://www.consolecolors.com/nintendo.html
, bạn xem thử xem coi có màu của mình ko nhé. trong đó nó ghi "Chinese versions of GBA SP - come in cobalt, black, pink, and silver". màu cobalt đó bạn. còn màu cobalt là gì thì đây http://vi.wikipedia.org/wiki/Cô_ban_(màu)
Mình quên mất mấy phiên bản limited này và thật ra còn khoảng 2 phiên bản nữa đính chữ iQue. còn 1 website nữa nói về phiên bản limited....trang bạn đưa nó là donation nhé, và nó không nói rõ màu nữa, bạn đọc thì thấy, đến 3 màu basic nhất của 101 nó còn không nói được. về vấn đề máy bạn mình vừa gửi mail lên Nintendo club rồi và đợi họ trả lời đây

Sửa lần cuối:
các bác cãi nhau làm gì , hàng của bác chủ máy tốt giá tốt thì cứ để bác ý bán tự nhiên các bac nhảy vào nói này nói nọ, em còn ở nhà 2 con gameboy ique limited hôm nào em chụp show lên lấy like he he
Cũng chả muốn cãi nữa....chờ bên Nintendo họ trả lời vậy...à bên bác có con 3ds xl nào mới ko? inbox cái giá nha :D

Mình quên mất mấy phiên bản limited này và thật ra còn khoảng 2 phiên bản nữa đính chữ iQue. còn 1 website nữa nói về phiên bản limited....trang bạn đưa nó là donation nhé, và nó không nói rõ màu nữa, bạn đọc thì thấy, đến 3 màu basic nhất của 101 nó còn không nói được. về vấn đề máy bạn mình vừa gửi mail lên Nintendo club rồi và đợi họ trả lời đây
ok, cám ơn bạn ! biết thêm cũng tốt. có gì thì cho mình biết nhé.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN