Bàn luận về Windows 7

Cửa hàng game Nintendo nShop

ppkhoa

V.I.P Member
Chắc được nhưng phải có partition riêng ! Nhưng em xài thấy tốt lắm ! Nhanh hơn XP và đẹp hơn vista ! Tuy nhiên một số chương trình phải chạy compatibility mode, với lại máy em chưa có driver cảd màn hình tương thích với windows 7 nên đánh chạy tạm 1028x768 vậy ! Em xài máy laptop dell inspiron 700m, Intel Centrino, ram 512mb, ổ cứng 40GB, cảd màn hình onboard 32 hay 64mb gì đó ! Cực cùi nhưng chạy ngon windows 7. Chen mãi em lấy được 4 key + key phía trên = 5 key tổng cộng !

NKid

V.I.P Member
...laptop dell inspiron 700m, Intel Centrino, ram 512mb, ổ cứng 40GB, cảd màn hình onboard 32 hay 64mb gì đó ! Cực cùi nhưng chạy ngon windows 7...
Laptop Toshiba 1800, Intel Pentium III, CPU 1Ghz, ram 256mb, 20Gb HDD... xài cái này được hem :|

Tại vì cái XP ở nhà chạy hơi oải mà nghe nói em này load lẹ hơn... =P~

StephenChow

Nấm nhỏ
Laptop Toshiba 1800, Intel Pentium III, CPU 1Ghz, ram 256mb, 20Gb HDD... xài cái này được hem :|

Tại vì cái XP ở nhà chạy hơi oải mà nghe nói em này load lẹ hơn... =P~
Ko nên chạy Window7 với cấu hình như trên !, tốt nhất cho cấu hình đó vẫn là Xp thôi

bon chen post thêm mấy cái key cho nó som tụ ^^

Windows 7 32bit
4HJRK-X6Q28-HWRFY-WDYHJ-K8HDH
GG4MQ-MGK72-HVXFW-KHCRF-KW6KY
QXV7B-K78W2-QGPR6-9FWH9-KGMM7
TQ32R-WFBDM-GFHD2-QGVMH-3P9GC
CRJ8X-Q3D3G-V6T98-HMX62-2W3KX
XGD8W-B6WBM-8FDJ2-R43TQ-XP3KM

Windows 7 64bit
482XP-6J9WR-4JXT3-VBPP6-FQF4M
7XRCQ-RPY28-YY9P8-R6HD8-84GH3
D9RHV-JG8XC-C77H2-3YF6D-RYRJ9
JYDV8-H8VXG-74RPT-6BJPB-X42V4
RFFTV-J6K7W-MHBQJ-XYMMJ-Q8DCH

Chạy Gadgets trong Windows 7 khi tắt UAC

Vừa cài xong Windows 7, bạn tắt ngay chế độ UAC phiền toái đi. Nhưng khi bạn tắt UAC xong, ngay lần khởi động sau bạn nhận ra Gadgets trong Windows 7 không chạy được cho dù bạn có bấm nát con chuột vào dòng Gadgets trên menu chuột phải hay thậm chí vào tận trong Control Panel.

Đây là cách vẫn có thể dùng được Gadgets ngay cả khi bạn tắt cái UAC phiền toái đó đi:

Nhấn phím Window + R rồi gõ regedit trong hộp thoại vừa hiện
Sau đó, các bạn tìm theo khóa sau đây:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Sidebar\Setting

Các bạn double click trên khóa AllowElevatedProcess và thay đổi giá trị sang 1.
Trong trường hợp các bạn không thấy khóa trên thì bấm chuột phải vào vùng bên phải chọn New --> DWOLD (32 - bit) Value --> đặt giá trị cho khóa này là 1

Log off hay khởi động lại máy để thấy kết quá ^^

Cài window 7 bằng USB

Máy nhà bị hư ổ DVD, dùng netbook hoặc không muốn tốn thêm 1 cái DVD trắng để burn Window 7 ra DVD sau đó mới cài.Nếu có sẵn 1 USB 4gb các bạn có thể làm theo cách này :em36:

Chuẩn bị 1 file iso của Window 7 và 1 USB 4Gb trống (các này là chuyện đương nhiên hen ^^)

Cắm USB vào máy --> nhấn Window + R rồi gõ vào cmd vào hộp thoại vừa xuất hiện để mở của sổ Command Processor

Sau đó các bạn gõ tiếp lệnh sau Diskpart --> enter --> List Disk --> enter (List Disk: dùng để hiển thị các ổ đĩa vật lý đang có trên máy của bạn)

Rồi tiếp tục gõ Select Disk X (X là thứ tự của ổ đĩa USB của bạn trong máy) vd: Select Disk 1 (lệnh này để chọn ổ USB)

Rùi xóa tất cả dữ liệu trên USB bằng lệnh: clean (cái này làm cho chắc thui)

Tiếp theo, tạo 1 partition cho USB bằng lệnh create partition primary rùi set active bằng lệnh active

Format USB bằng lệnh format fs=fat32 quick. Khi format xong các bạn gõ tiếp assign

Cuối cùng, các bạn chéo toàn bộ file và thư mục trong file iso Window 7 vào USB và chỉnh bios sao cho máy có thể boot được từ USB

Lúc này các bạn đã có thể dùng USB để cài Windows 7 rùi, tốc độ copy file nhanh hơn lúc cài bằng DVD lun :D

Chúc may mắn nhá :em36:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN