Đa hệ Bạn thích Pokemon rồng nào nhất? (Xem hình trang 1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trò Pokemon nào nếu mình kô có Dragonite thì thấy thiếu thiếu sao á.
Mình yêu Dragonite vì nét vẽ ko hầm hố như mấy pkm rồng kia nhưng nhìn thì rất là đáng yêu.
Ngoài ra thì cũng có Kingdra, Garchop và Giratina nữa. Nhưng Dragonite vẫn là số 1 trong team <3

Chúng ta có thể giải thích trường hợp của Charizard theo Egg Groups. Egg Group Dragon có vài gương mặt như Altaria, Kingdra, Salamence, Dragonite. 4 PKM này đều có type Dragon. Tuy nhiên Egg Group này cũng có các PKM ko có type Dragon nhưng vẫn đc xếp vào như Sceptile, Charizard, Arbok, Gyarados...

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Trò Pokemon nào nếu mình kô có Dragonite thì thấy thiếu thiếu sao á.
Mình yêu Dragonite vì nét vẽ ko hầm hố như mấy pkm rồng kia nhưng nhìn thì rất là đáng yêu.
Ngoài ra thì cũng có Kingdra, Garchop và Giratina nữa. Nhưng Dragonite vẫn là số 1 trong team <3
Uk đáng yêu thì có nhưng khi chơi Gen 2 ý 3 con Dragonite của thằng lance đấu với nó ko có ice beam là hết thấy dễ thương lun

đúng rùi ý :D, ở gen 1 và 2 pokemon mình phải trầy vi tróc vẩy vì mấy con rồng của Lance, vì lúc đó mình hem bít nhìu về super effective, nên chỉ luyện và đánh theo cảm tính thui ah. :rolleyes[1]:

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Pokemon rồng thường rất khỏe mà để nó lên 3-4 turn dragon dance thì thôi rồi ngày xữa chơi Pokemon trên ds cứ cho haunter ra hynosis rồi cho Rayquaza cho mấy turn dragon dance là đối thủ sẽ ngỏm lun:myemo0124:

SkydragonZX

Nấm nhỏ
nhưng làm dc hynosis dc ko hay là haunter bị ohko:em36:
pokemon rồng + dragondance + draco meteor

=>draco meteor mạnh khủng khiếp tuy hơi ngốn turn:em04:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Mình thích nhất Altaria! \m/ Còn ghét nhất là Kyurem, mình không biết nó mạnh không, nhưng design của nó thì epic fail ...:em27: ( Ý kiến cá nhân nha )

Palkia với reshiram
Pal con gì cũng revenge đc, Res sau +1 flame charge đủ sweep gọn team dưới sun
Còn trong đám OU , thích latias, CM+Recover vừa wall vừa sweep

bideptrai1992

Nấm bình thường
Rayquaza

Rayquaza, vì đó là con đầu tiên thuộc loại legendary mà mình bắt được khi mới tập tành chơi Pokemon, và cũng là con gây khó khăn cho mình nhất(bắt trong 2 ngày\m/) Rayquaza vừa mạnh (base từ 90 đến 150), vừa đẹp dù cho có shiny hay không(shiny thì pêr fét:myemo0111:)

pokemon gà

Nấm nhỏ
Salamence
nhớ lại hồi đó chơi emerald ghét nhất là đánh con này với con metancross toàn phải đánh kiểu 1 hit KO hoặc nó đi hoặc mình đi không:myemo0130:

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Bây giờ có 1 thêm 2 chú nữa cũng được đó là Hydregon ( type khá hay là dark/Dragon Stats ổn nhưng chỉ tội là lv 64 mới lên đến Hydregon nên lười hay bắt Dragonite hoặc salamence về traine . Zerkom ( chú này Attack stats cao vô đối 1 phát dragon claw đối thủ hầu hết còn 30-60 ) máu (ko super effective nhé mà nếu thì:myemo0111: )

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Nó là rock /flying mà mặc dù nó hoc được dragon type move . Mà bạn run aerodactyl rock head thì double edged khỏe hơn nhiều nhưng mà đối phương có Mold breaker/Teravolt..... thì toi:bye2[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN