DS Bắt event của Japan??!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ger Japa

Nấm nhỏ
Chắc hẳn ai chơi Pkm cũng thấy tiếc khi bao nhiêu event hay của Japan để có pkm hiếm, mình ko bắt đc X(

Nên hnay tớ đặt ra câu hỏi này:

Cái event í, thì chắc khi kết nối nó kiểm tra IP của mình xem ở vùng nào, nếu vùg đó đang có event thì nhận item đúng ko :|

Như hiện giờ ở Nhật đang có event Scizor, tớ thử rồi ko nhận đc :(

Vậy nếu...

mình dùng soft đổi IP sang IP nhật...thì liệu có nhận đc ko nhỉ? :|

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Chắc hẳn ai chơi Pkm cũng thấy tiếc khi bao nhiêu event hay của Japan để có pkm hiếm, mình ko bắt đc X(

Nên hnay tớ đặt ra câu hỏi này:

Cái event í, thì chắc khi kết nối nó kiểm tra IP của mình xem ở vùng nào, nếu vùg đó đang có event thì nhận item đúng ko :|

Như hiện giờ ở Nhật đang có event Scizor, tớ thử rồi ko nhận đc :(

Vậy nếu...

mình dùng soft đổi IP sang IP nhật...thì liệu có nhận đc ko nhỉ? :|
Tớ cũng nghĩ là event nó sẽ phân vùng vùng nào thì nhận dc !!! Mấy event mà mình nhận dc thật ra là phân vùng là toàn thế giới nên mình nhận dc !!! Còn mấy event Japan nó phân vùng bên Japan nên chắc bên VN mình ko nhận dc !!! Cậu làm thử xem đi rùi thông báo mọi người :) !!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Sai, game nào cũg lấy đc hết bạn ạ :))

Có điều phải ở Nhật thì mới lấy đc event :((

hack thì nói chuyện làm gì =; nói ko với hack =;
Đúng là như vậy thật đấy chứ ko phải là cần ở nhật đâu !! Coi như mọi người muốn lấy event Nhật thì chơi pokemon bản Jap còn chơi US thì chờ 1 thời gian sẽ có event y như của Jp nhưng chỉ là ra sau mà thôi !!!

BubbleHead

Nấm bình thường
đúng vậy bản J thì sẽ lấy dc event của J và tương tự vs U tớ đã thử dùng J để lấy event scizor và đã thành công ;)

cái vụ event JP và USA là do phiên bản game quyết định, vì hình như khi connect với Nintendo, trong game sẽ gửi đi một loại mã để đối chiếu trên server, từ đó mà mới trả lại event cho từng game JP hay USA, chứ nó không liên quan gì tới IP của mạng ADSL đâu. Mình đã từng lấy nhiều event như vậy từ hồi chơi Diamond đến Heartgold bây giờ rồi, VD: Oak's Letter (bắt Shaymin), Old Card Key (không nhớ đúng không nhưng dùng bắt Darkrai), Enigma Stone (bắt Platios/Platias, nói chung con còn lại trong bộ đôi), Mew, v.v... Cho nên bạn không cần lo việc kết nối qua mạng ở VN thì không lấy được wifi event nhé. Còn nếu muốn lấy event pkm của JP cho USA thì mình nghĩ là dùng bản JP lấy đi rồi trade qua cho bản USA

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN