Các bác pro 3ds xl ơi tư vấn dùm mình xíu....gấp gấp...

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tình hình cuối tháng này mình tính mua 1 con 3ds XL secondhand, mà mình mù tịt về em nó, tại ghiền trò pokemon quá nên mua chơi. Các bạn cho mình hỏi vài câu:
1/ Phân biệt làm sao để bít đâu là hệ US và EU, vì sợ mua nhầm EU thì chết.
2/ Có bạn bán cái máy mà FW là Ver 6.1.0-12u . giá 3tr2 cho hỏi có nên mua ko, và có thể hack để chơi bằng thẻ nhớ ko vậy. Hoặc mua thì nếu ko có loại FW dưới 4.5 thì nên mua loại nào là chơi game kinh tế nhất.
3/ Quan trọng là cách test máy là test ntn là máy ok vậy. Phụ kiện thì thiếu cái card gì ấy có được ko. thấy fullbox hay có card như tấm thẻ bài mà ko bít làm gì.
4/ Dạo 1 vòng thấy ghi máy bị bane eshop, vậy muốn bít máy bị bane hay chưa thì test thế nào.
Cám ơn máy bạn nhiều. Mình mù tịt về em nó.
Ah, ý mình là chơi game 3ds thì gốc, còn muốn hack de chơi mấy game nds thôi thì mua thêm gì, và mua FW mấy thì ok

Sửa lần cuối:
Đang rảnh trả lời cho bác luôn
1/ Vào setting góc dưới bên phải sẽ có thông số firmware, chữ cuối là U thì là US, còn E là EU
2/ Chỉ máy <4.5 mới chơi game hack đc
3/ Xem màn hình ko có điểm chết, touch screen ko bị lệch, phụ kiện manual, sạc 110v, AR Card dùng để chơi game bằng Camera.
4/ kết nối wifi vào thử eshop, nếu hiện lỗi 005-5964 thì máy đó bị ban eshop rồi.

My2 cents

Mình cũng có 1 con tương tự màu xanh, cũng US, 6.1 , gần như mới toanh + 2 games Project X Zone va Phoenix Wright. Ai có hứng thú PM nhé, chỉ là nhân tiện sực nhớ ra ké theo thôi. Vì mình mua được 1 con 4.5 nên mình ít chơi máy này nữa. Mình ở SG.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN