Các pác thích chơi chính chủ gameboy hay không chính chủ ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chính chủ game boy ở đây là gì ? Có nghĩa là chơi những trò gameboy trên chính chiếc máy gameboy

Còn không chính chủ ở đây là gì ? Đó là chơi những trò gameboy trên những chiếc máy khác , ví dụ psp , pc , điện thoại android này nọ v.v

Mình cảm thấy chơi những trò gameboy trên chính hệ máy của nó chất hơn nhiều nhưng hạn chế là phải mua băng ( đa số giờ băng khá hiếm ) hoặc có thể dùng flash card

Còn với những thiết bị khác bạn có thể cóp game dễ dàng hơn cả

hailainguyen

Nấm nhỏ
gameboy chính chủ đem lại cảm giác rất cool , không biết bao nhiêu lần nhưng mỗi lần đụng vào gameboy là không kìm lòng được ,muốn bật lên chơi liền ^^

mariobeo

Thành viên lâu năm
Rõ ràng 1 điều là chơi game trên chính hệ máy mà nó được phát hành vẫn là trên hết, nhưng không có nghĩa là mang lại cảm giác thoải mái nhất. Chẳng hạn chạy game GBA bằng giả lập trên PSP: màn hình sáng trưng rực rỡ, có khử răng cưa để đồ họa đẹp hơn, quick save/load,... nói chung là hơn đứt 1 con GBA thường màn hình tối thui (tất nhiên là GBA Original và SP 2 đèn). Nhưng với tớ thì làm thế nó vẫn không có cảm giác. Thế nên vẫn cứ chơi game GBA bằng chính GBA thôi.
Nói thêm là từ hồi mua được 1 số lượng kha khá máy game thì tớ chẳng đụng đến mấy cái giả lập nữa.

firecat

Nấm nhỏ
Chơi trên máy GBA chưa hẳn đã là thick nhất, bạn chơi trên 1 con NDS cũng mang lại cảm giác thú vị ko kém khi bạn có thể thay đổi vị trí của màn hình ở trên hoặc ở dưới tù thick hoặc một số bạn nếu đã từng sở hữu ĐT chạy hệ điều hành S60 thì chắc chắn cũng phải biết đến giả lập GBA trên S60 rồi chơi cũng thú vị lắm nói chung mỗi cái chơi có 1 cái thú vị riêng ^^~

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chơi trên PC thì ko thích cái kiểu ngồi một chỗ mà chơi, điện thoại S60 thì màn hình khá nhỏ và thường dẫn đến liệt phím sớm, tui thì không có hứng thú sưu tập đồ cổ nên PSP là ngon lành nhất như bác mariobeo đã nói ở trên

mariobeo

Thành viên lâu năm
Chơi trên PC thì ko thích cái kiểu ngồi một chỗ mà chơi, điện thoại S60 thì màn hình khá nhỏ và thường dẫn đến liệt phím sớm, tui thì không có hứng thú sưu tập đồ cổ nên PSP là ngon lành nhất như bác mariobeo đã nói ở trên
Hoặc như firecat nói thì chơi bằng dS cũng được :beach[1]: Chơi trên DS màn hình cũng ngon.
Nhưng chơi bằng giả lập Gameboid trên Android thì cực chán, ko biết vì máy mình hay do giả lập mà không thể nào giữ đc 3 phím ảo cùng lúc, điển hình khi chơi Wario Land 4, ngay đoạn đầu phải giữ nút di chuyển trái + R để chạy, sau đó ấn A để húc, làm mãi ko đc điên tiết xóa luôn game :|
Và đúng là chơi bằng phím ảo rất là siđa :| Căn bản chơi bằng phím cứng quen đặt ngón tay sẵn trên phím rồi đúng lúc thì ấn, còn chơi giả lập thì phải để ngón tay trên phím ảo 1 khoảng, nó vẫn có 1 khoảng trễ nhất định so với phím cứng. Chơi Rhythm Tengoku bị miss suốt là vì thế :@)

hailainguyen

Nấm nhỏ
Về khoảng mua băng thì hiện tại đúng là băng gốc rất hiếm , tuy nhiên nếu là vào khoảng những năm hệ máy gameboy đang thịnh hành thì thiếu băng để chơi là chuyện hiếm gặp .Tớ nghĩ vào giai đoạn gameboy không được phát triển như hiện tại ... thì chơi game gốc là vấn đề khó khăn.Đó cũng là khó khăn với những bạn đang sở hữu một vài hệ console của nintendo : Game cube .

firecat

Nấm nhỏ
Mình cũng đang chơi giả lập gba trên psp mỗi tội ghét cái là ko dùng đc cái save của game mà phải dùng safe của máy :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN