Các phiên bản game hack của GBA!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vào diễn đàn đã lâu nhưng chưa post dc bài nào ra hồn cả.Nay làm một bai cho máu. ROM của gba có thể hack dc và bằng chứng là đây:

Thấy lạ phải không các bạn! tại sao mario và megaman tự hệ né lại nhảy vọt lên gba để chơi chung với castlevania??? Câu trả lời là rom hacking. Để chơi dc rom này những gì bạn cần là:
+IPS patcher: phần mềm để patch file .ips vào file game gốc để cho ra game như ý muốn.
+ File game gốc
+ File .ips
Thế file ips là gì mà cần vậy? Bởi vì file ips chứa toàn bộ nhưng gì làm thay đổi game.
Trong toàn bộ nhưng game đã dc hack. mình chỉ post nhưng game đã complete không cong bug va error.
Phần mềm mình dùng ở đây là lunar ips patcher: vừa đơn giản mà lại mạnh( file mình có đính kèm.)
Hướng dẫn cách patch:
mở lunar ips=> chọn Apply IPS patch=> chỉ đến file ips=> open=> chỉ đến file game gốc (.gba)=> open=> thế là xong.
Nào bắt đầu:
1st game: Castlevania HOD: Revenge of the Findesiecle
game gốc: Castlevania: Harmony of Dissonance
Chính là bản game trong ảnh đó.
link file ips:
Mã:
http://www.romhacking.net/hacks/gba/patches/%5B325%5DRevenge_On_The_Findesiecle.zip

Đính kèm

Kawaii

Super Princess Peach
- cảm ơn bạn ^_^ Kawaii nghĩ rằng ... đôi khi game hack ko dc giới mộ điệu chấp thuận, vì sao ? lý do đơn giản, vì phần nào đó có 1 số người ko thích bản game mình chơi bị biến hình dổi dạng, họ chỉ muốn thưởng thức 1 game nguyên thủy do chính nhà sản xuất tung ra ^_^ nhưng Kawaii biết rằng ... game hack cũng thật là hay, vì sao ? vì nó thật ý nghĩa khi chính tay fan hâm mộ của từng tuyệt phẩm game đó, tự tay mình nhào nặn nên 1 bản game hoàn toàn mới, bản game made in "tự tui" ^_^ game hack sẽ ko bao giờ hoàn thiện, điều đó là chắc chắn ... nhưng chính bản game hack đó thể hiện cái tôi của những người dốc tấm huyết tạo nên nó ^_^ người ta gọi đó là đứa con tinh thần ^_^ Kawaii ủng hộ game hack ...

NintendoDS

Nấm nhỏ
Hem coi hình được , thank bác phát , chơi game hack cũng thú vị lém , có nhìu cái mới trong khi chờ game gốc thì thành huơu cao cổ mất ^^^

@Kawaii: mình cảm ơn vì ý kiến của ban. Mình nghĩ rằng hiện tại có thể nói rằng Gba đã rơi vào quá khứ,game hầu như không còn được sản xuất, mình chỉ mong có thể tìm lại cảm giác hào hứng vui vẻ bên gba yêu quý và mình mong rằng các bạn ở đây cũng có thể cảm nhận giống như mình...

2nd game:Fire Emblem Different Dimensions - The Ostian Princess

game gốc: Fire Emblem - Blazing Sword
thay đổi: +Nhân vật mới
+Cốt truyện mới
+thêm vũ khí
Link:
Mã:
http://www.romhacking.net/hacks/gba/patches/%5B432%5DOstian%20Princess%201.2.rar

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Cái này tớ có biêt đôi chút. Cụ thể là ở các ROM Pokemon Emerald trên mạng, cũng cần phải có 1 file IPS đặt chung thư mục và trùng tên, sau đó dùng VBA mới có thể sử dụng được.

À, bạn có thể cung cấp thêm link bài viết gốc được không?

NintendoDS

Nấm nhỏ
Thank bác doatkiem , đang mò ra phần nói về game hack của NDS , kiếm wai` hem ra lun , chẳng biết nó nằm ở xó nào Y__Y

@NintendoDS: ok man! tui sẽ tìm hộ!

Có bác nào đã nghe đến bản beta hay demo của một số game chưa. Một số game đã dc phát tiển trên ds nhưng vì lí do nào đó mà phải hủy bỏ, game bị lãng quên các bác có thể vào đây để xem: http://www.unseen64.net/

NintendoDS

Nấm nhỏ
Lại thank bác doatkiem 1 phát nữa , bác có nhìu trang web thú vị quá chời lun , ngồi nghiền cả ngày hem hết . Nhất là 2 trang web bác cho , tớ lướt suốt . hê hê

NintendoDS

Nấm nhỏ
Bác...bác lại bắt em thank 1 phát nữa , bất quá tam lun Y__Y , Trang này cho phép down về chơi mới máu chứ , kỉu này chít con DS nhà em roài :))

- cảm ơn bạn ^_^ Kawaii nghĩ rằng ... đôi khi game hack ko dc giới mộ điệu chấp thuận, vì sao ? lý do đơn giản, vì phần nào đó có 1 số người ko thích bản game mình chơi bị biến hình dổi dạng, họ chỉ muốn thưởng thức 1 game nguyên thủy do chính nhà sản xuất tung ra ^_^ nhưng Kawaii biết rằng ... game hack cũng thật là hay, vì sao ? vì nó thật ý nghĩa khi chính tay fan hâm mộ của từng tuyệt phẩm game đó, tự tay mình nhào nặn nên 1 bản game hoàn toàn mới, bản game made in "tự tui" ^_^ game hack sẽ ko bao giờ hoàn thiện, điều đó là chắc chắn ... nhưng chính bản game hack đó thể hiện cái tôi của những người dốc tấm huyết tạo nên nó ^_^ người ta gọi đó là đứa con tinh thần ^_^ Kawaii ủng hộ game hack ...
có gì đâu chị kawaii ở nhật có gamefreak thì những fan của mình có gamehack , nói cho vui vậy thôi chị à , chỉ con cách chơi games hack mới có thể chơi pokemon trên gba được, vì trên gba hết ra games pokemon rồi

Thêm 1 game hack nữa của gba mình cho là khá hay :rolleyes[1]:
Pokémon Chaos Black Version

Đây là bản hack game pokémon từ 2 bản LG/FR. Về cơ bản mọi thứ vẫn như cũ từ cách chơi đến bản đồ của game, nhưng trong phiên bản hack này rất thú vị đó là các con pokemon đều có hình dạng trông "quái quái" :bleh[1]:, ngoài ra game có boss mới là Mewthree X, và còn nhiều thứ khác nữa mọi người cùng chơi và khám phá nhé :D

Mình rất thích dòng Castlevania trên hệ GBA dù chơi bằng giả lập. Bản Harmony of Dissonnance việc lên cấp rất khó chịu với những quái kém nhân vật 10 level là chỉ có 1 điểm kinh nghiệm. Bồ nào hack được level của quái lên 100 hết được không nhỉ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN