Các sạc pin cho 3DS XL

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình mới mua máy 3DS nhưng mình thắc mắc không biết sạc pin cho máy lúc đầu có giống như sạc cho điện thoại hay không.
Mong moị người giải đáp giúp

afdf

Nấm nhỏ
Pin nào cx thế bạn ạ . Sạc đủ 3 lần 8 tiếng , dùng cạn rồi mới sạc và không vừa chơi vừa sạc thì pin sẽ bền hơn

Cảm ơn bạn nhiều
Mà cho mình hỏi thêm 1 câu nhé: Nếu trong trường hợp pin mình hỏng thì có thể mua pin thay thế được ko? (Vì mình thấy 3DS có pin ngoài)

o_ice.prince_o

Nấm nhỏ
Không dùng máy trong khoảng 1 đến 2 tiếng, thì có nên tắt máy không nhỉ, hay để chế độ sleep mode, mà sleep mode của 3ds xl kéo dài bao lâu mới hết bin nhỉ

ratmoonser

Thành viên lâu năm
nếu save dc thì cứ tắt đi, chỉ khi nào ko save dc thì để sleep mode, vì dù sao sleep mode vẫn tốn pin hơn là tắt đi mà !!!!

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Ây dà, mấy anh em vụ xài pin còn lúng túng quá nhỉ? Chỉ có pin đời cũ Nikel mới dùng cho cạn thôi. Pin đời mới Lithium ion thì ko đc để kiệt pin sẽ ảnh hưởng tuổi thọ pin, ki báo đỏ thì sạc, đầy thì rút hay ko cũng đc. Ko cần sạc 3 lần đầu 8h gì cả, cứ xài như trên, hạn chế vừa dùng vừa sạc.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
^ Chuẩn :) !!!!!!!!! Đèn đỏ đem sạc là được, ko nên để nó chớp !!!!! Vừa sạc vừa chơi cũng dc luôn :) !!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Vừa sạc vừa chơi không bị chai pin hả anh . Anh Rồng nói chuẩn rồi
uhm, trong cuốn sách manual của 3DS XL nó còn nói rõ vậy mà =]] !!!! Nin nói răng vừa chơi vừa sạc vẫn dc nhưng thời gian sạc đầy sẽ lâu hơn ( dĩ nhiên ).

Và có nói là pin của 3DS XL sài đúng cách cỡ nào thì sau 1 thời gian sẽ giảm bớt thời gian sử dụng đi sau bao nhiu lần sạc đấy ko nhớ nữa :) !!!!!! Nên khỏi lăn tăn về vụ sạc wa' :) !!!!

gameboybin

Nấm nhỏ
Bạn nên chú ý về Sạc của bạn là dòng điện 220V hay 110V, vì nếu cắm sạc 110V vào dòng điện nhà bạn là 220V là cháy máy, cháy sạc đây.

Chúc bạn sạc thành công :myemo0111:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Chỉ nổ sạc thôi, thường thì ko đến máy đâu, nhưng hên xui vẫn la chính, biết rồi thì việc gì phải để cho xui xảy ra, chạy ra nin shop mua ngay cục sạc 220v cho nó an lành hạnh phúc :rolleyes[1]:

afdf

Nấm nhỏ
Kiếm cục đổi điển hoặc nhà bạn có lioa thì cắm vào slot 110v của lioa ấy . Dùng hàng zin theo máy vẫn ok hơn

o_ice.prince_o

Nấm nhỏ
muốn xac bin phải đợi nó hết pin rùi mới xạc dc à, nếu như còn 2 cục có xạc dc không nhỉ.
Mà 3ds Xl không dùng case có dễ bị xước không vậy, cái Xl của mình mua dc 1 tuần gắn case trong, 1 tuần sau nhìn bên trong thấy nó kì kì, tháo ra thì thấy dưới đáy có vài vết xước nhỏ , nhìn lại thì mặt trong của case cũng có dấu i như zậy. zờ không bik co nên dung cái case hay không đây.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN