Cách download ROM từ các trang web !

Cửa hàng game Nintendo nShop

Website download rom DS tuyệt vời.....!!!

Chắc có nhiều bác biết rồi, nhưng em thấy hay nên chia sẻ cho anh em chưa biết:

http://www.games-engine.com/index.asp

Website này bao gồm cả game, phim (đã convert sẵn), nhạc, nội dung update liên tục. Tuyệt vời nhất là có hình review cho mỗi game, rất dễ download, cứ click là down, ko phải chờ đợi thgian, ko cần ac preminum gì hết, ko hạn chế số file download, hỗ trợ resume và quan trọng là download max đường truyền.... :D

Các bác tham khảo nhé !

Công nhận kho phim nó lớn thật :D nhưng cái này down về lại phải làm thêm cái add sub, mà mình lại po tay với cái này :))
Đúng rồi, phim thì phải thêm vụ hardsub, nhưng chủ yếu vẫn là download game, :))

Trước giờ e download cũng nhiều website nhưng từ khi biết website trên thì bỏ hết, he he, download tại website này cực sướng, cứ click chọn game là nó hiện ra thông tin, hình ảnh review game, rồi click download là down ngay, ko phải lằng nhằng dây điện chờ đợi, a e vô load game nào....em15:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vì các Flashcard hiện nay chưa đọc được game DSi (tuy rom đều có đuôi là .nds), kể cả những rom DSi e+ khi bỏ vào FC thì FC chỉ xem đó như là rom DS thường và không hiện phần mở rộng cho DSi

hjx e có 1 chuyện mong mấy bác giúp đỡ, số là e down game trên romulation.net nhưng màk khi down về lại chẳng có game gì chơi được, hjx. nó toàn báo là "could not access save data. turn off the power and reinsert the Game Card" hjx, mấy bác giúp dùm e, vd như e down game Grand Theft Auto: Chinatown Wars ở trên rom thì nó báo như thế, mấy bác kui thử xem đó là lỗi do game trên đó hay do máy vậy, cảm ơn trước!! hjx

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Cái đó là do game bị bảo mật ,chỉ cần down patch của game mà bạn hok chơi được(nếu có) thì sẽ chơi được thôi.Game GTA Chinatown Wars bạn vào đây nếu bạn có rom rồi và down bản patch theo chỉ dẫn của các bạn ở dưới http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=6458
Nếu chưa có thì down ở địa chỉ này,wifi,patch ok http://www.megaupload.com/?d=TRBUG2PC
Mình đã download bản patch sẵn của bạn về rồi và chép vào R4 của mình nhưng nó vẫn báo lỗi tương tự, hjx. nhà mình đã có sẵn bản rom nên để mình patch lại xem sao, cảm ơn bạn đã giúp đỡ!!!

Romulation mình ko có acc cũng down đc khoảng 4,5 lần trong ngày mà ko biết tại sao lại đc nữa mọi ngày có 2 lần tối da hì hì

---------- Post added at 09:27 PM ---------- Previous post was at 09:26 PM ----------

game dsi cũng vậy thôi àh minh có cái iLL nè down hoài chứ gì

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Romulation đã bị hiệp hội phần mềm ESA yêu cầu phải gỡ bỏ các rom của các công ty thành viên trong hội này.
Đây là danh sách các công ty trong ESA (toàn thứ dữ không hà :em34:)
* 505 Games
* Atari
* Capcom
* Crave Entertainment
* Disney Interactive Studios
* Eidos Interactive
* Electronic Arts
* Epic Games
* Her Interactive
* Koei
* Konami
* Microsoft