Cách download và cài đặt DLC cho máy 3DS dùng thẻ Gateway

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chẳng là mình mới mua máy 3DS XL dùng thẻ gateway. Vấn đề download game thì ổn rồi nhưng chơi Fire Emblem: Awakening thì không tìm thấy cách download mấy phần DLC của game về chơi.

Tiện đây mình xin hỏi liệu máy 3DS dùng thẻ gateway có cài thêm được DLC của game hay không? Nếu cài đượt thì mọi người thường download free ở đâu (cho game Fire Emblem: Awakening) và cài như thế nào. :)

Thanks

8163264128

Thành viên lâu năm
Chẳng là mình mới mua máy 3DS XL dùng thẻ gateway. Vấn đề download game thì ổn rồi nhưng chơi Fire Emblem: Awakening thì không tìm thấy cách download mấy phần DLC của game về chơi.

Tiện đây mình xin hỏi liệu máy 3DS dùng thẻ gateway có cài thêm được DLC của game hay không? Nếu cài đượt thì mọi người thường download free ở đâu (cho game Fire Emblem: Awakening) và cài như thế nào. :)

Thanks
Tải được (vẫn phải trả tiền) nhưng hiện giờ thì ko đc do GW chưa hỗ trợ eShop.

whoryouman88

Nấm nhỏ
Trước đây mình cũng tải được mấy cái DLC free của FE nhưng bây h thì từ FW 7.xx trở lên là không vào được eshop nữa rồi :(.
Ngoài ra, bạn cần lưu ý là game và máy phải cùng hệ thì mới tải DLC được :D.

Cảm ơn các bạn

Tiện đây mình hỏi trò Bravely Default download torrent trên mạng về toàn bản 4GB, trong khi dùng Gateway thẻ nhớ phải để là Fat32 thì không hiểu chơi game thế nào?

rock

Nấm bình thường
Cảm ơn các bạn

Tiện đây mình hỏi trò Bravely Default download torrent trên mạng về toàn bản 4GB, trong khi dùng Gateway thẻ nhớ phải để là Fat32 thì không hiểu chơi game thế nào?
khi bác down gateway về giải nén, trong đó có folder split rom tool, bác dùng nó để chia nhỏ rom ra, sau đó cop các file rom đã bị chia nhỏ vào thẻ nhớ là chơi được

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN