(Cần góp ý) về máy 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

t0mahawk

Nấm nhỏ
ko vào được eshop thì đừng mua, vì các game sau này thường bắt update trên eshop. ko vào đc eshop là ko update đc, điều này cản trở rất lớn đến việc chơi online

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Oh vậy là ko có chuyện mua máy bà chơi game gốc thì bị ko vào eshop được đúng ko
máy chỉ bị ban e-shop khi nạp tiền bẩn và bị chủ tk report. Nếu mua máy chơi game gốc bt, nạp tiền sạch thì ai dám ban máy...

Chưa chắc những máy 2nd đang rao bán vào e-shop bt thì sẽ ko bị ban nhé. Ko phải là vừa nạp tiền bẩn 1 cái là bị ban ngay đâu, tùy theo chủ tk bị hack report lúc nào thôi.

0902070937

Nấm nhỏ
mượn chủ topic tí đất để hỏi qua vài thứ nhé. máy 3ds hệ us hay eu đều dùng chung thẻ nạp $ vào đc k hay cũng bị phân vùng luôn ạ? mà máy xài gateway chơi game thì có mua dlc về chơi như game gốc đc k? câu cuối là ai có thể inbox cho em xin ít link tải game 3ds chơi trên gateway đc k? tại diễn đàn h cấm post link file game hack với xóa topic cũ đi r

Kurogane

nWriter
mượn chủ topic tí đất để hỏi qua vài thứ nhé. máy 3ds hệ us hay eu đều dùng chung thẻ nạp $ vào đc k hay cũng bị phân vùng luôn ạ? mà máy xài gateway chơi game thì có mua dlc về chơi như game gốc đc k? câu cuối là ai có thể inbox cho em xin ít link tải game 3ds chơi trên gateway đc k? tại diễn đàn h cấm post link file game hack với xóa topic cũ đi r
thẻ eshop cũng phân vùng US và EU, gateway thì hỏi mấy người rành ấy, cái này mình ko biết, nhưng hình như là được. link tải game 3DS thì chắc tìm web nước ngoài hoặc hỏi mấy thành viên xài gateway, nhờ ng` ta up lên mediafire hay gì đó cho bạn down về.

Kurogane

nWriter
máy chỉ bị ban e-shop khi nạp tiền bẩn và bị chủ tk report. Nếu mua máy chơi game gốc bt, nạp tiền sạch thì ai dám ban máy...

Chưa chắc những máy 2nd đang rao bán vào e-shop bt thì sẽ ko bị ban nhé. Ko phải là vừa nạp tiền bẩn 1 cái là bị ban ngay đâu, tùy theo chủ tk bị hack report lúc nào thôi.
đúng rồi, nhưng hình như qua 6 tháng mà ko bị report thì sau đó có bị report Nintendo cũng không ban máy. Như vụ camtien, có người bị ban sau vài ngày, có người sống được đến 1 tháng rồi mới bị ban.

Mấy bác cho mình hỏi ké tí... nếu lỡ bị ban rồi là ban cả đời luôn ạ ?? Có cách nào để hết ban ko ? restore factory chẳng hạn ?
Tẩy sạch bách làm lại từ đầu ?

Kurogane

nWriter
Không biết nữa vì đúng là những người mình quen mà bị ban thì không ai làm, mà VN muốn làm thì phải có người nhà bên Us (nếu máy Us) xong từ đó gửi lên Nintendo US rồi chờ nó sửa rồi gửi về bên đó xong gửi lại bên mình (lằn nhằn và phải chờ cả tháng là ít nhất). Còn bên nước ngoài có ai làm vậy được không thì mình không biết. Chỉ là lúc trước có 1 topic của người nước ngoài nói cái này nè, người đó kể là gửi tới Nintendo US nó nói bị lỗi gì đó trong hệ thống máy, phải thay hết 80$ nên muốn hỏi trong forum có ai biết là lỗi gì thì chỉ họ cách sửa cho tiết kiệm (thông tin để tham khảo vậy thôi chứ thật hay không mình không biết). :)

Chẳng là mình vừa mua lại một máy bị Ban... do thiếu kiến thức =___=
Giờ máy thì đang ở FW 6. Nếu mình up lên fw 9. thì sẽ mất hết mấy game mà chủ trước h@ck có dc đúng ko ?
Nhưng mà sắp tới tụi Gateway nếu có hỗ trợ 9. thì mình vẫn bỏ hết update FW lên dc đúng ko ? máy bị ban có nâng fw dc k bạn ?

Kurogane

nWriter
không biết nữa, mình toàn vào eshop mà update fw, nhưng hình như bỏ game card fw 9. vào thì nó tự update lên fw 9. không bị mất game gì hết, cái vụ mất game hình như là do lúc trước Nintendo còn dễ, cho mình vào lại eshop nhưng mất hết game mua lậu, giờ thì nó ban eshop luôn mà.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN