HCM Cảnh báo anh em về nick Bánh Hẹ và một vài nick liên quan về vụ tạo clone hạ uy tín trong topic kia

Cửa hàng game Nintendo nShop

finallegend

Nấm nhỏ
Tất cả thông tin nick bánh hẹ tạo ra không hề có cơ sở và được credit từ đầu tới cuối .

Khi cần người xác nhận các thông tin đều không có , bánh hẹ đã nói dối anh em .

Bánh hẹ hay đến mua đồ của mình từ những năm 2011 và đã đăng bán lại cho anh em trên 4rum đều từ cửa Nguyễn Thị Nhỏ .

Anh đã bán rất rẻ cho Bánh Hẹ với mục đích sưu tập từ N64 NES Snes Gamecube ...

Vụ việc gần đây anh trở lại 4rum vì có một lô máy GBC và GBA , Sega CD JVC , Atari cho vài người bạn ký gửi đăng dùm . Có thể xem các topic cũ !

Sao vài lần giao dịch khá tốt thì gặp lại Tuấn Mario ( người anh em cũ từng mua GB pocket hay light của anh ) . Cả hai ôn chuyện cũ và anh hứa sẽ ưu tiên cho Tuấn và Nkid giá tốt nhất .

Vì sự tín nhiệm bạn bè anh đã rao bán GBC GBA cho tới băng games gốc các loại . Giá rất rẻ chỉ dao động từ 50-80k , tem đẹp thì trên 100-150k . Nhưng đó là giá topic , khi anh em tới anh vẫn cân nhắc giá rẻ nhất cho người sưu tập .

Sau vài giao dịch thì mario có giận lẫy khi bảo anh Nhân chơi xấu ko chừa đồ cho em . Anh có nhắn tin giải thích đồ này giá hơi cao không có giá 30-50k nên anh ko dám pm em .

Sao vài lần cho ra đi vài games mà mario thích nên có tí giận lẫy nhau ( nhưng chưa có chiến tranh )

Sau vụ việc bán cuốn GBA GBC gốc games hay nào đo 80k thì mario bảo anh dạo này để quá mắc cho em . Anh rất buồn và hơn 2 tuần không muốn đăng bất cứ món gì lên 4rum .

Sao đó anh có giải pháp khi bảo người bạn ký gửi hàng đó tạo nick Mọt rồi đăng bán ( Mọt là nick mới đăng trên nintendo nhưng tồn tại từ tháng 3 trên tinh tế và các 4rum nhầm mục đích up bài phụ )

Mọt đã edit cần tìm FE và Goldensun nhưng lại bị mario vô dìm hàng ( do hiểu lầm ) nên đã có chiến tranh giữa em bé Tâm và mario ( đạo diễn kịch bản là anh ) .

Song song việc đó là anh tiến vinh nổ về FE và Gpdelsun .

Anh dùng nick finallegend đá xoáy Bánh Hẹ và anh vinh trẻ con khi bắt anh vinh giữ lời hứa vì chuyện trẻ con .

Anh vinh đã trò chuyện và làm thân với anh , và anh cũng có tâm sự xấu về Hẹ với anh vinh . Anh ving chấp nhận lời hứa rút khỏi 4rum .

Nhưng hẹ lại để chữ ký phản cảm bảo anh vinh thất hứa khi là tiền bối !
Lúc đó chưa có dòng chữ ký clone này này nọ ( cái chữ ký đó có khi vụ việc mọt với mario )

..............

Chuyện chỉ có như vậy nhưng Bánh Hẹ và một nhóm nhỏ có âm mưu trả thù mình .

Tạo liên kết rất nhiều nick khác pm inbox và tin nhắn mua máy nhưng ko dám pm vô topic nhằm mục đích tạo chứng cứ giả là anh ko có bán đồ cho ai hết .

Anh rất cẩn thận lưu hết tin nhắn nên topic đá xoáy bánh hẹ đã tránh né sai lầm của mình khi cứ xoáy vô chuyện mario .

Gần đây bánh hẹ có bảo mua cuốn GBA legacy II tem rách anh bảo 50k bánh hẹ vẫn lỳ trả 30k , anh tắt máy .

Và tạo chữ ký miễn bán cho gian thương ( đá xoáy hẹ )

Rồi gần nhất là vài hôm trước anh vô topic locbeo98 bảo em mua được đĩa cube bao nhiêu thì bị bánh hẹ châm xăng cho mario tạo topic cảnh cáo hoàng tử gì đó và chửi xéo anh " bảo anh clone nick bán hàng ảo ko có thật ý nói topic mọt "

Cuối ngày đó anh trả đũa bằng việc tạo topic toàn đĩa hay nhất trên Game Cube và tạo chữ ký để nói Bánh Hẹ và vài người bạn gian thương khác đang cấu kết mua bán ảo .

Hẹ vẫn lỳ và cố chơi xấu khi dùng số bàn phone anh hay sms hay pm trong topic cần games nào . Anh biết sao khi bán cho Hẹ thì chắc là ngày mai sẽ có topic anh Nhân bán đĩa lụi hoặc đến nhà xem nhưng ko có games .

Nhưng kế hoạch đã thất bại khi vài người bạn đã xác nhận hàng thật giá thật , chất lượng .

Nói tới đây anh em hiểu vì sao có topic vói các thông tin ảo nói Nhân bán giá cắt cổ , hàng ảo , trong khi Hẹ mua của anh từ xưa tới giờ !

Mình biết mình bất lợi khi solo một mình , nhưng mình vẫn nói và cảnh cáo cho anh em biết các thủ đoạn xin đồ đểu của một vài anh em .

---------- Post added at 08:20 PM ---------- Previous post was at 08:13 PM ----------

Qua topic này mình sẵn xin lỗi luôn mario khi đã đá xoáy bạn cả tháng qua . Anh em mình vẫn 1-2 giờ đêm trao đổi đồ chơi ^^~

Bánh Hẹ

Banned

Gần đây bánh hẹ có bảo mua cuốn GBA legacy II tem rách anh bảo 50k bánh hẹ vẫn lỳ trả 30k , anh tắt máy .

Xin lỗi ACE forum nhưng mình phải chửi cái thằng anh không ra anh. Xạo lờ. Tui đã thề độc rồi đó, anh dám thề độc cái này là có thật không? Tui nói là sẽ qua lấy còn nếu không qua được thì sẽ nhờ Mario qua lấy dùm vì dạo này đang rất bận. Giảo biện.

Rồi gần nhất là vài hôm trước anh vô topic locbeo98 bảo em mua được đĩa cube bao nhiêu thì bị bánh hẹ châm xăng cho mario tạo topic cảnh cáo hoàng tử gì đó và chửi xéo anh " bảo anh clone nick bán hàng ảo ko có thật ý nói topic mọt "
Châm xăng cái lờ, thằng đó lường gạc tiền và láo cá trong buôn bán nên mới bị lôi lên xử như vậy. Tình cờ là trước khi thằng Lucky post bài thì Mario và Bánh Hẹ đã có nói chuyện với nhau về thằng này và cùng bật cười khi bị thằng nhóc học cấp III chơi. Vì vậy nên anh em quyết định quất nó một phát vì tội ba xạo còn dám lú đầu dậy. Bên PSPVN nó vẫn im hơi chứ không như ai kia, lì tới lúc cuối cùng!

Cuối ngày đó anh trả đũa bằng việc tạo topic toàn đĩa hay nhất trên Game Cube và tạo chữ ký để nói Bánh Hẹ và vài người bạn gian thương khác đang cấu kết mua bán ảo .

Hẹ vẫn lỳ và cố chơi xấu khi dùng số bàn phone anh hay sms hay pm trong topic cần games nào . Anh biết sao khi bán cho Hẹ thì chắc là ngày mai sẽ có topic anh Nhân bán đĩa lụi hoặc đến nhà xem nhưng ko có games .

Nhưng kế hoạch đã thất bại khi vài người bạn đã xác nhận hàng thật giá thật , chất lượng .

Nói tới đây anh em hiểu vì sao có topic vói các thông tin ảo nói Nhân bán giá cắt cổ , hàng ảo , trong khi Hẹ mua của anh từ xưa tới giờ !

Tới đây thì biết rằng tất cả chỉ là suy diễn, lấy bụng tiểu nhân đo lòng quân tử!

finallegend

Nấm nhỏ
Vụ hoàn tử anh ko có nói gì hết , trong vụ đó anh cũng cố ý tạo chữ ký để nói em đó !

Còn cuốn legacy em dám nói ko tra 30k đi, dám thề anh cũng chịu chơi nhận gạch của chú ( trời đất chứng giám )

---------- Post added at 08:30 PM ---------- Previous post was at 08:27 PM ----------

Ko cố ý sao ko dám pm topic đặt gạch !

Anh đã cạch em từ cuối năm 2011 khi em đem bán các đồ chơi anh đã share .

p/s nếu em nói topic này là xạo vậy topic kia của có gì là thật ko hay là đạo diễn .

p/s tất cả thật nếu cần hứng cứ phone mình 0909236877 mình sẽ đưa hết bằng chứng

Bánh Hẹ

Banned
Vụ hoàn tử anh ko có nói gì hết , trong vụ đó anh cũng cố ý tạo chữ ký để nói em đó !

Còn cuốn legacy em dám nói ko tra 30k đi, dám thề anh cũng chịu chơi nhận gạch của chú ( trời đất chứng giám )
Trả có trả, nhưng có lì như ông nói không, không được thì tui vẫn chấp nhận, chứ có lì tới mức tắt máy không. Ăn không nói có!

---------- Post added at 08:31 PM ---------- Previous post was at 08:30 PM ----------

Nhác tay hay sao mà chỉ có trời đất chứng giám, chứng giám cái gì, phải có cái giá của nó chứ? :no:

finallegend

Nấm nhỏ
dám thề trong topic này những lời anh nói không thật anh chấp nhận gạch của chú , chấp nhận cúi đầu trước chú

nhưng nhớ trời đất còn đó tuy thưa nhưng khó thoát

Bánh Hẹ

Banned
Anh đã cạch em từ cuối năm 2011 khi em đem bán các đồ chơi anh đã share .
Share cái con cờ gì? Toàn bỏ tiền ra mua hàng ế chứ share cái lờ. Còn cạch mặt cái gì? Ba xạo!

---------- Post added at 08:36 PM ---------- Previous post was at 08:34 PM ----------

nhưng nhớ trời đất còn đó tuy thưa nhưng khó thoát
Vậy thì đủ rồi. Chỉ cần như thế là đủ! Nhưng cuối đầu trước tui chả có nghĩa lý gì hết. Nãy giờ anh có dám thề độc không? Có cuối hay không là quyền của anh. Chối đây đẩy như vậy thì làm gì có chuyện thừa nhận lỗi? Chỉ cần thề không làm ăn được là đủ rồi!

finallegend

Nấm nhỏ
Share cái con cờ gì? Toàn bỏ tiền ra mua hàng ế chứ share cái lờ. Còn cạch mặt cái gì? Ba xạo!
Cửa hàng anh còn đó tiền bạc bán cho chú là bao nhiêu mà bảo là hàng ế .

Anh chỉ bán di động , games là anh chỉ giao lưu anh em trên 4rum .

Chú có thể xác định xem topic bên 5giay của anh về của hàng đó .

8tr/ tháng vốn đầu tư hàng trăm triệu mà phải đi bán vài băng game chưa tới 100k hả

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:36 PM ----------

Anh thề độc với chú anh nói thật chỉ có chú là giả dối .

Trời đât chứng dám nếu sai trời đánh chết tại chổ !

Bánh Hẹ

Banned
Nãy giờ anh có dám thề độc không? Có cuối hay không là quyền của anh. Chối đây đẩy như vậy thì làm gì có chuyện thừa nhận lỗi? Chỉ cần thề không làm ăn được là đủ rồi!

---------- Post added at 08:39 PM ---------- Previous post was at 08:38 PM ----------

Cái đó khó xảy ra quá. Anh chỉ cần không làm ăn được nữa là đủ rồi, tui nghĩ là anh sợ như vậy hơn sợ chết nữa :))

finallegend

Nấm nhỏ
Chấp nhận luôn anh thề với mày anh mày sẽ ko làm ăn được nếu anh mày nói dối về chú !

Còn chú thì cả đời không ngốc đầu lên nổi khi nói dối !

---------- Post added at 08:41 PM ---------- Previous post was at 08:40 PM ----------

sao dám thề ko

Bánh Hẹ

Banned
Tui thề cả đời không ngốc đầu lên nổi nếu có nói dối về anh. Đồ ba xạo!

---------- Post added at 08:43 PM ---------- Previous post was at 08:42 PM ----------

Phải mà anh quánh thẳng vào vấn đề như tui làm rớp rẻng ở đây thì topic bên kia đã không dài hàng tram post rồi. Lòng vòng không!

finallegend

Nấm nhỏ
Ok chú dám thề anh cũng đã thề , và chú ba xạo và đạo diễn từ đầu tới cuối !

---------- Post added at 08:45 PM ---------- Previous post was at 08:43 PM ----------

anh muốn xem mày giả tạo tới đâu , anh làm ăn chả sợ một nhóm nhỏ lẻ như chú đâu .

chú bán rẻ cho anh em thử xem , anh sẽ giá còn thấp hơn hơn cả chú , chơi tới cùng với chú luôn

beurney

Nấm bình thường
một trong hai bạn ai giải thích dùm mình " đá xoáy" và " dìm hàng " là gì ko.từ chuyên môn nãy giờ đoc ko hỉu gì hết.đơi giải thích đó.

một trong hai bạn ai giải thích dùm mình " đá xoáy" và " dìm hàng " là gì ko.từ chuyên môn nãy giờ đoc ko hỉu gì hết.đơi giải thích đó.
Đá xoáy còn có từ khác đồng nghĩa là móc lò, nói móc, đá đểu, nói đểu, chơi sỏ, v.v... đại khái là nói nghĩa A nhưng hiểu đúng phải là nghĩa B (nghĩa bóng) chứ hiểu nghĩa A thì nó có thể vô nghĩa trong hoàn cảnh đó. Còn dìm hàng là ví dụ như bạn rao 1 món X giá 1xxx tiền, chú khác vào bảo đồ của chú này bán là lởm, thằng này bán buôn lừa đảo hay có thằng kia bán giá rẻ hơn này nọ thì đại khái gọi chung là dìm hàng. :myemo0111:

trungkkk

Nấm nhỏ
Sao em thấy hqua bác Go close 2 topic rồi ma sao hnay llại cmt dc rồi ma ko thấy cái cmt của bác Go nữa :em04::em04:.
haizzzzzzzzz......................

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Sao em thấy hqua bác Go close 2 topic rồi ma sao hnay llại cmt dc rồi ma ko thấy cái cmt của bác Go nữa :em04::em04:.
haizzzzzzzzz......................
wa là mình close đó bạn, nhưng có lẽ mọi việc ko đi đến đâu cả, giải quyết chưa ổn thỏa, nên phải open lại giải quyết cho xong thui.

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
rõ ràng là 2 anh này xích mích chuyện riêng với nhau, chứ tạo clone, hạ uy tín, lừa đảo có hệ thống gì thì đã có thêm nạn nhân vào nhận để làm rõ rồi. topic kia Finallegend cũng giải hòa với Mario rồi. mình là đề nghị "các cấp chính quyền" vào can và hòa giải. đây toàn là giữa 2 người, chẳng thấy có người thứ 3, ko cần tạo cả 2 topic cãi nhau vậy đâu.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN