3DS Castlevania: Mirror of Fate phát triển cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Nghe bảo đầu tháng hai có demo, làm lên shop ngóng hoài mỏi mắt quá, anh em nào comfig giúp với, lịch phát hành demo chả biết tìm ở đâu :bleh[1]:

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Chắc là cuối tháng này hoặc những ngày đầu tháng 3 vì konami cho biết là demo sẽ có ngay trước ngày phát hành.

shenlong213

Thành viên lâu năm
Review Demo Castle Vania​

Gameplay: Combo đã tay, các skill trong game nhìn rất đẹp mắt. Boss trong game không thuộc loại trâu bò gì, nhưng chính thanh máu của nhân vật mình điều khiển (khá là ít) mới là rào cản lớn trong quá trình hoàn thành game

Story: Mercury đã làm rất tốt khi khắc họa một thế giới tăm tối, nơi chỉ có loài quỷ và những bóng ma ngự trị

Graphics: 3D có chiều sâu, người viết rất ngạc nhiên khi 3D trong game lại khá đến vậy, hình ảnh không được đẹp lắm do có nhiều răng cưa nhưng bù lại mô hình nhân vật được design rất chi tiết

Sound: Âm nhạc trong game chủ yếu là những âm thanh phát ra khi tung chiêu hoặc tiếng động trong game. Nhạc nền chỉ thi thoảng được phát ra ở các đoạn cutscene và cảnh đầu game, nhưng như thế là rất phù hợp đối với một game có khuynh hướng lấy màu tối làm chủ đạo như Castle Vania

Chấm điểm : 8/10

honquoc

Thành viên lâu năm
game hay ... đồ họa đẹp (thật lòng mà nói răng cưa trong game cũng ko nhiều mà nhìn vẫn đẹp noi chung răng cưa ko ảnh hưởng gì đến phần đồ họa hết nhân vật rất đẹp cánh cũng ok).

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Theo quín giá chủ quan của mình, thì bản Castlevania được đầu tư kỹ lưỡng :D
Rất thích cái bản demo, chỉ cho chơi có 1 đoạn ngắn, nhưng phải nói là rất ấn tượng.

p/s: Boss cuối bản DEMO, nhìn giống con Bounty Hunter trong DotA :rolleyes[1]:

o_ice.prince_o

Nấm nhỏ
con boss cuối trong bản demo là con sói ý, đánh nó lúc nó hết máu rùi dùng kill gì để kết thúc nó nhỉ, đánh không kịp, làm nó hồi máu 2 ,3 lần

DragonFly

Coi như là Rồng đi
con boss cuối trong bản demo là con sói ý, đánh nó lúc nó hết máu rùi dùng kill gì để kết thúc nó nhỉ, đánh không kịp, làm nó hồi máu 2 ,3 lần
Con sói??? Ủa, mình có thấy con sói nào ta?? Boss cuối demo con quỷ ko mắt mà?? Hay mình chơi chưa hết demo?

Có ai lên đc LV 14 ko nhỉ??

htduy

Nấm nhỏ
Con sói??? Ủa, mình có thấy con sói nào ta?? Boss cuối demo con quỷ ko mắt mà?? Hay mình chơi chưa hết demo?

Có ai lên đc LV 14 ko nhỉ??
chỉ ở được Level 13, boss cuối của Demo là con quỷ đúng rồi, con sói hình như ở đầu mà
Chỉ có điều Char nam nhìn gần mặt ốm và dài quá :sorry[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mới chơi thử cái demo tối qua sao mình thấy nó dở ẹc, ko như mọi người ở đây khen nó nức nở

- Đồ họa xấu hoắc, răng cưa dã man, nam chính cũng xấu trai nốt
- Biết đây là demo rồi nhưng ko cần thiết phải kiệm lời tới vậy, hoàn toàn ko có một dòng dẫn truyện nào hết, chả biết anh MC là ai, đi đâu, làm gì hết
- Cái đoạn kéo rớt cái đèn xuống cho bể mặt đất cho có đường chui xuống khá vô duyên, tại sao lại biết có đường đi bên dưới, tại sao lại biết phải leo lên đó mà ném cái đèn xuống, hoàn toàn ko có một lời giải thích
- Một số chỗ nhìn thấy rõ ràng có đường đi bên dưới nhưng đập phá cỡ nào cũng ko mở được, chạy lòng vòng theo hướng dẫn đập 1 hồi quay lại tự nhiên thấy nó mở ra sẵn, đứa nào mở cho mình?
- Con boss mù cuối demo quá dễ so với con đầu tiên, mình giết nó ko mất giọt máu nào cả, quýnh nhau với mấy con lính cầm khiên còn thấy khó khăn hơn con này nữa
- Cũng con boss mù đó, lúc nó dọng xuống thằng lùn ở dưới chân nó, với kích thước và sức mạnh của nó đáng lẽ phải đập bẹp dí con đó luôn rồi mà nsx quá hiền, chỉ cho con đó nằm lăn ra tại chỗ thôi. Và lúc thằng lùn trên lưng bị ném vào màn hình thì cái xác cũng từ từ tự động biến mất luôn? Sao ko cho con boss sút cho nó 1 quả bay ra chỗ khác, hợp lí hơn nhiều, tự nhiên cái xác từ từ bốc hơi mất là seo???

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bác go gay gắt wa' =]] !!!!! Thấy trò này 3D làm tốt đó chứ o_O !!! Đồ họa vậy là dc rồi chỉ có cái FPS thấp wa' đi mà nó giựt khung hình thấy thương =.= !!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN