Castlevania: Order of Ecclesia

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bản Rip à :(

Ko biết chừng nào mới có torrent cái torrent OST trong CD của bản OOE này nữa (như cái POR í, có DS ver và Org ver).

Thích bài The Empty Tome, để làm nhạc chuông luôn :D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Chất lượng khá tốt mà :D. Đuôi mp3, nén 320 kbps.

Bản Org ver của PoR nghe lạ tai nhỉ, cứ như nhạc đơn sắc ý. Tớ xóa luôn chỉ để lại bản DS ver thôi :D

Nobita!

Ban đầu tớ cũng thắc mắc tương tự :)), hóa ra là những dân làng mình cứu phần lớn trốn sau những cánh cửa trong làng. Nhìn vào bản đồ thấy những hình thoi màu xanh là dân làng đứng ngoài, còn hình thoi màu cam là dân làng đang ở trong nhà. Lão bán máu và vũ khí ở trong cánh cửa cạnh bình hồi Heart ý :D

Cám ơn nobita nhé

Minh đang chơi đến đoạn con tàu bị đắm ngưng tìm mãi kô thấy đương để sang kalidus channel

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Dragon Fly báo cáo, tạm gọi là hoàn tất trò này rồi nhá các đông chí :em33:, Level hiện tại là 130, max tới 255 lận nhưng làm biếng gạo quá :guitar::guitar:

Item mình đã lấy đầy bảng, mấy cái nhẫn ít nhất 2 cái mỗi loại, điểm atk là 999 :1a::1a:........và còn học được khá nhiều mẹo chơi như lên lv nhanh nhất, gạo tiền nhanh nhất, cách kết hợp các Union..... :myemo0127::myemo0127:

Vậy kính báo cáo các bro, có thắc mắc gì cứ post, mình không giấu nghề đâu :em16::em16::em16:

Nobita!

Nobita! báo cáo, đã hoàn thành tất trò chơi :">. Level là 255 (Shanoa + Albus), max attribute + item + map + Glyph + Gold + giờ chơi. Devil ring, Miser ring....các loại đã đạt max :">

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thì cũng có loại nhảm nhảm vậy đấy, không có gì quan trọng đâu =))

chơi Castlevania lâu thì thấy mấy món đồ linh tinh cũng bình thường thôi :)) mà đúng là lần đầu thấy cái nhảm vậy

DragonFly

Coi như là Rồng đi
nghi lắm chứ, đủ bộ nhẫn theo bài Tarot sao lại có Tower ko tác dụng :-?
mà thật ra cũng ko đủ lắm :">
Bác Nôbita không cheat cúng con vịt liền :em29::em29::em29:

Tower ring phải không, công dụng ghê gớm lắm nhớ, nói dễ hiểu là "super armor" đấy, bị đánh trúng cũng không choáng. Đây là chiếc nhẫn quan trọng nhất nhì để gạo max attribute đấy nhớ. Còn chi tiết cụ thể gạo thế nào thì.........:myemo0119: ai hỏi sẽ trả lời:happy[1]:

Annieslover

V.I.P Member
:)) tower giảm knock back hay sao ý , chất thỉ phải dùng cái death ring :D 1 hit ko.
Thường thì beat game xong cheat để còn khám phá ;))

Rai.Nakami

eden or heaven?
cơ chế của Death Ring và Devil Ring thật tớ ko rõ lắm :-?
Death Ring là tăng stat đáng kể nhưng one hit die còn Devil Ring là HP càng thấp stat càng tăng nhỉ :-? thường dùng Death Ring khi đánh trùm :)) vì trùm của OoE thường là chỉ cần bắt bài là ko tốn giọt máu nào :))
thế dùng Death Ring để luyện Devil Ring như Nobita! nói là thế nào :-?

Nobita!

Cơ chế của Death Ring thì đúng là 1 hit về làng :)). Còn Devil ring thì defense tăng dựa trên lượng damage tổng cộng nhân vật nhận được từ đầu game đến giờ. Max là tăng bao nhiêu đó tớ không nhớ nữa :D, nhưng cũng kha khá đấy, đeo 2 quả Devil Ring vào thì cho bọn nó ngồi giã mình cả ngày b-).

Dùng Death Ring để luyện Devil ring thì đơn giản thôi: mấu chốt ở đây là ta phải có cái equipment làm mất heart thay vì mất HP khi đeo (sr nhé, tớ chơi lâu quá rồi nên quên ^^). Tiếp theo giữ lượng heart trong người ở mức 1, đeo Death Ring vào -----> như vậy mỗi khi dính 1 hit từ bất kì quái nào, ngay lập tức lượng HP của ta sẽ chỉ còn vỏn vẹn 1 (nhưng không chết nhé b-)). Chạy đi ăn 1 heart rồi lập lại quy trình trên, như vậy chỉ trong 1 thời gian rất ngắn tổng cộng ta đã hứng một lượng damage khủng khiếp, rất nhanh để boost defense của Devil Ring. Có nhiều chỗ thích hợp để làm trò này, nhưng tớ thấy có 1 chỗ ở Skeleton Cave là được nhất, vì ngay cạnh cửa có 1 cây nến và 1 con quái, dùng skill chạy nhanh để tự động phá vỡ cây nến, vậy là lại có 1 heart để chơi tiếp :D.

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Cơ chế của Death Ring thì đúng là 1 hit về làng :)). Còn Devil ring thì defense tăng dựa trên lượng damage tổng cộng nhân vật nhận được từ đầu game đến giờ. Max là tăng bao nhiêu đó tớ không nhớ nữa :D, nhưng cũng kha khá đấy, đeo 2 quả Devil Ring vào thì cho bọn nó ngồi giã mình cả ngày b-).

Dùng Death Ring để luyện Devil ring thì đơn giản thôi: mấu chốt ở đây là ta phải có cái equipment làm mất heart thay vì mất HP khi đeo (sr nhé, tớ chơi lâu quá rồi nên quên ^^). Tiếp theo giữ lượng heart trong người ở mức 1, đeo Death Ring vào -----> như vậy mỗi khi dính 1 hit từ bất kì quái nào, ngay lập tức lượng HP của ta sẽ chỉ còn vỏn vẹn 1 (nhưng không chết nhé b-)). Chạy đi ăn 1 heart rồi lập lại quy trình trên, như vậy chỉ trong 1 thời gian rất ngắn tổng cộng ta đã hứng một lượng damage khủng khiếp, rất nhanh để boost defense của Devil Ring. Có nhiều chỗ thích hợp để làm trò này, nhưng tớ thấy có 1 chỗ ở Skeleton Cave là được nhất, vì ngay cạnh cửa có 1 cây nến và 1 con quái, dùng skill chạy nhanh để tự động phá vỡ cây nến, vậy là lại có 1 heart để chơi tiếp :D.
Buồn 1 nỗi là damage khi đeo death ring và Heart Cuirass (áo giáp chuyển mất máu thành mất heart) kô phải bằng max HP trừ 1 đâu :em23::em23:

Con số Hp mất vẫn là con số bình thường thui hà, kô có đc tính vô devil ring đâu, ví dụ kô mang death ring dụng bộ xương mất 12 HP, khi đeo death ring đụng bộ xương vẫn chỉ mất 12 HP và chết kuôn. :em34::em34:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN