CÂu đố khiến cả NintendoVn ko ai trả lời được...Tại sao??

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
CÂu đố khiến cả NintendoVn ko ai trả lời được...Tại sao?? :cc_confused[1]:

Các bạn đọc kỹ câu đố nhé....... :spiteful[1]:

Có 3 con trên đi trên 1 đường thẳng................ :em23:

-Con chuột 1 quay lại phía sau và nói: " tôi nhìn thấy 1 con chuột đằng sau tôi" :em24:

-Con chuột 2 quay lại phía sau và nói: " tôi nhìn thấy 1 con chuột đằng sau tôi" :em24:

-Con chuột thứ 3 nhìn thẳng về phía trước và nói: " tôi chẳng nhìn thấy con chuột nào"
:em35: :-??

Câu hỏi: Tại sao con chuột thứ 3 lại nói thế :em04: ....vì cả 3 con chuột đều đang đi trên 1 đường thẳng cơ mà..... :em04:

Chú ý: con chuột thứ 3 mắt nhìn bình thường....chiều cao của 3 con chuột là bằng nhau......he he giải thích hộ mình cái :em17:

Cả ba con chuột đều đang đi trên một đường thẳng ko có nghĩa là tụi nó cùng nhìn về một hướng ;)) Theo thứ tự+hướng nhìn (< là trái, > là phải), bọn này đứng như sau:
<Chuột 3 <Chuột 2 Chuột 1>
Nếu bắt bọn chuột đứng theo thứ tự 1 2 3 thì là vậy, còn ko thì cho chuột 1 đứng giữa chuột 2 và 3 :D

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Con chuột thứ 3 nhìn thẳng về phía trước và nói: " tôi chẳng nhìn thấy con chuột nào"[/COLOR] :em35: :-??
Cách 1:
Con chuột thứ 3 nó đâu có nói là "phía trước nó không có con chuột nào" đâu, có thể là nó nhìn phía sau không thấy con chuột nào mới quay đầu nhìn thẳng phía trước nói "không thấy con nào (đằng sau)" :sleep[1]:

Cách 2:
Đơn giản hơn rất nhiều, con chuột thứ 3 không biết đếm :em33::em33:

rock

Nấm bình thường
rất đơn giản là đàng khác, 3 con cùng đi trên đường thẳng, con 1 và con 2 đang đi ngược chiều nhau, suy ra hai con đều thấy 1 con, còn con thứ 3 đang ở trên lầu :))

Huydinh83: bạn domaikill thông thái về học kỹ lại cách ăn nói cho ít hôi hám 1 chút rồi hãy phân tích đến vấn đề chuột nhé, chuột cống nó vẫn thơm hơn cái miện bạn đấy., nhân tiện ngoài cái miện thúi, bạn còn có 1 bộ ốc bã đậu vĩ đại nữa

rock

Nấm bình thường
đụ mẹ tụi bay nói nhiều hoa mắt hết
CỨ NÓI LÀ 3 CON ĐI TRÊN MỘT ĐƯỜNG THẲNG THÌ THEO THỨ TỰ TA CÓ NHƯ SAU:
CON THỨ NHẤT LA CON CHUỘT BÌNH THƯỜNG NÊN NÓ CÓ THỂ NHÌN THẤY
NHƯNG CON THỨ HAI CŨNG VẬY
TÓI CON THỨ 3 LÀ CON CHUỘT KO BÌNH THƯỜNG NÊN TA SUY RA NÓ LÀ CHUỘT LAI CỦA MỸ VÌ TA CẢM NHẬN THẤY ĐÔI MẮT CỦA NÓ SAO KO GIỐNG 2 CON KIA
SAUY RA THEO LÝ LUẬN CỦA NHÀ TRIẾT HỌC GONTOLAHOTI CỦA BỈ ĐÃ NÓI
MỌI THỨ TRÊN THẾ GIỚI ĐỀU CÓ 2 CỰC CỦA NÓ VÀ KO PHẢI DỰA TRÊN SỰ SUY ĐOÁN MÀ DỰA TRÊN TRIẾT LÝ
THUI KHỎI LÝ GIẢI NỮA NÓI CHUNG
CON THỨ BA LÀ CON CHUỘT LAI MẮT NÓ NHÌN TRONG BÓNG TỐI THƯỜNG BỊ KÉM
bác đọc lại nội quy diễn đàn đi, không phải mình nói này nọ nhưng bác cứ post thế này thì .... (cho bác chửi mình luôn nếu thích, rồi... :cc_hang[1]:)

TÓI CON THỨ 3 LÀ CON CHUỘT KO BÌNH THƯỜNG NÊN TA SUY RA NÓ LÀ CHUỘT LAI CỦA MỸ VÌ TA CẢM NHẬN THẤY ĐÔI MẮT CỦA NÓ SAO KO GIỐNG 2 CON KIA
MỌI THỨ TRÊN THẾ GIỚI ĐỀU CÓ 2 CỰC CỦA NÓ VÀ KO PHẢI DỰA TRÊN SỰ SUY ĐOÁN MÀ DỰA TRÊN TRIẾT LÝ
:em22: What the %@!# is this ? :em08: Trời ạ, không cần thiết phải ghi cái dòng đầu vào đâu domaikill ạ. Nơi công cộng không nên nói những từ như thế. Hơn nữa đấy là từ rất vô văn hóa đấy, từ đó => người nói .......

vodoi_em

Nấm nhỏ
Dạ vâng, biết bạn giỏi rồi ạ, bạn thì pro rồi, nhìn đời kinh rồi ạ
Chắc con 1 đứng bên phải, con 2 đứng bên trái, con 3 đứng giữa. Con 3 nhìn ở phía khoảng không ở giữa:))

gameboy89

V.I.P Member
Cả ba con chuột đều đang đi trên một đường thẳng ko có nghĩa là tụi nó cùng nhìn về một hướng ;)) Theo thứ tự+hướng nhìn (< là trái, > là phải)
Có 3 con trên đi trên 1 đường thẳng................
-Con chuột thứ 3 nhìn thẳng về phía trước và nói: " tôi chẳng nhìn thấy con chuột nào"
Tớ nhắc lại là "nhìn thẳng về phía trước nhá" trái ,phải đâu ra :-j bác xem lại đi :P

Chú ý: con chuột thứ 3 mắt nhìn bình thường....chiều cao của 3 con chuột là bằng nhau......he he giải thích hộ mình cái
Đã bảo con chuột thứ 3 mắt bình thường rồi, đầu óc hok có tý phê pha nào cả :)) , mà mí bác cứ xi-pam linh tinh =))

P/s: NinVn bí rùi phải hok :-" để tớ tung đáp án ra :em33:

sao khi suy nghĩ thì đáp án có lẽ là vầy: 3 con chuột đi trên 1 đường thẳng không có nghĩa là cùng hướng, con 1,2 thì đi ngược chiều với hướng của con thứ 3 nên nó khi quay đầu lại luôn thấy 1 con chuột, còn con thứ 3 thì nhìn lên phía trước cũng chả thấy con nào

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
mình lại nghĩ con 1 2 ngược hướng, con 3 đang ở lầu trên :(
3 con chuột đứng không thẳng,hai còn đầu thì thẳng nhau còn con thứ 3 đứng lệch vê bên trái hoặc phải nên nhìn "thật" thẳng sẽ không thấy.Con 1 nhìn thẳng ra sau,con 2 nhìn chéo mới thấy :D.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN