[Celebration] Happy X-mas, Doraemon-FC's members

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT

Khi thời tiết bắt đầu se lạnh, bạn biết Noel đã tới ! Mùa đông lạnh cùng với những bông tuyết, cảnh vui đùa trên tuyết mà bạn đã từng dc xem trong Doraemon ^^. Người thì ra ngoài chơi đùa với tuyết, người thì ở nhà quây quần bên cạnh chiếc lò sưởi ấm cúng. Bạn đã từng sống như vậy chưa? hay nó chỉ là nhưng giấc mơ và những câu chuyện mà bạn đã từng đọc.

Noel năm nay bạn dự định làm gì, hãy cùng chia sẻ với Doraemon-FC's members nói riêng và Nintendovn nói chung. Nhân dịp noel này mình làm topic này để các ban cảm nhận, suy nghĩ về mua noel này, hay trổ tài viết Văn của bạn nêu nên những cảm xúc của bạn trong mùa noel này, hoặc đơn giản là những cảm xúc và những mong ước của bạn ^^

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Cảm tạ với tấm lòng của dark_pearl và các bạn, những thành viên của NintendoVN nói chung và Doraemon-FC nói riếng, cũng xin có đôi lời cảm xúc nhân dịp giáng sinh và bước vào năm mới ^^

Bạn có nhớ tập truyện ngắn số 21 không? Riêng tôi thì tôi không bao giờ quên được vì giọt nước mắt đầu tiên của tôi với Đôrêmon đã và đang lăn dài trên cuốn sách ấy mà tôi đang cầm trên tay.

"Đêm Nôen vui vẻ", vâng, một tình huống rất bình thường theo kiểu "Dora" quen thuộc. Để mang lại hạnh phúc cho bạn bè và những đứa trẻ trong khu phố trong đêm giáng sinh, Đôrêmon và Nôbita đã có một đếm không ngủ, với giá rét và những bông tuyết trắng xóa. Nhưng hai người bạn ấy thật giống với ông già Nôen mà tôi đã từng nghe kể trong truyện cổ tích ngày xưa, nhưng dễ hiểu và gần gũi hơn rất nhiều. Bạn đọc hết tập truyện và lại có thêm một tiếng cười vui vẻ...

Nhưng, khi bạn lật sang trang tiếp theo thì mọi thứ lại khác. Lại là một cuộc phiêu lưu, nhưng là của Nôbita với Nữ thần tuyết - vị thần của mùa đông, yêu thích màu trắng của tuyết và giá lạnh. Hai người gặp nhau rồi trở thành bạn thân, dù có bị chia cách bởi thể xác và sự bất hòa nhập giữa muôn loài. Chính tình bạn ấy ngay từ đầu đã làm tan chảy trái tim băng giá của Nữ thần, khiên cô biết yêu, biết khóc và biết trân trọng tình bạn cao đẹp và trong sáng ấy. Cô đã ra đi, nhưng tình yêu của co đã chuyển hóa thành những tia nắng vàng rực rỡ vào bình minh hôm sau. Điều đó là điều không phải ai cũng có thể hiểu, trừ Nôbita và fan của Đôrêmon như chúng ta :)

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Định hôm nay release tập mới mà không up lên MF được. Tập mới hay lắm mọi người ạ, có bản "Tạm biệt Doraemon" remake xem hay lắm. Thêm cả cái vụ Xuka hóa mèo xem hài ghê.

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Lễ lộc gì, đi chơi với ai? Trời thì lạnh.

Biết bản thân tri thức kém, xấu trai, nhà nghèo, tương lai không có, đạo đức kém, ai thèm đi chơi cùng :((

Lớp chúng nó yêu hết rồi, mình thì mày mò Google mãi chả biết yêu là gì đây :((

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thì Noel, đi chơi với ai chẳng được, ra đường rồi từ từ tìm bạn đi chung ;))

mà công nhận năm nay trời nóng quá, muốn có Giáng sinh tuyết như mấy năm trước mà không được :(

năm nay dc mấy ngày có bão xong tịt lun, chẳng giảm thêm dc độ nào><
"tri thức kém, xấu trai, nhà nghèo, tương lai không có, đạo đức kém"-câu này nghe chuẩn ghê N-man^^nếu sự thật là vậy thì đừng nói người ta mà ông già Noel cũng lảng.><

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN