Chia sẻ Pokémon cho nhau ! (Trade Free)

Cửa hàng game Nintendo nShop

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
có ai rảnh giúp mình chuyển team từ white sang black với :(
nếu chuyển số lượng lớn thì cứ dùng pokeSAV ấy, vào storage của file save white, save những con mình cần ra file đuôi .pkm rồi load file save black, load file .pkm vào storage là okie thôi mà \m/

Ger Japa

Nấm nhỏ
nếu chuyển số lượng lớn thì cứ dùng pokeSAV ấy, vào storage của file save white, save những con mình cần ra file đuôi .pkm rồi load file save black, load file .pkm vào storage là okie thôi mà \m/
Làm như vậy có ổn ko bạn? Vì mình muốn nhận đc exp bonus từ việc là pokemon trade, đồng thời muốn pokemon hợp pháp để đấu random matchup?

boyson5012

Làm như vậy có ổn ko bạn? Vì mình muốn nhận đc exp bonus từ việc là pokemon trade, đồng thời muốn pokemon hợp pháp để đấu random matchup?
ko sao, vì thông tin và ID của trainer cũ vẫn giữ nguyên trong thông tin pokemon nên sẽ tự động đc cộng exp, mình ko đụng chạm j tới chỉ số pkm thì cũng ko ảnh hưởng j tới random matchup. Mình vẫn mirgate pkm từ gen trc lên = biện pháp này mà :D

máy DS fat có vào đc highlink k nhỉ :rolleyes[1]:

---------- Post added at 07:53 PM ---------- Previous post was at 07:52 PM ----------

máy DS fat có kết nối wifi đc k nhỉ

ai tốt bụng ở xì gòn giúp mình tiến hóa scyther thì scizor dùm ih...mà cái metan coat tìm ở đâu vậy...chỉ dùm mình với.mình ở q.10 nhé

chài web size bị close rùi à :-ss chả thấy nó hiện cái gì lên hết vậy chài

---------- Post added at 10:50 AM ---------- Previous post was at 10:44 AM ----------

à mình đang chơi pokemon heart gold....giờ muốn cho con kadabra của mình tiến hòa thành alakazam....bạn nào giúp với....mới biết chơi pokemon nên các bro vào chỉ giáo dùm mình với nhé :x cảm ơn nhiều

boyson5012

bạn trao đổi kadabra với người khác qua wireless hoặc wifi là sẽ tiến hóa, xong rồi đổi lại :)

bạn ơi cho mình xin cái nick chat để mình vào hỏi cho rõ ràng được ko....mình là con gái nên cũng ít mầy mò :(( lại còn đi làm nữa.....thích mấy em pokemon vì thấy chúng đáng yêu :x

mình chơi trên nintendo dsi xl.....giờ làm thế nào để trade con kadabra bi giờ....có bạn nào vào hướng dẫn nhiệt tình hộ mình với ko mình cảm ơn nhiều

Bạn kéo xuốg coi phần Evolution của em ý nha <):) http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Kadabra_(Pokémon) . Kadabra từ level 16 tiến hóa cấp 1 có thể bắt đầu để tiến hóa cấp 2 bằng cách trao đổi ( trade ) .
Trước hết bạn vào Systerm settings mở Wireless Communications -> On, vào game, chạy tới PokeCenter ,mỗi PokeCenter bạn sẽ thấy có 2 cầu thang, cầu thang đi lên trên lầu sẽ dẫn bạn đến Union Club (liên kết bằng DS Wireless - để trade theo cách này đòi hỏi phải có 1 ng khác cầm máy, mở wireless ngồi gần và chịu trade với bạn :myemo0127: ) và cầu thang đi xuống sẽ giúp bạn đến Wi-Fi Club (nối mạng toàn thế giới) . Sau khi nói chuyện với nhân viên ở đó, bạn sẽ đc đưa vào phòng, tìm người bạn trade cùng , join vào phòng ng đó tạo sẵn, vào phòng , chọn trade , rồi cứ thế . Sau khi trade em Kadabra wa ng kia, em ý biến thành Alakazam, bạn yêu cầu ng đó trade lại cho bạn, xong rùi đó, hihi. Yêu cầu là phải có Pal Pad, nhưng hầu như ai chơi thì lúc dạo đầu đều đc tặng Pal Pad rùi nên bạn cứ thế mà trade thui :em18:

Bạn kéo xuốg coi phần Evolution của em ý nha <):) http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Kadabra_(Pokémon) . Kadabra từ level 16 tiến hóa cấp 1 có thể bắt đầu để tiến hóa cấp 2 bằng cách trao đổi ( trade ) .
Trước hết bạn vào Systerm settings mở Wireless Communications -> On, vào game, chạy tới PokeCenter ,mỗi PokeCenter bạn sẽ thấy có 2 cầu thang, cầu thang đi lên trên lầu sẽ dẫn bạn đến Union Club (liên kết bằng DS Wireless - để trade theo cách này đòi hỏi phải có 1 ng khác cầm máy, mở wireless ngồi gần và chịu trade với bạn :myemo0127: ) và cầu thang đi xuống sẽ giúp bạn đến Wi-Fi Club (nối mạng toàn thế giới) . Sau khi nói chuyện với nhân viên ở đó, bạn sẽ đc đưa vào phòng, tìm người bạn trade cùng , join vào phòng ng đó tạo sẵn, vào phòng , chọn trade , rồi cứ thế . Sau khi trade em Kadabra wa ng kia, em ý biến thành Alakazam, bạn yêu cầu ng đó trade lại cho bạn, xong rùi đó, hihi. Yêu cầu là phải có Pal Pad, nhưng hầu như ai chơi thì lúc dạo đầu đều đc tặng Pal Pad rùi nên bạn cứ thế mà trade thui :em18:
cảm ơn bạn đã chỉ dẫn nhiệt tình....nhưng mà ko hiểu sang mình dùng wifi tại nhà...nhưng mà mỗi lần liên kết thì nó lại bảo là euro rồi not connect...mà rõ ràng lúc tìm kiếm thì ra một đống nhưng mà ko chọn vào được cái nào hết....bạn có biết thì chỉ giúp mình với

Có thể máy báo Erro là do bạn chưa mở mạng để kết nối. Bạn dùng wifi thì cần thêm một bước nữa, cũng trong Settings sau khi đã On Wireless bạn kéo qua Internet -> Connection Settings --> Chọn vào khung None sau các dòng connection 1, 2,.... tìm wifi nhà bạn, connect vào, lúc đó bạn mới có thể vào game và trade wifi đc . Nếu có ai trade trực tiếp thì là tốt nhất, nhanh gọn lẹ ;)) ko lo sóng wifi chập chờn.
Lúc mới chơi mình cũng hay gặp nhiều vấn đề, càng về sau thì wen dần sẽ thấy đơn giản thoy :em33: à, nếu bạn k thích trade fiền fức thì còn 1 cách nữa là cheat code :)) muốn em nào cũng có, cấp bao nhiêu,shiny hay virus cũng có cả :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN