chuyện về cái underwear!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Unicorn9x

Nấm nhỏ

chắc hẳn ai cũng bít là cái underwear ở VN nó gọi là cái gì phải hok?^^
áo thì là áo lót, quần thì gọi là quần xì-líp!!:em33:
sau đây chỉ mạn phép bàn về cái quần chíp ấy:em12:
có bao giớ bạn tự hỏi sao nại đặt tên là quần xì-líp??~:>~:>
lí do rất đơn giản là mấy thứ này dc du nhập từ nước ngoài vào VN ta! mà phụ nữ hay đàn ông ở nước ngoài khi đi ngủ thường hem mặc quần áo mà mặc underwear để đi ngủ hay gọi quen là đồ ngủ:cc_surrender[1]::cc_surrender[1]:
mà tiếng anh áh!! đi ngủ = sleep đọc nà xì-líp:em11::em11:
nhập về VN thì đâu chỉ có máy thứ linh tinh như mấy thứ đồ chíp hôi đó mà còn có film, ảnh... etc!!>:)>:) dân ta xem film thấy nó mặc underwear đi ngủ + với kiến thức anh ngữ đầy mình nên đặt lun cho nó cài tên là quần xì-líp = SLEEP !!:em19:
okie men!!:em28: that's all! thanks for reading!!=))
:em29::em18:

Kawaii

Super Princess Peach
- Ugu ! Hu hu hu

- Kawaii thích chiếc này lắm nhưng mà to lớn quá chắc anh Bảo mới thích hợp thui :(

Kawaii >,<

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
lại bàn về chủ đề này nữa cơ à :-??

thế tại sao gọi quần là quần xì líp mà không gọi áo là áo xì líp :">, chẳng lẽ ta mặc mỗi quần khi lên giường thôi sao :">, nam nữ như nhau cơ à =P~

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Ơ thế có trường hợp người ta trằn trọc không ngủ được nên đến nửa đêm người ta còn vứt quần ra khỏi chăn rồi mới cựa người đi ngủ cơ mà:">Thế sao tính là có cái quần đấy lúc ngủ được:">

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Ơ thế có trường hợp người ta trằn trọc không ngủ được nên đến nửa đêm người ta còn vứt quần ra khỏi chăn rồi mới cựa người đi ngủ cơ mà:">Thế sao tính là có cái quần đấy lúc ngủ được:">
có thằng nào như thế à :-?? :">. À mà đúng rồi còn gì, cởi quần xì-líp ra, có nghĩa là quăng cái sleep đi, không ngủ được trằn trọc là phải đạo gồi còn gì :))

Unicorn9x

Nấm nhỏ
em đang thắc mác là tại sao gọi áo lót là su chiêng!!+_+
đi chợ thấy nó treo bảng như thế nhìn xuống mốt đống...=))

hieu

Nấm nhỏ
Em vẫn hok hiểu tại sao áo ngực được gọi là " Coóc-Xê" nhỉ :))
Mà khoa học nói rằng khi đi ngủ nên để cho thằng " em " nó được thả lỏng . nếu mà đi ngủ mà vẫn mặc cái quần ấy thì hok dc tốt cho thằng " em " về chuyện "Đó" sau này :D

NKid

V.I.P Member
Em vẫn hok hiểu tại sao áo ngực được gọi là " Coóc-Xê" nhỉ :))
....
_Coóc-sê là từ tiếng Pháp corset chỉ loại áo dùng để chỉnh hình trong y học, và công dụng của nó thì mọi người cũng rõ rồi đấy, chẳng có gì sai lệch cả. Khi xưa dân ta không hề có khái niệm "làm đẹp" nên khi Pháp sang chúng ta mới "có dịp" du nhập thêm từ này vào.
_Nói ra đây để mọi người hiểu vai trò thiết thực của các vật dụng này, không nên liên tưởng đến thứ gì quá "ghê gớm" rồi gán cho chúng những điều không hay, tội cho mấy thứ đó lắm. Chúng chỉ là những mảnh vải tầm thường phục vụ cuộc sống của chúng ta thôi :), đừng nên đi quá xa.

ỐI CHỜI ĐẤT ƠI, tui ít khi nào mò ra khoải box DS, thấy trong box toàn là mấy eim iu thix pokemon dzới pikachu, lại thêm cả pé Ashey nói chuyện dễ xương nên cứ nghĩ đây là cái 4dum "ngây thơ, trong sáng" ~:>, hum nay lò dò ra tỉnh mới thấy tụi nó thiệt là kinh khủng hết sức, bậy bạ hết sức, dã man hết sức:em22: lấy chuyện wần chip ra mà thảo luận so sánh :-&:-&:-&:xm0006::xm0006::xm0006:

Lưu trữ, truyền bá, phổ biến văn hóa phẩm "bậy bạ" :censored2[1]:, ko chấp nhận được, mai sẽ huy động cảnh sát đến bắt hết cả đám :em11:

Ashey ơi, nhìn nhầm pé gùi pé ơi :em21:

NKid

V.I.P Member
ỐI CHỜI ĐẤT ƠI, tui ít khi nào mò ra khoải box DS, thấy trong box toàn là mấy eim iu thix pokemon dzới pikachu, lại thêm cả pé Ashey nói chuyện dễ xương nên cứ nghĩ đây là cái 4dum "ngây thơ, trong sáng" ~:>, hum nay lò dò ra tỉnh mới thấy tụi nó thiệt là kinh khủng hết sức, bậy bạ hết sức, dã man hết sức:em22: lấy chuyện wần chip ra mà thảo luận so sánh :-&:-&:-&:xm0006::xm0006::xm0006:
Mình không hiểu nói về những thứ này có gì là bậy bạ? Có chăng là do bạn suy nghĩ bậy bạ thôi.

Cũng giống như chương trình giáo dục giới tính mà các bạn sẽ phải tham dự khi bắt đầu vào Đại Học, bạn sẽ nghe các bác sĩ nói...huỵch tẹt hết về những thứ mà các bạn vẫn thường lầm tưởng là "bậy bạ", "đồi trụy"... Lúc đó bạn sẽ nhận ra chương trình đó hết sức cần thiết nhằm giúp cho chúng ta tránh các kiểu suy nghĩ theo lối mòn lạc hậu như...của một số người.

Topic này cũng vậy, nếu các bạn cho là nó giúp các bạn hiểu biết thêm về thứ mình đang dùng hằng ngày, về vai trò thiết thực của nó trong cuộc sống thì không có gì là chê trách cả.

Thời nay hiện đại rồi, đừng nên suy nghĩ như ông cha ta hồi xưa, kiểu như "không được chui xuống gầm giường", "không chui qua sào phơi đồ"... Hoàn toàn là nhảm nhí. Tại ba cái vụ đó mà mỗi lần muốn lụm viên bi dưới gầm giường mình phải lấy cây chọc cả buổi :(

theo hiểu biết của tui, boy mà mặc quần sịp liên tục dễ bị vô sinh do cái đó bị hầm suốt ngày. về nhà là tui quăng sạch, chỉ mặc cái quần cụt cho an toàn. hehehhe

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN