HCM close

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình nhớ là bạn chưa bao giờ đụng vô con xl 4.5 và chỉ đụng vô con thường thôi và cũng rất muốn có được con xl fw dưới 4.5, bạn nói hay như hát vậy.
Tuỳ quan điểm mỗi người, mình có cả ps4, ps3, ps vita, 3ds, ipad bạn nghĩ game chơi ít lắm à (ps4 hơn 30 game chưa chơi, ps3 hơn 50 game chưa lấy trophy, ps vita hơn 40 game chưa chơi và lấy trophy, còn 2 game thủ thành online trên ipad phải cày hằng ngày) chẳng qua là không còn thời gian để chơi 3ds nữa thôi, để đó cũng không làm gì nên máy còn mới tinh, nhưng với lợi thế chơi được game free, những game hệ khác, và những game mới sắp ra không tốn tiền mua game thì việc chơi máy có fw vẫn lợi hơn, chưa kể mua game card nhiều khi còn không có game mình cần đó là lí do vì sao càng lúc càng nhiều người rao mua gamecard
Im lang la vang di em trai. E trat tu up bai di thi dau co sao. Cu an mieng tra mieng vay la cang ah....................

Sửa lần cuối:
Mình nhớ là bạn chưa bao giờ đụng vô con xl 4.5 và chỉ đụng vô con thường thôi và cũng rất muốn có được con xl fw dưới 4.5, bạn nói hay như hát vậy.
Tuỳ quan điểm mỗi người, mình có cả ps4, ps3, ps vita, 3ds, ipad bạn nghĩ game chơi ít lắm à (ps4 hơn 30 game chưa chơi, ps3 hơn 50 game chưa lấy trophy, ps vita hơn 40 game chưa chơi và lấy trophy, còn 2 game thủ thành online trên ipad phải cày hằng ngày) chẳng qua là không còn thời gian để chơi 3ds nữa thôi, để đó cũng không làm gì nên máy còn mới tinh, nhưng với lợi thế chơi được game free, những game hệ khác, và những game mới sắp ra không tốn tiền mua game thì việc chơi máy có fw vẫn lợi hơn, chưa kể mua game card nhiều khi còn không có game mình cần đó là lí do vì sao càng lúc càng nhiều người rao mua gamecard
chụp giùm cái hình post lên, còn không là gió mát lắm nha :))

ai có nhu cầu thì alo trực tiếp mua dc bao nhiêu tiền thi alo nói luôn mua bán thỏa thuận mất gí 1/2 cuộc gọi mấy ngàn đâu......................................

lonelyboyhuhu

Nấm nhỏ
up cho hàng hot + topic hot :v
còn cái vụ ông "Tri" gì đó có 3ds XL fw < 4.5 không thì mình không biết. Chỉ biết mem này bay nhảy trong box mua bán khá nhiệt tình. Và đa phần khi người ta bán máy thì anh xuất hiện trả giá mua or đổi chát với giá thấp nhiệt tình, tới khi ảnh bán lại thì giá lại cao nhiệt tình hơn lúc giá ảnh mua. Mình nói thẳng hơi có ác cảm với bạn Trí này. Vì lúc mình mới tập tành tìm hiểu về máy 3DS thì có thấy topic ông này rao bán có 3DS EU fw 6.x, vì lúc đó chưa tìm hiểu rõ về giá bản US và EU nên mình thấy giá cũng được và nhắn tin trao đổi giá với ông này. Và khi mình tự tìm hiểu và biết là region khác nhau không chơi game của nhau được thì mình có nhắn tin lại hỏi đại loại như "hic! máy EU không chơi được game US hả bạn? bạn có biết chỗ nào ở SG mua được game EU không?". Thì được trả lời qua loa kiểu "bạn mua về rồi lên mạng mua redeem code của ông nào trên forum mình ấy". Trong khi kiếm đui con mắt không thấy ông nào bán redeem code cho máy EU. Tới lúc mình nhắn tin lại nói tìm không được thì lại được bạn khuyên lại đại loại như "mua về để dành chờ GW hỗ trợ chơi game hack". Chuyện này xảy ra gần 1 năm rồi, nếu lúc đó 1 newbei như mình nghe lời ông này thì bây giờ chắc mình đã có thêm 1 cục gạch. Bán thì khó, mà để lại cũng chả có game chơi.

Karas

Nấm nhỏ
mình xin góp ý thớt nên down giá xuống bửa mình bán 1 bộ " y hệt" vầy có 6tr3 mà chả ma nào ngó!!!!
thẻ mình 32gb, hàng mới fullbox, kèm gateway chứ không phải mt card hay r4 :)
cám ơn bạn quan tâm, chuẩn bị vài tuần nữa là gateway ra fw mới, lúc đó 3ds xl càng tiện lợi hơn

BlueAngleX

Nấm nhỏ
Máy đẹp, phụ kiện nhiều, đúng giá thị trường, ko thấp ko cao. Chủ topic ko cần tranh cãi e ạ, gặp người cần sẽ mua. Trước a cũng từng mua XL 4.5 + gateway + thẻ 32 giá 6,7tr mà máy cũng ko có đc mới như máy của e. Chưa kể máy e còn có pad và thẻ 8g thêm.

các bạn cãi nhau làm gì cho mệt. Cơ chế thị trường, giá này mà là giá tốt thì sẽ có người mua ngay, còn nếu mãi chả bán được thì rõ ràng giá cao. Thế thôi.

còn ý kiến riêng của mình thế này (chỉ là quan điểm chủ quan của cá nhân):
Lúc đầu mình có cái 4.5 và mua gateway, chi phí đầu tư gần 6tr. Chép 1 loạt game vào mà rồi cũng chỉ test game thôi chứ chả chơi game nào ra hồn nên bán vội, may máy 4.5 đang hot nên bán ko lỗ mấy. Sau đó bán đi, mua cái 3DS khác 7.1 giá 3.3tr (like new) và mua mấy game đình đám mà mình thích như pokemon X, luigi blackmoon, legend of zelda. Vẫn còn thừa ra được 1.1tr nhưng mình ko mua game nữa, mà dùng tiền này làm chi phí đổi game (bù tiền nếu game người ta đổi hay hơn). như vậy, trải nghiệm game của mình sướng hơn rất nhiều vì chơi game gốc, chả lo ngại gì chuyện update fw của Nintendo cả. Mà mình cũng vẫn có thể trải nghiệm game 1 cách đầy đủ với hàng loạt tựa game hay mà chi phí lại rẻ hơn so với việc đầu tư ban đầu của mình.
Mình còn mua thêm cái 2DS cho nhóc em cùng chơi, rồi mới nhận ra: mua 2DS còn kinh tế hơn hẳn 3DS XL mà lại vẫn ko ảnh hưởng gì đến trải nghiệm game cả :D nằm chơi sướng hơn hẳn 3DS XL. cái 3D bật chơi nhìn thì sướng nhưng cầm máy quay qua quay lại là ko nhìn thấy gì, cứ phải để 1 chỗ nên nhiều khi mình tắt luôn.
Đôi dòng chia sẻ với các bạn.
Chúc chủ topic nhanh bán được hàng.

các bạn cãi nhau làm gì cho mệt. Cơ chế thị trường, giá này mà là giá tốt thì sẽ có người mua ngay, còn nếu mãi chả bán được thì rõ ràng giá cao. Thế thôi.
bro hiểu vấn đề. mình đồng quan điểm . đầu tư 1 bộ máy hack ( cứ cho là mua mới) cao hơn máy thường ( cũng mua mới) là chênh 1 triệu mấy, thẻ hack + thẻ nhớ lưu game hack cũng khoảng 2 chai. số tiền đó mua dc 4/5 game gốc khỏe luôn.

tâm lý thì tùy người người muốn có tất cả các game khỏi mất công đi mua, nhưng game gốc 4/5 game phải nói la luyện rất lâu mới xong. giữ 1 lúc 4/5 game card nhìn trị hơn cái thẻ hack cắm trong máy chứ.

sự thật đắng lòng ban mình cũng bán hack chơi game gốc , nó hack thì game nào cũng có, nhưng ko game nào chơi đến nơi đến chốn. chơi chán rồi xóa rồi chép lặp đi lặp lại ăn ko hết

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN