Có nên bán và đổi 3DS lấy Wii ko?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Xài cũng gần như hầu hết các thiết bị cầm tay, cũng xài 3DS dc 1 tháng mua mới theo cảm nhận cá nhân trừ khoảng game chơi free DS, có thể vọc suốt quanh năm suốt tháng cũng ko hết dc 9/10 điểm thì nhưng thứ còn lại như:
- giao diện design
- màn hình
- độ phân giải
- âm thanh loa
- cảm ứng
- Wifi lướt web
- thiết kế để cầm
Tất cả đều quá lạc hậu 5-7 năm công nghệ chỉ 5-6/10 điểm
Mình tính đổi hoặc bán lấy Wii có nên ko?

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Thôi đê, cậu mà lấy con wii thì lại chê "đồ họa lạc hậu" nữa mà thôi. Anh em nintendo chơi game chủ yếu đánh giá gameplay, độ sáng tạo, khả năng giải trí... Chứ ko phải thiên về phần cứng, có lẽ cậu ko hợp chăng :)

shenlong213

Thành viên lâu năm
Ợ, bác Miyamoto đã từng nói, nếu các nhà phát triển tận dụng hết khả năng phần cứng của 3DS thì đồ họa game của 3DS có thể đẹp bằng hoặc hơn đồ họa của Wii. Với công nghệ hiện tại thì không gì là không thể, game đời đầu như RE Revelations mà đã được như vậy rồi thì game các đời sau sẽ như thế nào ? :>. Wii sắp sửa được cho vào kho, Nin hết hỗ trợ trong khi 3DS tương lai sáng sủa còn được các nhà phát triển 3rd party hỗ trợ dài dài, vậy thì tội gì lại đi mua Wii ?

firecat

Nấm nhỏ
Bạn thích công nghệ thì mua cmn PSVITA mà dùng đê, bạn sử dụng hệ máy mà ai cũng có thể dùng thì còn đòi hỏi phải công nghệ này nọ chắc nói nghe nhảm kinh. Đã dùng sp của Nintendo thì cái ng ta quan tâm là gameplay chứ ko phải công nghệ của nó đâu. Bạn có đối lấy Wii thì cũng thế thôi mà đồ họa của 3DS còn ngon hơn Wii đấy. Mấy bác này bây h cứ dùng smart phone cho lắm vào rồi lúc nào cũng đòi hỏi màn hình cảm ứng điện dung đa điểm, loa beat , chụp ảnh 8 chấm với 3g. Ham mấy cái đấy thì sắm luôn Ipad hoặc PSVITA về ấy. Bác mua máy chơi game hay mua máy Smart Phone mà đòi hỏi những cái như vậy ? Máy chơi game thì chỉ để chơi game, tạp nham đủ thứ rồi thành phế phẩm :rolleyes[1]:

lynghn3ds

Nấm nhỏ
^^^^ phán chuẩn!! theo mìnnh thỳ bạn đừng nên bán 3DS đổi Wii ... mà hãy đổi 3DS thành 3DS XL (phải bù tiền) vì 3DS XL có đồ họa 3D phê hơn 3DS , đồng thời 3DS cũng có nhìu game hay mà bạn chưa khám phá , Re : revelations , metal gear 3D , Mario cart 7 , rồi còn nhiều game chưa ra nữa ( Kamen rider climax heroes 3D... game tương lai nha...chưa chắc có nữa) nếu giờ bạn thấy chán 3DS thì bạn thử mua 1 game có đồ họa đỉnh của 3ds đi : re: revelations , sau khi đã tân hưởng xong thỳ ...nếu bạn còn muốn bán 3DS ,mình cũng ko còn gì để nói :em36:

TiểuLong

Nấm nhỏ
Edit post #6 lại đi bạn lynghn3ds ,mình biết bạn rất phấn khởi nhưng đừng dùng những từ đó,sợ các sếp cho ăn thẻ là ra đảo ngắm tiên cá :no:

cododien_9x

Nấm nhỏ
đừng đổi 3DS lấy Wii làm gì! Đến lúc Wii U ra mắt hì Wii cũng có hoàn cảnh như DS bậy h thôi. Vả lại các điểm ko hài lòng về 3DS mà bạn đã liệt kê thì mình chỉ đồng ý mỗi phần loa thôi (âm thanh quá nhỏ) con các thứ khác mình thấy ổn mà

máy chơi game thì chỉ là máy chơi game,:beach[1]:,xác định mua máy chơi game cũng chỉ để làm cái mà nó đc quy định sẵn,,chứ yêu cầu về internet ,,web thì bạn nên mua cái laptop,,ipad cho nhanh,,thiết kế thì bảo nó là lạc hậu không phải vì nó đc thiết kế trong nhiều năm,,ví dụ như năm 2008 đi,,nhưng đến năm 2011 cái thiết kế " từng đẹp" ấy lại lạc hậu thì nintendo cũng phải bán chứ chẳng nhẽ lại mất thêm mấy năm nữa thiết kế,thế nên mới ra cái 3ds xl cho theo kịp xu hướng thời trang ,
----------------độ phân giải thì càng cao càng đắt tiền,,với cái máy chỉ chơi game là chủ yếu mà đắt thì ai mua. Nó còn tùy nhiều cái lắm,,
--------------------đổi 3ds lấy wii hay không thì còn phải xem bạn thích chơi 1 mình hay chơi nhiều người:em36:,,nhưng theo mình nghĩ đã mua cái j rồi thì hài lòng với cái đấy đi,,đồ công nghệ xác định là lỗi thời nhanh lắm,,nếu bạn đi làm thì tiết kiệm mua cái wii mới cho nhanh,,có cả 2 cái,,không phải lăn tăn :em36:

Bạn thích công nghệ thì mua cmn PSVITA mà dùng đê, bạn sử dụng hệ máy mà ai cũng có thể dùng thì còn đòi hỏi phải công nghệ này nọ chắc nói nghe nhảm kinh. Đã dùng sp của Nintendo thì cái ng ta quan tâm là gameplay chứ ko phải công nghệ của nó đâu. Bạn có đối lấy Wii thì cũng thế thôi mà đồ họa của 3DS còn ngon hơn Wii đấy. Mấy bác này bây h cứ dùng smart phone cho lắm vào rồi lúc nào cũng đòi hỏi màn hình cảm ứng điện dung đa điểm, loa beat , chụp ảnh 8 chấm với 3g. Ham mấy cái đấy thì sắm luôn Ipad hoặc PSVITA về ấy. Bác mua máy chơi game hay mua máy Smart Phone mà đòi hỏi những cái như vậy ? Máy chơi game thì chỉ để chơi game, tạp nham đủ thứ rồi thành phế phẩm :rolleyes[1]:
Đồng ý là giữ lại 3DS xài và gameplay có nhìu game đáng chơi, đáng vọc, đáng khám phá (tôi ko nói là hay tuyệt bởi vì gameplay của nó ko đến mức ghiền, chỉ cầm chơi khi nào tivi ko co gì hay, web ko co gì lướt). Nhưng phải công nhận chính vì từ khi xài ipad 3 màn hình retina hay PS vita nên giờ cầm 3DS cảm thấy ko thật sự sướng ... nhận xét của tôi nghĩ ko sai và hoàn toàn khách quan ... thất vọng nhất là cái màn hình nhỏ và tí hon nhất trong tất cả máy chơi game từ 5-7 năm trước cho đến hiện tại, cảm giác như hồi 5-7 năm trước là sinh viên để dành mãi mới mua dc cái w950i sony ericson cảm ứng xài tạm (lúc đó ko đủ tiền mua O2)..

Thế thì bác mua 3DS XL đấy , đảm bảo màn hình lớn hơn 3DS bình thường . Đừng so sánh máy game với ipad , psvita thì khỏi nói rùi nhưng game còn rất ít , 3DS không hề sử dụng công nghệ cao là để kéo giá xuống hợp túi tiền người mua (em chỉ bất mãn mỗi cái âm thanh của nó ) , cái psvita lúc mới ra giá tới 10t đấy.
Vào thời điểm Wii U sắp ra mà bác tính mua Wii thì em cũng bó tay :em36:

shenlong213

Thành viên lâu năm
Tóm lại là thích dùng hàng công nghệ cao thì đừng xài 3DS, đồng chí chủ thớt bị ném gạch bên kia chưa đủ hay sao qua đây lập thớt để nhận gạch đá tiếp !

honquoc

Thành viên lâu năm
thấy wii với 3ds cũng ngang nhau về đồ họa có 1 số th2i 3ds nhỉn hơn wii và ngược lại . Hàng sony thì lúc nào cũng đồ họa khũng rồi nói chi, bạn thích cái nào th2i mau cái đó , mà nhìn thì mn2h thấy bác mua psvita chính xác chứ mua 3ds mắc công lên đây nói anh xúi bậy thì khổ , thích đồ họa th2i cứ vita:bye2[1]:

Là bác trên 30 tuổi gì đấy á? @@

Xác định không thích 3DS, Wii U sau này ra không đủ tiền để mua thì cứ mua Wii cũng được, mớ game hay trên đó mình thấy cũng đủ chơi mấy năm đấy =)). Nhưng mà với khẩu vị và tiêu chuẩn thế kia thì không biết có hợp không hay là lại có thêm thớt "Có nên bán và đổi Wii lấy PS3 không?" nữa.

Chỉ có wii là chưa chơi nên mới tạo topic này, có vậy thôi mà các bác nói vớ vẩn và lên mặt như rành đời dữ vậy.
tóm lại chuẩn nhất để các bác khác mới bước vào dòng Nintendo có cái nhìn khách quan, ko bị lừa tình bay bướm bởi nhưng review ko chuẩn.
ngoài gameplay: 8-9 diem (chỉ 5% trong 6000 game ở mức này thôi, con lại na ná như chơi game ipad,iphone chơi 1 hồi thì chán), ai đã wa wen với ps3 và x360 thì game 3d của 3ds ko gì db ...
còn lại tất cả các bộ phận khác 5-6 điểm (chuẩn 100%)...
hi vọng giúp dc 1 số ng giống tôi 2 tháng trước, chuẩn nhất rồi đó ... :shake:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Chỉ có wii là chưa chơi nên mới tạo topic này, có vậy thôi mà các bác nói vớ vẩn và lên mặt như rành đời dữ vậy.
tóm lại chuẩn nhất để các bác khác mới bước vào dòng Nintendo có cái nhìn khách quan, ko bị lừa tình bay bướm bởi nhưng review ko chuẩn.
ngoài gameplay: 8-9 diem (chỉ 5% trong 6000 game ở mức này thôi, con lại na ná như chơi game ipad,iphone chơi 1 hồi thì chán), ai đã wa wen với ps3 và x360 thì game 3d của 3ds ko gì db ...
Đã tự khẳng định chắc chắn tới 100% là Wii cùi bắp, tồi tệ như vậy rồi mà còn lập topic hỏi chi vậy trời. Lượn dùm đi cho nước nó trong...............

Đã xác định 100% không thích thì đừng có giữ lại , bán đi cho rùi , lập topic chi cho mệt. Nếu không chịu được thì mua đầy đủ như tui nè 3ds, psvita, ps3, chỉ còn Wii U thui .Tui chỉ mới bước chân vào nintendo cách đây 2 tháng và cảm thấy rất thích thú và tui hoàn toàn tự hào về điều đó .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN