Có nên mua game 3DS trên mạng bằng Creadit Card

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hiện giờ trên vài diễn đàn khác có bán game 3DS mua bằng Creadit Card với giá 450k 1 game bất kỳ, nhưng họ nói sẽ giữ máy mình lại 1 ngày để tải game vì đợi bên đó gởi thẻ gì đó (hơi mà ám). Theo mình tìm hiểu với giá rẻ như vậy là do Creadit Card này hàng tiền có nguồn gốc không rõ ràng, ps vista có máy bị banned vì mua game cách này. Vậy nintendo có ngoại lệ ko? người ta chỉ bảo hành online update cho mình có 1 tháng thôi nhưng lỡ sau 1 tháng nintendo ban máy thì lúc đó ôm hận. Mình thì trước giờ dùng game gốc thôi, cũng ko vì ham rẻ mà mua đâu. Post lên chỉ hỏi ý kiến của mấy bạn là người ta mua game đó bằng cách nào và đã có trường hợp máy Nintendo bị ban chưa?

lonelyboyhuhu

Nấm nhỏ
bann game chứ không ảnh hưởng tới máy đâu bạn. Nghe đồn là nạp tài khoản bằng thẻ hack, dùng 1 thời gian sẽ bị phát hiện và khó game nếu online eshop, không online thì chơi bình thường thôi. 450k thì khá là mắc. khoảng 200>300k 1 game thì đúng giá hơn

cena2008

nWriter
Mình thì nghĩ vầy:

- Chơi game copy = ăn cắp công sức cũa developer
- Mua game bản quyền bằng tài khoản hack creadit card = ăn cắp tiền trong túi người khác + ăn cắp công sức developer (thực tế dev sẽ không nhận được tiền bạn mua mà họ phải refund lại chủ thẻ nếu có truy cứu) + nuôi hacker & gian thương.

1 game full nintendo = 40$. Rẻ nhất mua nhằm đợt big sale của best buy 20$ giá 16$ thì cũng là 32$ x tỉ giá 22k = 704k không đời nào bạn mua dc giá 450k trong khi người bán còn phải thêm tiền lời lãi chi phí này nọ nên nhắm mắt cũng biết tiền đó từ đâu ra rồi. Trừ khi bạn cố tình không tin vì ham rẻ. Chẳng thà vào box quảng cáo mua băng second hand giá cũng tầm đó, nếu cao hơn cũng chút ít nhưng chán bán lại được tính ra ko tốn hao bao nhiêu. Thay đổi ý thức để VN mình ngày càng phát triển nha bạn ^^

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Vụ block acount máy 3DS khi dùng code lậu thấy tận mắt cũng mấy vụ rồi. Chuyện này khẳng định là có nhé. Ai không tin sau này chết thì ráng chịu. Nhẹ thì xóa game, nặng thì khỏi vô eShop luôn. Mà khỏi vô eShop đồng nghĩa với việc game nào update mới cho online như Pokémon X/Y thì cứ xác định là xong hàng. Lúc đó thì luyện Pokémon 1 mình, khỏi đấu online. :v

t0mahawk

Nấm nhỏ
vậy còn redeem code thì sao hả các bác :-s

đợt trước em có mua 7 cái code của mấy bác trên này, giờ vào eshop vẫn ok, ko biết lâu dài thì sao

rock

Nấm bình thường
vậy còn redeem code thì sao hả các bác :-s

đợt trước em có mua 7 cái code của mấy bác trên này, giờ vào eshop vẫn ok, ko biết lâu dài thì sao
redeem thì không sao đâu bác :D cứ yên tâm
hồi trước mình mua của bác Shenlong game pokemon, có 450k
rẻ nhưng mà theo giới thiệu thì bác ấy nhập của shop gì bên đó đó
nên chắc không sao đâu, chính hãng mà

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN