Có nên mua sky3ds

Cửa hàng game Nintendo nShop

máy em đang ở fw 9.4 em cần 1 cái flashcard để chơi game, mà chi có cái sky3ds này, mà nghe nói mn chê cái này ác quá, các bác tư vấn giúp em vs

máy bạn fw9.4 thì muốn chơi game 3ds hack chỉ có sky3ds thôi bạn, đâu còn lựa chọn nào khác (những thẻ khác chỉ là clone của nó).
Nhiều ng chê nhưng mình nghĩ nó cũng đáng tiền vì những lý do sau:
1. Hoạt động trên fw9.4 cả new 3ds cũng đc (cái quan trọng nhất)
2. không giới hạn số lượng game (cái này chả phải điểm mạnh, nhưng lúc trước nó giới hạn 10game/card thì chuối quá, giờ nó bỏ ra nên cũng nên liệt kê vô)
3. Region free, 1 trong những điểm yếu nhất của sky3ds chính là không có region free, nhưng smea đã có mod region free rồi, nên chơi thoả mái các hệ
4. Hombrew, có thể chạy rom cubic ninja để vào nijihax, một dạng hombrew loader, dù không bằng gateway những cũng xem là cài đc hombrew
Những điểm mà mọi ng hay chê sky3ds nhất:
1. không update software đc -> nếu Nintendo update fw mà patch đc sky3ds thì chỉ có đi mua card mới: tuy nhiên từ 9.2 Nin đã up fw 2 lần mà vẫn ko patch đc sky3ds, nếu 1 ngày nào đó Nin patch đc sky3ds thì bạn chỉ cần đừng up lên fw mới thì vẩn chơi đc game hack (tất nhiên là ko online dc, vì online sẽ phải update fw mới).
2. không cài được CIA, cái này thì đúng rồi. bạn chỉ có thể cài hombrew bằng nijihax thôi
3. không emunand, cái này nói ở điều 1.
4. Đắt, quá đúng, sky3ds quá mắc về vn chắc phải 2tr
Tóm lại thấy nó vẫn đáng tiền cho 1 con fw 9.4

máy bạn fw9.4 thì muốn chơi game 3ds hack chỉ có sky3ds thôi bạn, đâu còn lựa chọn nào khác (những thẻ khác chỉ là clone của nó).
Nhiều ng chê nhưng mình nghĩ nó cũng đáng tiền vì những lý do sau:
1. Hoạt động trên fw9.4 cả new 3ds cũng đc (cái quan trọng nhất)
2. không giới hạn số lượng game (cái này chả phải điểm mạnh, nhưng lúc trước nó giới hạn 10game/card thì chuối quá, giờ nó bỏ ra nên cũng nên liệt kê vô)
3. Region free, 1 trong những điểm yếu nhất của sky3ds chính là không có region free, nhưng smea đã có mod region free rồi, nên chơi thoả mái các hệ
4. Hombrew, có thể chạy rom cubic ninja để vào nijihax, một dạng hombrew loader, dù không bằng gateway những cũng xem là cài đc hombrew
Những điểm mà mọi ng hay chê sky3ds nhất:
1. không update software đc -> nếu Nintendo update fw mà patch đc sky3ds thì chỉ có đi mua card mới: tuy nhiên từ 9.2 Nin đã up fw 2 lần mà vẫn ko patch đc sky3ds, nếu 1 ngày nào đó Nin patch đc sky3ds thì bạn chỉ cần đừng up lên fw mới thì vẩn chơi đc game hack (tất nhiên là ko online dc, vì online sẽ phải update fw mới).
2. không cài được CIA, cái này thì đúng rồi. bạn chỉ có thể cài hombrew bằng nijihax thôi
3. không emunand, cái này nói ở điều 1.
4. Đắt, quá đúng, sky3ds quá mắc về vn chắc phải 2tr
Tóm lại thấy nó vẫn đáng tiền cho 1 con fw 9.4
mục 2 không phải ko giới hạn mà là có, 31 games nhé dù thẻ có to đến đâu cũng max là từng đó.
mục 3 ý chỉ cho 9.0-9.4 only 3ds không cho New nên nếu bạn ý là new 3ds thì ... không có chuyện region free

stupidghost0112

Nấm nhỏ
Đã mua, đang xài. Ai chê chứ mình thấy ổn, update game, online như thẻ thật. Mình chưa xài GW nhưng thấy Sky dùng khá đơn giản, game chạy ngon, giá thì hơn GW tầm 300k cũng ko quá cao, tính ra cũng bằng 2 gamecard mới. Nếu ko định chờ GW up lên hoặc ko muốn chỉnh máy nhiều khi hack thì nên xài.

silver_veno

Nấm nhỏ
Support New3DS thì cũng đáng xèng đấy chứ nhỉ :D. Lại còn bỏ cái vụ 10 game nữa :D.
Dù sao cũng có thêm 1 lựa chọn. Vẫn còn thời gian để chờ xem GW có động thái gì không :-B

Dùng cái này chỉ sợ nhất là phải thay phiên bản mới . Như bản sky3ds " nút xanh " vừa ra đấy thôi . Ko biết dùng đc bao lâu nữa ... Thằng gw thì update chậm hơn nhưng ổn định .

mình cũng đang tính hốt Sky3DS, nhưng vụ limit 31 game thì vẫn chưa hiểu lắm. Có phải cứ mỗi game mình chép vào thẻ thì Sky3Ds sẽ lưu giữ lại, đến game thứ 31 trở đi thì mình không thêm game mới vào nữa được mà phải mua thẻ mới?

mình cũng đang tính hốt Sky3DS, nhưng vụ limit 31 game thì vẫn chưa hiểu lắm. Có phải cứ mỗi game mình chép vào thẻ thì Sky3Ds sẽ lưu giữ lại, đến game thứ 31 trở đi thì mình không thêm game mới vào nữa được mà phải mua thẻ mới?
Không phải, điều đó có nghĩa là mỗi thẻ nhớ tại 1 thời điểm chỉ được chứa tối đa 31 game, muốn chơi game nào khác thì thay vào là được. Thẻ 32g của mình mới nhét cỡ 20 game là đầy rồi nên cái giới hạn này cũng không quan trọng lắm.

Sửa lần cuối:
Sắp tới chỉ có duy nhất supercard ds2+ là đáng mong chờ . Từ thời ds thì team supercard luôn là flashcard số 1. Chỉ lo là giá cao quá thôi .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN