Có thể mình sẽ ko còn gặp đc em NDS đen của mình nữa hcich

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Hôm Cn mới đi "núi Bà Tây Ninh" về thì hôm sau bị mất ngay em N5700 trên bus,hôm sau nữa lại đi bus định móc NDS ra chơi thì....màn hình tối thui.Đem lên cho ông chú sửa thì .Hôm nay đc báo...hỡi ơi hcihc....em NDS của mình đã bị phán đoán là "chết đuối",hichich nhưng mình ko biết vì sao bị nước ngấm vào mạch chủ nữa, vì lúc nào mình cũng bỏ trong cặp ở ngăn chống nước.Ông chú mình nói là đã bị ngấm từ lâu ,nhưng mình ko hề làm rơi vào nc hay để chỗ nào có nước hcich
Hôm đó ko biết mình đã làm gi sai phạm khi đi núi bà ,để liên tiếp gặp xui xẻo như vậy hcihc:em04:
Thực sự ko muốn nói ra nhưng phải nói ra cho đỡ ấm ức hichic dow 1 đống game mới chưa chƠI gì hết hichc xui wá đi.... :em25:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Có 2 khả năng:

1. Cậu quấn quýt với con DS nhiều quá đến nỗi đi đâu cũng mang theo, kể cả lúc đi tắm---> dooomm!!! Có thể do để trong balo, nhét đủ thứ vào trong đấy nên nước rò ra ngoài ngấm vào DS là dễ xảy ra. Đi leo núi mà, ai biết có bị hay không :(.

2. Chú Chibi có thể không tìm được lỗi nên quyết định đem con DS đi trấn nước cho hỏng hẳn, đặng có "bệnh" để mà nói lại với cậu :-?. Đùa thôi, tớ không có ý gì đâu :D

Dù sao cũng chia buồn với Chibi. Giờ xem có gỡ gạc gì từ cái máy không. Tuy muộn nhưng đây là chút kinh nghiệm của Huvo hồi bên Hotgame cho vụ DS dính nước này, anh em có thể tham khảo :D
HuVo21 nói:
III NƯớc dây vào ds
Khi đang chơi ds trong wc , bỗng bạn hắt xì hơi , bé ds đã rơi xuống rồi , làm thể nào đây
Cách 1 : xả bồn cầu đây là cách mà các bé thiểu năng hay làm
CÁch 2 , vớt ds ra , đừng ngại bẩn , đi pipi mới kô sao chứ pupu thì pó tay
Lập tức tắt mày rồi vớt lên , tháo ngay game , đùng vặn vít tháo ngay chỗ battery ra rồi mang battery ra , nếu để ẩm nước thì con này coi như đi tong , sau đó sấy khô ds , khi mọi thứ đã xong xuôi thì lắp lại pin , mở ra mà kô được hay thay pin mới mà cũn kô được thì em cũng pó táy
LƯu ý : phải làm nhanh và kịp thời , đừng ngại bẩn vì rất có thể mất 2t5
http://www.hotgameshop.net/forum/showthread.php?t=1584

espeon

V.I.P Member
Chia buồn với Chibi :( Thử mang đi sửa ở các cửa hàng xem :-?

HuVo21 nói:
Cách 1 : xả bồn cầu đây là cách mà các bé thiểu năng hay làm
CÁch 2 , vớt ds ra , đừng ngại bẩn , đi pipi mới kô sao chứ pupu thì pó tay
2 câu nói tâm đắc nhất của mình hồi mới có DS, đã có thời gian để vào chữ kí bên Hotgame :))=))

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Giống mình :)), đây chắc là câu tớ nhớ nhất về box DS hồi đó, giống như ấn tượng đầu tiên vậy :D

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Chia buồn Chibicomic87, lúc nãy ông kêu đang làm việc ko trả lời dc T__T
Mang ra thử Halo xem coi còn cứu vãn dc ko, còn nếu ko dc thì coi như số trời muốn ông mua DSi rồi :P

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
thanks mọi người hichic đã đem ra cho ông chú mình ở tiệm Nam Phương rồi ,và đã khám nghiệm tử thi ...=> chết đuối hichc
Chắc trời phạt vì ham hố có ý định đổi DSi hichic

hieu

Nấm nhỏ
Chắc là do chơi trò gì đó hồi hộp .Sau đó chảy mồ hôi ! cái mồ hôi dính vào máy .thế là máy bị "Chết Đuối".

Unicorn9x

Nấm nhỏ
đè ra hô hấp nhân tạo + xoa bóp ch*m nhầm tim may ra có thể hồi phục:D
thoai chuẩn bị tiền mua DSi đê:D
đi núi bà xui dzậy mốt em hok dám đi đâu=,=

Chia buồn với anh.
em 1 lần suýt rơi DS vao...nhưng may là nó rơi ra ngoài.... vỡ mỗi cái case thôi. hú hồn.
chúc bác mọi điều may mắn, tháng này em cũng xui quá ...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN