Component hay Composite, ai hơn ai?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Component hay Composite

• Số thành viên bình chọn
    15
Đọc tên là biết rồi. Nên xài cái dây miễn phí theo máy hay bỏ ra thêm 250K cho dây Component. Em đang khá băn khoăn vì trên mạng, qua nhiều clip thì dây Component có khác biệt lớn với nhiều game như Twilight Princess hay New Super Mario Bros. Wii, nhưng nhiều trò nhìn thì vẫn như cũ, tuy rằng cũng được trả lời rồi, nhưng em muốn lấy ý kiến số đông cho chắc.

Tùy vào TV bạn dùng. Mình dùng HDTV 52' nên nếu dùng Composite thì hình bị vỡ, mờ, rất khó nhìn. Thay sang Component nhìn đã hơn nhiều, hình ảnh nét đanh, dễ nhìn hơn, màu sắc trung thực. Nếu bạn dùng HDTV như mình và tầm hơn 40' thì nên dùng Component vì nếu không nhìn sẽ rất khó và hình bị vỡ. Còn nếu kể cả HDTV hoặc TV thường dưới 40' thì dùng Composite cũng được, vì nó không bị vỡ hình, nhưng màu sắc sẽ không trung thực bằng. Cái đó tùy nhu cầu ý mà. Vừa tuần trước thứ 7 mua bộ dây Component cắm vào TV nhà mình nhìn rất thích, nét hơn, đỡ phải mỏi mắt.

Tùy vào TV bạn dùng. Mình dùng HDTV 52' nên nếu dùng Composite thì hình bị vỡ, mờ, rất khó nhìn. Thay sang Component nhìn đã hơn nhiều, hình ảnh nét đanh, dễ nhìn hơn, màu sắc trung thực. Nếu bạn dùng HDTV như mình và tầm hơn 40' thì nên dùng Component vì nếu không nhìn sẽ rất khó và hình bị vỡ. Còn nếu kể cả HDTV hoặc TV thường dưới 40' thì dùng Composite cũng được, vì nó không bị vỡ hình, nhưng màu sắc sẽ không trung thực bằng. Cái đó tùy nhu cầu ý mà. Vừa tuần trước thứ 7 mua bộ dây Component cắm vào TV nhà mình nhìn rất thích, nét hơn, đỡ phải mỏi mắt.
hay quá, nhà em đang xài HDTV 40', đúng là hình vỡ thật.

mua rồi, đẹp hơn hẳn, thanks bác, cái nút thanks đâu rồi ...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN