Convert video để xem trên 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Girls' Generation - Genie Tell Me Your Wish :rolleyes[1]: Bài này mình có covert sẵn bên trang 1 đó bạn ! Còn bài Run Devil Run thì hình như nó 2D, phải convert lại ! :-??

Run Devil Run [LINK]

--

Mình convert được 1 số clips cho 3DS, mọi người có thể xem thử ở đây (sẽ luôn cập nhật clip mới) : [LINK Mediafire]

Tình hình là để dễ nhận biết khi download: mình sẽ đánh mã đầu cho clip
  • MUZ: clip có nội dung âm nhạc
  • DIS: clip có nội dụng du lịch, khám phá (khám thì ít, phá thì nhiều ;)) )
  • GME: clip có nội dung liên quan đến Videogames
  • SPO: clip có nội dung liên quan đến thể thao
  • ADZ: clip có nội dung quảng cáo sản phẩm
  • TRL: clip có nội dung là đoạn film giới thiệu (film trailers)

--

MV có ứng dụng kỹ thuật 3D tốt nhất mà mình download được :D toàn tiếng Hàn, ko biết tên bài hát. :rolleyes[1]:
[Part 1] [Part 2] [Part 3]

boytoof198

Pokemon Master
ok, vậy là convert sang avi để xem trên 3DS là cũng ngon rồi, nhưng có ai biết cách convert ngược lại từ video quay dc từ 3DS ko??? thành dạng mà có thể xem được trên Youtube ở 3D mode ấy :)

phuc47

Nấm nhỏ
Sao nó không hiện đã convert được bao nhiêu phần trăm vậy ? Thế biết khi nào mới convert xong .Khi tớ bấm convert nó cứ hiện " converting, please wait" rồi còn thêm nút lệnh "ok" nữa chứ. Ai biết mong chỉ giùm. Cảm ơn các bác pro lắm lắm:rolleyes[1]:

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
tiếp tục update soft mới , soft lần này là có thể lấy link trên những wedsite video thịnh hành trên mạng hiện nay
Cái mới cũa soft này là bạn có thể tự động download về rồi tự động convert
option:
-video url : nhập địa chỉ wed video có 3D SBS hay T/B hoặc cả video 2D ( wed có thể download về sẽ có ở mục phía dưới)
-delete Original : xóa video 3D trên wed mới down về
-output Filemane : đặt tên video của mình (phần down về sẽ có tên khác vd như : NVN_0001 là tên video đã convert còn NIN_0001_down thì video mới down trên wed )
-Quality: cũng như cũ 1 là max , 31 là min
-còn phần chôn định dạng thì chắc ai cũng biết rồi
phần file convertsion thì phần này là convert video có sẵn trên máy giống như soft mình mới up
khi nhấn vào download and convert thì nó giống như soft cũa bạn TvampireT up lên sẽ hiện 1 bản cmd
link down: http://www.mediafire.com/?50d6q1hw25251d7
pass: NintendoVN

wedsite video :
YouTube.com.
metacafe.com.
Google Video
Photobucket videos.
Yahoo! video.
Dailymotion.
DepositFiles.
blip.tv.
vimeo.
myvideo.de.
The Daily Show / Colbert Nation.
The Escapist.
Other sites

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
ủa mình down lại thì nó vẫn bình thường mà côi chừng bạn bị virus đó chứ link down tới 10MB lận sao có trống được

Xí phim side by side là sao mà top bottom là sao 2 cái hiệu ứng 3d nào ngon hơn :-? : Anyway cái clip nào có hiệu ứng 3d covert bỏ vào 3ds mới có hiện 3d ? Phim 2d covert wăg vào 3ds nó có ra 3d gì k :-?

chuongkim

Nấm nhỏ
cả 2 top&bot và side by side hiệu ứng như nhau, bạn hỏi 1 câu rất vui là phim 2d convert quăng vào 3ds thì ra 3d gì không? Mình xin trả lời là super man thì không bắn dc tơ nhện như spider man, và ngược lại spider không nhìn xuyên tường nhà tắm như super man dc, tức là phim 2d mà đòi ra 3d hơi ảo

Xí phim side by side là sao mà top bottom là sao 2 cái hiệu ứng 3d nào ngon hơn :-? : Anyway cái clip nào có hiệu ứng 3d covert bỏ vào 3ds mới có hiện 3d ? Phim 2d covert wăg vào 3ds nó có ra 3d gì k :-?
Side by Side hay Top/Bottom là kiểu sắp hình của video gốc. Bạn phải chỉnh cho đúng thì mới ra 3D được. Down từ Youtube thì thường là Side by Side. Bạn có thể mở file đã down lên bằng Media Player Classic để xem, nếu là 2 hình bên trái bên phải thì là Side by Side, còn 1 hình trên 1 hình dưới là Top/Bottom. Lúc convert video đó bạn chọn đúng kiểu là được. Còn Side by Side Mirrored và Top/Bottom Mirrored cũng vậy, nhưng 2 hình được đảo. Nếu bạn convert mà thấy 3D bị lún vô thay vì lồi ra, thì bạn chọn Mirrored.

không biết có avatar 3d hay bí kíp luyện rồng 3d trên mạng không down về convert rồi xem cho xướng nhỉ
Có. Mà convert cái phim đó xong chắc ngốn cả mấy GB. Mà phim chiếu rạp đem coi trên màn hình nhỏ xíu của 3DS ít thấy được chiều sâu lắm.

Cái codec MJPEG mà Nintendo chọn cho quay video chuối quá, file nào cũng bự chảng mà chất lượng lại xấu.
Không biết cái codec xài trong Nintendo Video là gì, thấy dung lượng nó nhỏ hơn nhiều mà vẫn đẹp.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN