(( cực kì bực mình x-( )) 11 lí do khiến Dsi thành nỗi thất vọng

Cửa hàng game Nintendo nShop

wow_wow

Thành viên lâu năm
Dạ, xin nói thật là em cũng...ghét DSi lắm lắm nhưng ko phải vì những lí do trên mà do em vẫn còn iu con DS lite của em với lại e cũng hok cần chụp ảnh nên DS lite đối với em là đủ goy` và con DS lite này còn là wa' tốt nghịp của em nên nó chứa nhìu kỉ niệm với em (hơi lạc đề nhỉ ). Vả lại DSi hok có slot 2:GBA (hình như thía) nên e hok thix' tí nào Nhưng vẫn mún tậu 1 em DSi dzìa nếu có tiền, dù gì cũng đồng cảm với bức xúc của anh em trong 4rum. Bức xúc wa'!!!
ghét thì ghét chứ có cơ hội là bán dslite mua DSi chứ j =))
Thật ra những ai có DSlite cảm thấy số tiền bỏ ra mua DSi mới là ko đáng chứ ai chưa hề có DSlite thì mua cái rụp thôi :))
Mình mua DSlite về và chưa bao giờ đụng vào game GBA, ko cần thiết
GIả lập GBA dù j cũng đã quá hoàn chỉnh và máy chơi game chưa chắc có thể tiện = :))

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
nói thì nói vậy chứ DSi hiện vẫn đang là No.1 EHHE những việc tùy chỉnh micro phone ,và chỉnh ảnh tuy chưa pro nhưng vẫn làm gamer thích thú hơn, khi 1 máy chơi game lại có thêm những chức năng giải trí này .Như khi bạn đi mua hàng ah cái DSL 130$, ng bán hàng wan cáo DSi 170$ mắc hơn chỉ 40$ mà lại có thêm 1 số tính năng mới (chỉ phụ thêm cho dui)vậy bạn sẽ chọn cái nào, khi bạn chưa sỡ hữu DSL,theo tui ,tui sẽ chọn DSi ehhe khám phá cái gì mới ,vẫn thú vị hơn .Ai iu thích DSL thì vẫn nên tiếp tục iu thích, nhưng đừng phủ nhận hay hạ thấp những cải tiến mới của DSi .Vì cùng 1 nhà Nintendo mà ehhe

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
cái up firmware nó mệt mà zui zui. Lâu lâu nintendo thay đổi tí tạo cảm giác mới mẻ cho những apps firmware mới/channel mới. Ví như kì rồi up 1 fát hỗ trợ sdhc và load wiiware từ thẻ của wii, bỗng 1 fát hdd mở rộng, nhiều homebrew mới ra thêm >:D< kiểu ds lite thiết kế chuẩn nhưng firmware ko linh động và thay đổi dc nên mãi cũng nhàm.

Thực sự những điểm yếu ko thành vấn đề nếu kô bị dân Sony moi móc, một sự đả kích ko đáng có.Họ cũng phải công nhận là họ thua Nintendo 100% rùi chứ! :))

Megazero

Nấm nhỏ
Đành rằng con DS Lite của mình vẫn đang ngon lành, nhưng tậu đc 1 chú DSi thì cũng thix ;)) Chuyện hack card thì sớm muộn thôi :)) Các nhà sản xuất càng công bố chống hack hacker càng xông vào hack :)) Nói chung dân nghèo như mình cũng kô thiệt ;)) Ủng hộ Nintendo :D

Đành rằng con DS Lite của mình vẫn đang ngon lành, nhưng tậu đc 1 chú DSi thì cũng thix ;)) Chuyện hack card thì sớm muộn thôi :)) Các nhà sản xuất càng công bố chống hack hacker càng xông vào hack :)) Nói chung dân nghèo như mình cũng kô thiệt ;)) Ủng hộ Nintendo :D
hack được Dsi rồi mà :|

Rai.Nakami

eden or heaven?
hàng của Nintendo khi nào cũng dễ hack/giả lập
thế hệ console thứ 3 của Nintendo là Wii đã giả lập dễ dàng, trong khi thế hệ 2 của Sony là PS2 giờ giả lập còn cà rịch cà tang :))
nhưng ngoài làm console, Nintendo còn phát hành cả game + một đống franchise nên khó mà lỗ đc, dù 2 console war trc đã thất bại :)) trong khi tiếng là thắng nhưng Sony, MS cũng lỗ ít nhiều :))

Mãi mới thấy bài này ,vui ghê , tham gia với..........
nói làm chi cho mệt tụi game4v với tụi gameK là hai chỗ ko biết gì chỉ biết sủa là chính.
À Vâng , cậu thì biết ,cậu thì giỏi vãi lol roài , được chưa , trình nào mà phán ghê thế....
bài này bữa hổm mới đọc trong game4v nè, link : http://yega.game4v.vn/showthread.php?t=124366 , đọc mà thấy nhảm chịu kô nổi đành phải vào làm vài câu chống đối, công nhận vô mấy cái forum như game4v chỉ thêm bức xức cho bản thân, hiện tại vẫn còn đang cãi nhau với mod viết bài đó.
Sao ko cãi nhau tiếp bên đấy mà qua bên này làm j , nói cho chú biết bên này anh cũng tham gia ,ửo đâu mà chẳng thế , như anh mày đã nói lí do với chú roài , chú đào mổ topic rồi phán bừa lừa tung , anh *** thèm ( sozy admin ) Đôi co với hạng như chú làm j , anh nói thật đấy .chú nói chú viết mà *** chịu tiếp thu j ý kiến của người khác ,chỗ nào chả thế mà thôi
Còn cả nhưng người huênh hoang tự cho mình trình cao nữa ....tôi biết có hẳn 1 số người giỏi thực sự và hơn tôi rất nhiều , nhưng còn 1 số tên *** biết cái j , thấy gió chiều nào che chiều đấy thì anh nói thật về quê mà chăn vịt đi , đừng có giả vờ ta đây chi thức , chỉ tổ khiến người ta cười rùi
@ALL : Sozy mọi người Pin viết bài này vì sẵn có chuyện bực trong người xong nếu mọi người tìm hiểu kĩ chuyện này thực sự rất đơn giản , còn nhưng tên *** nào chỉ biết ăn theo thì Pink ko còn j để nói ...

Còn như đề tài tranh luận mọi người tiếp tục , người viết ra bài này trong thời điểm tin DSi còn chỉ là trứng nước , khen chê đầy rẫy lúc đo , chỉ có tên điên nào quật mồ roài phán lúc này thôi

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
ko cần nặng lời vậy, đăng ký vào ninvn thì cũng là ae vơí nhau hết cả mà. Chỉ là khác quan điểm suy nghĩ, dù gì Pink cũng chỉ là dịch tin từ trang khác thôi :D bên ấy chủ yếu cần tin nóng để đưa trang chủ thôi :D ở đây fản bác thì đừng tấn công vào ngươì dịch tôị nghiệp :D

Căn bản chú này ko chịu nghe , thời gian bài viết là bao giờ ....là tháng 11 , lúc ấy bên Nin này còn cãi nhau về những chức năng mới của Dsi ấy chứ , có riêng bên game4v đâu mà bây giờ đào mổ chụp mũ như đứng rùi ,em thì chả sao chỉ trách nhưng người ngu mà thích nói nhiều ,đã bảo ý kiến mội người khác nhau và rằng có lí do roài mà cứ bảo thủ , khăng khăng và cho rằng Pin xửa ép mới ức chứ ....

Căn bản chú này ko chịu nghe , thời gian bài viết là bao giờ ....là tháng 11 , lúc ấy bên Nin này còn cãi nhau về những chức năng mới của Dsi ấy chứ , có riêng bên game4v đâu mà bây giờ đào mổ chụp mũ như đứng rùi ,em thì chả sao chỉ trách nhưng người ngu mà thích nói nhiều ,đã bảo ý kiến mội người khác nhau và rằng có lí do roài mà cứ bảo thủ , khăng khăng và cho rằng Pin xửa ép mới ức chứ ....
đồng ý là ý kiến mọi người khác nhau, nhưng topic là nói về việc tranh luận dsi chứ nhỉ đúng kô, viết bài như thế thì nghĩ thử xem tranh luận ở chổ nào, còn cái phần tui nói là dsi đã được nâng cấp ram và cpu thì chú nói hài, mà hài ở chổ nào, mong chú giải thích giùm nhé. Còn về việc ai ngu ai khôn thì để mọi người nhận xét, tui với chú đang trang luận bằng những từ ngữ có văn hóa nhé, chú nói tui ngu như thế thì làm sao tranh luận được nhỉ, về phần lý do, mổi người 1 ý kiến, đồng ý kô phản đối, nhưng mà ý kiến cũng phải dựa vào sự thật chứ nhỉ, nói ra ý kiến mà kô có bằng chứng nào để hổ trợ cho ý kiến của mình thì chẳng khác nào là nói bừa.
Thế bây giờ chú nói thời gian viết bài là tháng 11 àh, vậy sao bên kia chú lại nói là tháng 8 nhỉ "BÀi viết này được viết vào tháng 8 năm 2008 tức là khoảng thời gian 2 tháng trước khi chiếc Dsi đầu tiên xuất xưởng ở nhật ". Chú nói chuyện mà lúc này lúc khác, sao lúc đầu kô nói thẳng là tháng 11 đi. Đợi tới lúc tui bảo là "bài viết nếu đã viết vào tháng 8 sao tới tháng 11 mới đưa lên nhỉ" thì lại sửa thành tháng 11 ah "chẳng lẽ chúng tôi viết mà cũng phải đợi ngày mà Post sao"

langtu

Nấm nhỏ
Uh. hiện tại DSi vẫn chưa đủ "mạnh" để mình bỏ tiền, nhất là trong tình hình suy giàm kinh tế toàn cầu hiênh nay hí hí (Cứ như mua thêm một cái ds nữa vậy :D)

BÀi viết này được viết vào tháng 8 năm 2008 tức là khoảng thời gian 2 tháng trước khi chiếc Dsi đầu tiên xuất xưởng ở nhật ". Chú nói chuyện mà lúc này lúc khác, sao lúc đầu kô nói thẳng là tháng 11 đi. Đợi tới lúc tui bảo là "bài viết nếu đã viết vào tháng 8 sao tới tháng 11 mới đưa lên nhỉ" thì lại sửa thành tháng 11 ah "chẳng lẽ chúng tôi viết mà cũng phải đợi ngày mà Post sao"
Hài vãi lol ......bài viết được viết và trans từ tháng 8 , tháng 11 đúng cái lúc nóng sốt mới tung ra chứ ,chú có biết thế nào là đưa tin đúng lúc ko mà chú nói anh chuyện đó
Còn về việc ai ngu ai khôn thì để mọi người nhận xét, tui với chú đang trang luận bằng những từ ngữ có văn hóa nhé, chú nói tui ngu như thế thì làm sao tranh luận được nhỉ, về phần lý do, mổi người 1 ý kiến, đồng ý kô phản đối, nhưng mà ý kiến cũng phải dựa vào sự thật chứ nhỉ, nói ra ý kiến mà kô có bằng chứng nào để hổ trợ cho ý kiến của mình thì chẳng khác nào là nói bừa.
Cả bài viết ở đây và bên kia tôi đều nói răng rõ lí do , ai viết cũng được , mỗi người đều có ý kiến riêng , chẳng có bài tranh luận nào mà tác giả phải nghiêng hết về 1 bên ý kiến , và cũng chẳng có Mod nào đủ kiên nhẫn như toô phải giảng giảt tới 2 lần đâu

pokemon gà

Nấm nhỏ
xem lại bài trước hình như hơi nặng lời lúc đó mới kiểm tra Hóa làm bài ko đc + KT sử 2 đ nên hóa điên
nói thật có tiền mình tậu DSi & PSP luôn mỗi cái có cái hay riêng so sánh chi cho mệt đằng nào thì kết quả cũng ko liên quan tới mình mà chỉ xem là doanh thu thôi
Srr vì lời lẽ quá đáng ở bài trước :)

gameboy89

V.I.P Member
Chà , đọc mấy vấn để này bắt đầu thấy mệt :| , dù sao DSi đc nâng cấp cải tiến wa DSL thì cũng phải có cái hơn chứ :)>-

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
tên nó là PSP Go! :) Ko biết Nin đã có chuẩn bị gì chưa chứ Sony mà tung PSP go ra thì e rằng DS... :-s

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN