Cùng nhau nuôi rồng với Dragon Tamer: Sound Spirits(J)

Cửa hàng game Nintendo nShop

qwaszx91

Nấm nhỏ

trò này cách chơi khá giống pokemon ,trong vai người huấn luyện rồng mình phải đi train trên từng bản đồ ,trong quá trình này người chơi có thể nhặt đc những quá trứng mà khi về, để nó nở đc ta phải huýt sáo hay hát theo giai điệu, nhưng nếu thổi phù phù lung tung nó sẽ ko nở đâu đấy:trong mỗi quả trứng ẩn chứa 1 loài rồng khác nhau
-đang bí ở bản đồ 2 khi đánh hết roài mà nó ko hiện thêm, lại có 2 vùng đất màu hồng ko vô dc.
-Quả trứng đá mở kiểu ji` thế ,hình như phải theo 1 giai điệu mà ko làm đc

game này 2d hay 3d vậy bạn? có ss ko post lên coi thử
Game 3D,mỗi lượt rồng đánh thu được 2 điểm FD(force dragon)tùy theo mỗi loại rồng mà ta dùng số điểm thu được này sử dụng special skill(vd:con rồng lủa đi theo lúc đầu cần 10 điểm FD để đánh chiêu phun lửa có damage cố định 170,không phụ thuộc def của đối thủ),game dùng stylus điều khiển,khi đập trứng có thể dùng âm thanh để kích thích tạo ra loại rồng mới(đây dùng nhạc mobile hoặc huýt sáo vào máy NDS,ra cũng được nhiềi loại mạnh),song phần record âm thanh tới phần máy NDS phát lại đoạn nhạc mà minh dùng và trái trứng nở ra chú rồng,tìm hiểu thêm nhé,giới thiệu sơ thôi...........

Có ai chơi xong trò này chưa, mình cũng đang bí đoạn ở map 2 có 2 cái chấm hồng ko vào được với lại quả trứng đá mở kiểu j` ấy ,hướng dẫn mình cái ..^^!

Toàn tiếng NHật chẳng biết đâu ma` lần,help help .......KO có ai chơi xong à , ko ai trả lời hết vậy T.T

Em cũng giống bác này, cũng kẹt ở chỗ đó,toàn tiếng Nhật. pó chíu:em20:

oài ,ko ai giúp mình với à ....

Có ai chơi xong trò này chưa, mình cũng đang bí đoạn ở map 2 có 2 cái chấm hồng ko vào được với lại quả trứng đá mở kiểu j` ấy ,hướng dẫn mình cái ..^^!
Chào mọi người em mới gia nhập forum nên có gì nhờ mọi người chỉ giáo thêm còn về vụ quả trứng đá trong dragon tamers sound spirit có phải là quả trứng có màu xám xám có mấy cái gai phải không nếu đúng như vậy thì trứng của em nở rồi em cho nó nghe bài 4 in the morning của Gwen stefani.Mấy anh chị cứ thử xem sao.

Đâu phải cứ cho nghe bản nhạc kia là quả trứng đấy nở,chú ý tờ giấy lụm được khi lấy được trái trứng đấy,nó có ghi công thức của bản nhạc,5 cung bậc của cây đàn ghita lúc nó phát lại bản nhạc record,nó tương ứng theo các nốt nhạc:đô,rê,mi,fa,sol,lá,chỉ cần dùng một chưông trình soạn nhạc trên máy tính gõ theo may nốt nhạc như thế,record rồii mở lên khi hatch quả trứng là được,đây không cần làm thế,chỉ huýt sáo vào màn hình đã hatch được quả trứng,bây giờ qua thế giới thứ 2 rồi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN