Để chiếc máy DS hữu dụng hơn, tổng hợp Game & Soft cần thiết.

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
moonshell là chương trình đi kèm theo firmware của R4, bạn cũng có thể tự down về, thường sau khi khởi động xong thì moonshell sẽ ở ô giữa, vào đó rồi bạn dò theo thư mục để mở homebrew cần dùng

còn các chương trình không phải homebrew thì chỉ cần load như game bình thường thôi, một số chương trình yêu cần phải chép ra thư mục gốc của thẻ nhớ mới chạy được

lemonadess

Banned

***ROM Info***

Thể loại: Giáo dục
Region: USA
Ngôn ngữ: Español,English,German,Italian,Japanese,French, Chinese
Dung lượng: 23.45 MB
Download link: MegaUpload MediaFire

***Nội dung***

Đây không hẳn là 1 game, mà như 1 bộ từ điển giao tiếp căn bản khi bạn đi du lịch. Giao diện chính của game là tiếng Anh. Bao gồm những mục khác nhau trong giao tiếp hằng ngày như: giao tiếp căn bản (chào hỏi, tán gẫu) thể thao, tình yêu... Bạn sẽ được học cách nói "Anh Yêu Em" bằng 7 thứ tiếng. Cool không nào :D
Game hỗ trợ các giọng đọc khác nhau cho mỗi thứ tiếng. Và đều được phát âm rất chuẩn, bạn chỉ việc học theo, và nếu chỉ giao tiếp thông thường, bạn không cần thuộc mặt chữ làm gì. Dĩ nhiên, cách viết các câu trong mỗi thứ tiếng đều được thể hiện trên màn hình.

Tuy vậy, bạn phải biết ít nhất 1 trong các thứ tiếng mà game hỗ trợ nhé, không thì không hiểu được câu nói tương đương trong các ngôn ngữ khác.

Ngoài ra, game còn cung cấp những bài test nho nhỏ, bạn chọn ngôn ngữ chính mà bạn sử dụng, và chọn ngôn ngữ được test, đây cũng là 1 cách luyện tập khá tốt.

Just in Time Translations First Look

[YOUTUBE]iN3yskI3nx8[/YOUTUBE]

Screenshot

sonchuaquy

Nấm nhỏ
bạn có thể hướng dẫn kĩ kĩ hơn tí về cách cài từ điển và xem truyện dc ko ? mình hơi ko dc thông minh cho lắm ^^
mình hok biết moónhell mà bạn nói đây là gì
bạn có thể hiểu lái đi moonshell cũng như tên 1 game, game này có khả năng đọc nhạc mp3, video, text... hoặc cũng giống như cái phần mềm window media player của window xp ấy, ko có nó thì làm sao bật đc nhạc, phim,... 8-}
cả các phần mềm khác của DS cũng vậy, nó cũng giống như 1 game thôi mà, cứ ném vào thẻ nhớ rồi load vào mà dùng, phầm mềm khác game ở chỗ là thường có các file ở ngoài để cho nó chạy được, giống PC thôi mà

gameboy89

V.I.P Member
[DSi e+] Art Academy - Em muốn làm họa sỹ

Art Academy (E)

Thông tin :
ESRB : CERO A
Published by: Nintendo
Developed by: Nintendo
Genre: Simulation / Vẽ tranh
Release Date: October 25, 2010
File rar : 19.4mb
File NDS : 32mb

Nội dung:
Bạn muốn thành họa sỹ vẽ bất cứ gì mình thích nhưng bạn ko biết vẽ như thế nào , bạn ngại đi học vì 1 số lý do nào đó hay thời gian cộng việc của bạn ko cho phép , cho nên bạn đành phải bỏ lơ..........Kho sao với game (đúng hơn là 1 phầm mềm ) Eigokoro Kyoushitsu bạn sẽ toại nguện với ước mơ thành họa sỹ mà ko cần phải tốn tiền đi tới trung tâm học ....

Trong Eigokoro Kyoushitsu bạn sẽ đc hướng dẫn 1 cách cực kỳ cơ bản nhất như : vẽ hình tròn vẽ táo tô bóng , phát thảo lên màu pha màu và cao hơn là vẽ cây động vật sóng biển thậm chí là người thật ......Bạn sẽ ấn tượng với những tác phẫm của chính tay mình tạo ra ,game sẽ hướng dẫn bạn từng chi tiết để hoàn thành 1 bức tranh quy định sẵn , nét chì của game rất thật y như bạn vẽ ngoài giấy vậy (điều mà mấy phần mềm vẽ khác trên ds ko = đc ) trong đây còn chỉ bạn cách pha màu nước sao cho hoàn chỉnh nhất ....Nếu bạn mua game gốc thì có thể lợi dụng camera của dsi để chụp hình chân dung của người bạn muốn vẽ và có cả chế độ kẽ khung cho bạn dễ vẽ và nhìn hơn.

Kết lại mình đã thử qua và cũng rất bất ngờ với những tác phẩm do chính tay mình tạo ra ko thua gì mấy tay vẽ màu nước nghiệp dư tý nèo cả ........tiếc là ko có máy chụng để mấy bạn xem mình vẽ như thế nào hihihi ko phải đẹp lắm mà cũng ko quá tệ ......ý nói nhiêu quá rồi bây giờ anh em thử ngay sẽ thấy ko phí tý nào ........
Download Links
Megaupload - MediaFire

Trailer/Gameplay:
[YOUTUBE]k4gRAWFSLJY[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]nPsyJjWE93I[/YOUTUBE]

P/s: Đag ngồi ngoài thành ra ngại viết lại wa' nên kết hợp luôn 2 bài Dark_pear và honquoc cho ra đời bài này :P

híc, nản ngồi unlock all trick lắm. có nhiều trick dùng bài làm ngoài đời được đấy, học được mấy chiêu rồi biểu diễn cho mấy đưấ bạn phục sát đất luôn =))

Art Academy ko chơi được, màn hình trắng xóa à...
Mình xài Original R4 ... dạo này chả chơi được cái gì hết... mấy trò mới toàn màn hình trắng xóa à... :em27:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN