[Disscuss] Ức chế bị sỉ nhục truyện Doraemon yêu quý.

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
cái này từ lâu rồi,nhưng bây giờ ưc quá nên đành kể thôi.
Hồi trung thu em mang 1 quyển truyẹn Doraemon đến lớp,xong cô giáo mượn rồi bả nói với cả lớp là "Các con ko nên đọc mấy quyển truyện vô bổ như thế này,làm như thế viêt văn chả bao h khá lên nổi.Sao các con ko mua quyển tạp chí thiếu niên tiền phong blahblahblah(mình ghét)."

Cái hôm bữa đại hội chi đội cái con lớp trưởng còn nói là đọc truyện tranh vô bổ,sao các bạn ko mua tạp chí gì đó

Mỗi tập truyện doraemon là 1 nghĩa cử,ý nghĩa cao đẹp.Cớ sao lại nói là vô bổ?:no:

From Nman: Mình cho phép thảo luận chủ đề này, nhưng yêu cầu các bạn không quá khích mà xổ mấy câu vô văn hóa như cậu chuongkim ở dưới.

SkydragonZX

Nấm nhỏ

ko thể chống lại bọn ngu vì chúng qua đông và nguy hiểm :stupid[1]:
chắc mấy bả kêu ko đọc vì mấy bả ko có tính làm người,là người ko có hạnh :sorry[1]:

buta_buta

Nấm bình thường
Kệ họ, ếch ngồi đáy giếng chỉ biết được đến thế là cùng :).
Không đọc đã chê, hoặc đọc mà không hiểu được gì, cứ tưởng tạp chí là nhất, tưởng mình to bằng bò đấy.

Truyện tranh đã được thế giới chính thức công nhận là 1 loại hình nghệ thuật rồi. Không thiếu những truyện đầy tính nhân văn, khiến người xem phải suy nghĩ nhiều và cảm động. Còn đầu óc họ nông cạn thì chỉ hiểu được đến thế thôi, mình phải thông cảm :)).

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Hồi trung thu em mang 1 quyển truyẹn Doraemon đến lớp,xong cô giáo mượn rồi bả nói với cả lớp là "Các con ko nên đọc mấy quyển truyện vô bổ như thế này,làm như thế viêt văn chả bao h khá lên nổi.Sao các con ko mua quyển tạp chí thiếu niên tiền phong blahblahblah(mình ghét)."

Cái hôm bữa đại hội chi đội cái con lớp trưởng còn nói là đọc truyện tranh vô bổ,sao các bạn ko mua tạp chí gì đó
Thế thì mua tặng cho họ quyển "Sát thủ đầu mưng mủ" để đọc.=))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Thiếu niên tiền phong còn phát hành à, lâu quá không thấy bán nữa tưởng nghỉ rồi chứ

Thật chứ muốn học sinh viết văn hay thì cứ hướng dẫn vài quyển văn mẫu cho học sinh đọc, bổ hơn cả ngàn cuốn tạp chí là thường :))

Các bạn đọc tạp chí xong có bao nhiêu bạn bỏ khoảng 1 tiếng ra ngồi phân tích văn mẫu trong đó chứ =))

Đọc truyện tranh là để phát triển kĩ năng khác, không phải đọc để học cách bash người =))

mariobeo

Thành viên lâu năm
Thế mới biết tk 21 đã qua đc 10 năm rồi mà vẫn còn những người lớn suy nghĩ quá NGU XUẨN và những giáo viên thiếu i ốt đến như vậy :(
Btw, thiếu niên là cái báo nhảm nhí nhất mình từng biết :))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mấy bạn này có nói năng về người lớn thì cũng nên nói sao cho đúng mực 1 chút, đừng để người ta nhìn vào mà nói là ....... !!!!!! Cái chuyện người lớn có tư tưởng của họ mà ko đúng ý với lớp trẻ tụi mình là chuyện bình thường, ko cần phải wa khích như vậy. Nhất là cái bạn Skydragon phát ngôn :)) !!!!!!!

Dù sao người lớn họ cũng có thời trẻ thơ khác với thời của tụi mình, ko thể trách họ được. Chỉ trách cái con mập kia dc thôi =]] !!!! Nói về con mập đó thì vì nó cùng tuổi nên nói sao cũng dc, tán thành!!! Cầm tạp chí nhét vào mồm nó =]] !!!!!

SkydragonZX

Nấm nhỏ
hờ hờ tuổi trẻ bồng bột sư huynh tha tội \m/
nhưng ức thiệt mà
đúng là có câu " trăm năm trồngn người " => thay đổi suy nghĩ của xh
trăm năm nữa sẽ ko còn tình trạng này \m/$-)

Gấu Ú

Doraemon Master
Cái vấn đề ở đây là cô là người của thời trước và tư tưởng bào thủ quá, đáng lẽ phải có người phân tích cho cô hiểu Doraemon có ý nghĩa như thế nào. Tiếc là không có ai đủ can đảm để làm việc đó, thế thì việc tốt nhất là kệ cô thôi, rồi sau này cô cũng cho con cô đọc Doraemon mà, chắc chắn đấy! :) Vả lại nói đọc Doraemon mà viết văn không khá là sai bét, hồi đọc chap "Bút máy viết thư", cảm hứng văn học mình bỗng tăng cao, viết thư tình gửi nhỏ bạn, bị nó từ chối nhưng được khen "viết hay" :beach[1]:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Thật ra cái vấn đề đọc truyện viết văn hay hay ko ko nằm ở chỗ truyện nào, mà là ai dịch vào cho hay thôi. Ví dụ đưa 1 thằng bậy bạ nó chế lời vô thì thành tục tỉu, còn đưa 1 người văn chương bay bổng viết lời thì đọc lời văn lại bay bổng thôi. Chứ ko phải nằm ở truyện nhé !!!!

Doko Demo Doa

Nấm nhỏ
Thế định làm gì? Chửi nó à =))

Bảo rồi, kệ đi, nó không thích thì kệ nó, sau này có thể nó đọc rồi nó sẽ ngộ ra. Nói chung, việc đáng làm hãy làm, còn không đáng, bỏ đi.

gặp em là sẽ nói ( cô xem lại đã rồi hãy nói ) . anh hiền kjnh nhĩ:yahoo[1]::yahoo[1]::yahoo[1]::yahoo[1]::yahoo[1]:

---------- Post added at 06:42 AM ---------- Previous post was at 06:38 AM ----------

giáo viên em còn mê đọc dr nữa là

Gấu Ú

Doraemon Master
Ơ có thế thôi mà các bạn cũng xôn xao ah ?
Đã nói rồi: cô nói gì kệ cô đi, dù gì thì ngoài Doraemon (với cái thị trường rộng vãi đạn và kênh phân phối to đùng như hiên giờ) thì phụ huynh còn có thể cho trẻ em VN đọc cái gì nữa =))

Bà chị cùng nhà trọ tớ, có chồng vẫn mê Mon đây này (bã toàn gọi là mèo Ú).

Vấn đề của cô giáo này là cô ta quá nông cạn, ko có sự tìm hiểu trước khi phán xét :]] Đang tự hỏi ko biết bà cô này sẽ dạy dc j ngoài đọc cho học sinh nghe, viết cho học sinh chép~~

@tikhung02: cứ lơ bã thôi, có j mà phải 'bứt nút' cho mệt mõi cái thân bạn à~ Nếu bã có tư tưởng đó thì con cái bã chịu thiệt, mà ko chừng lại có ngày chính con bã đọc Mon rồi vặn ngược lại bã nữa =]]

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN