Đố vui hổng cóa thưởng (^_^)

Cửa hàng game Nintendo nShop

đáp án đây....
1.rùa đực chui ra vì con cái thường nằm ngữa ===> rùa cái bị lật ngữa ko lật lại đc :))
2.( trả lời là em bé sai luôn vì 2 tay ko đc tinh' là chân) câu trả lời là con Lân ( 2 đầu người + 1 đầu Lân và 4 chân của 2 người múa lân) :D
3.chính xác là ở lỗ mũi :)) wen gọi là con mũi rồi :))
4.rùa(4)bò(4)ngang(2)mã(4)lãnh tụ ===> tủ lạnh (4)bác hồ(2) = 20 chân
5.đếm ngược lại 10 9 8 7 6 rồi cộng với số ngón tay còn lại là xong...:D

câu đố hum nay đêy....:D :
1. con chuột lông đen mắt đỏ đang đi chơi thì gặp con mèo vằn... hỏi tại sao con mèo lại chạy.
2.1 ông già bị trói cạnh 1 con hổ, con hổ cũng bị trói luôn, nhưng dưới sợi dây trói con hổ có 1 cây nến đang cháy... nếu cứ để cho cay nến cháy như vậy thì sớm muộn gì sợi dây cũng đứt và con hổ sẽ ăn thịt ông già, hỏi ông già đã làm gì để ko bị sao ( ở đây ko có gió nhé, và ông già bị trói cách xa con hổ khoảng 5m )
3. cái gì người mua bít, người bán bít mà người dùng ko bít.
4. câu " yêu nhau cởi áo cho nhau, về nhà mẹ hỏi qua cầu gió bay" ám chỉ con vật gì (ko phải con người) ?
5. cái gì càng giở càng hay? :D

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
3. cái gì người mua bít, người bán bít mà người dùng ko bít.

~~~~> Quan tài :))

4.câu " yêu nhau cởi áo cho nhau, về nhà mẹ hỏi qua cầu gió bay" ám chỉ con vật gì (ko phải con người) ?

~~~~> Con mà ;))

5.cái gì càng giở càng hay?

~~~~> giở là lật sang trang hay dở ( dở ẹc )

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Câu 2 dễ quá: ông già chơi trò "cần cẩu" tưới vào đống lửa đang cháy đến. Đàn ông mà, phải lợi dụng sự khác biệt chứ, gì chứ có 10 m cũng phình phường >:)

Câu 3 anh em nói mới biết là cái quan tài, hay :))

1. vì nó là con hổ =))
2.ông già hát bài happy birthday,thế là con hổ thổi nến tắt =))
3.quan tài :(
4.con lừa mẹ :xm0016:
5.sách

mọi người trả lời xuất sắc quá đúng hết 4 câu cuối rùi.... riêng câu 1 ko ai trả lời đc cả :D...
Trả lời câu 1: con mèo "chạy" lại bắt con chuột vì mèo thix ăn thịch chuột :D
mấy câu sau mấy bạn trả lời đúng rồi

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Nhưng câu 2 là dùng cách hát bài mừng sinh nhật hay là dùng cách "nước trị lửa" hả kald??

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Câu đố mới đây. Kỳ này chỉ ra 2 câu thui hén.^^
Đây là những hành động gì?
1/Lấy một cái cây, đút vào một cái khe, đút qua đút lại, rút ra đẩy vô. được một lúc thì chảy nước.:em33:

2/Cũng lấy một cái cây, đút vào một cái lỗ, chà qua chà lại, ngoáy lên ngoáy xuống. Sau đó chảy nước màu trăng trắng. Cái này nam hay nữ đều làm thường xuyên:em22:

hieu

Nấm nhỏ
ah!
Câu 1 : Đút đồ ăn cho nhau . Nam Đút cho nữ , nữ đút cho nam .Đến hồi hết đồ ăn thì cả 2 thèm chảy nước!
Câu 2: Hình như hôn nhau thì phải! còn cái nước màu trăng trắng chắc là nước bọt!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN