Doanh số bán lẻ hàng tuần - các hệ máy tại thị trường game Nhật!

Cửa hàng game Nintendo nShop

ừ thì chỉ riêng 2 bản COD:BO và Pokemon Black and White (xin lỗi nhé tôi là 1 fan mù quáng của Pokemon nên tôi thích viết nguyên tên game :rolleyes[1]:) bạn xem link này nhé http://www.joystiq.com/2011/03/07/pokemon-black-and-white-capture-top-uk-sales-spots/
bài được đăng từ ngày 7/3 :rolleyes[1]: nghĩa là ko phải số liệu từ lâu rồi nhé, đây là xếp hạng ở riêng Anh, một thị trường game khá khó tính nhé :rolleyes[1]:
mình sẵn sàng nhận mình là 1 fan poke mù quáng,có sao không /:) miễn chứng minh được là nó đạt doanh thu nhiều hơn là được rồi /:)

P/S: mình vừa thử dùng nhiều emo thì đúng là trông hơi ngu thật /:) (mình bảo mình nhé :-" )
chắc mình lol tiếp tập 2 quá, đúng là cái đó là tin mới nhưng cod trong top đó là đã phát hành lâu lắm rồi, thế mà vẫn còn nằm trong top đấy, vậy nó có được gọi là kinh dị chưa nhĩ :rolleyes[1]:, chứ cod bo lúc mới phát hành tại thị trường uk cũng hạng 1 luôn nhé bạn, hơn 1,7m bản 1 ngày tại uk, và trang đó còn chưa ghi doanh số của b&w tại uk là bao nhiêu thì làm sao biết cái nào hơn đc, chứ b&w tại thị trường us thì mình đã biết rồi đó, 1m bản 1 ngày http://www.gamespot.com/news/6302956.html?tag=latestheadlines;title;2, còn cod bo hơn 3m bản 1 ngày tại us lận cơ :beach[1]: http://www.wired.com/gamelife/2010/11/black-ops-sales/ ái chà chà, hơn 5,6m bản 1 ngày tại us & uk, mong sao B&W tại uk hơn 4m bản 1 ngày để cộng với us 1m là tầm 5m bản, chỉ sợ thị trường uk khó tính quá nên ko đạt nỗi thôi :rolleyes[1]:.

P.S: bài ngắn mà dùng đến 7,8 emo thì trông hơi ngu thật :bee:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Lol, pkm là game chứ ko phải là nhạc nên 1 khi đã được hãng phát hành thì ko ai gọi nó là chính thức hay không chính thức ở đây cả :)), xem lại câu nói của bạn kìa, ngay từ đầu bạn có bảo pkm bản nào hay thể loại nào khác ko? "ko phải game nào cũng như pokemon , bản nào cũng bán chạy b à , phát hành ở đâu , ở đó bán chạy" đó, thấy chưa
Thế ra bây giờ có đĩa nhạc phát hành không chính thức à? Cho tôi hỏi đó là dạng đĩa gì thế (bạn mà nói là đĩa làm từ thiện thì tui cũng bó tay đó). Nếu tất cả các game phát hành ra theo bạn đều "chính thức" thì tại sao người ta lại phải đẻ ra cái cụm từ "spin off" làm gì nhỉ? Ngay cả Mario, Final Fantasy cũng đầy spin off ra đấy nhé. COD của bạn không ra spin off thì đâu có quyền chiếu theo nó mà nói chẳng game nào có spin off.

bạn nói câu này chẳng khác gì nói nguyên 1 series chứ đâu phải thể loại này thể loại nọ nên tôi mới đem mario vô, cái mà tôi đang so sánh là COD BO và pkm B&W kìa, từ lúc đầu tui đâu có đem cả series ra mà so sánh,
Thế bạn đã đọc kỹ câu hỏi chưa nhỉ? Hay đang muốn quảng bá mù quáng cho COD BO?

mà pkm nhiều game hơn nên bán chạy hơn cũng là chuyện hiển nhiên, nếu cod có thêm 6 game nữa thì khả năng hơn 198tr bản cũng là chuyện có thể vì có khi đó là 6 game bán chạy nhất của dòng cod, cuộc đời người ta thường bảo ai biết được chữ “ngờ” mà :rolleyes[1]:, thử pkm mà ko có 6 bản bán chạy nhất kia xem thì cũng ko tới đc 198m bản đâu, vì thế: no impressed :shake:
COD của bạn cũng phát hành worldwide vậy, còn phát hành trên nhiều hệ máy nữa là khác.

P.S: tranh luận là 1 điều tất yếu của 4rum, 4rum có cho xài emo thì có quyền xài chứ bạn, admin cấm bao giờ à?
Đúng, phải tranh luận chứ. nhưng lời lẽ thì cũng phải cẩn trọng.

bjboyn00b

Banned
trời, ai rãnh tự nhiên post lên hơn 10 game cho bạn xem :)), nhưng điển hình như COD BO phát hành vào tháng 11 và Halo Reach phát hành vào tháng 9 của Xbox360, bán đc hơn 3tr bản trong 1 ngày tại thị trường mỹ, và đến giờ COD đã hơn 7tr bản, còn Halo hơn 5tr bản tại mỹ rồi rồi :rolleyes[1]:
Thế mà cũng nói được COD có bản trên PC, PC là hệ máy thịnh hành nhất hành tinh, nên tất nhiên nhiều người mua nó là đúng, thử hỏi các thiết bị Nintendo mà nhiều như PC thì pokemon sẽ được bán nhiều đến mức nào, nghĩ tới bản game dành cho hệ máy nào đã rồi hãng nói. COD được bán trên tất cả các hệ máy: PC, WII, PSP,PS2, PS3, Dsi, Xbox hệ máy nào cũng bán, nhiều là phải, mà chả nhiều bằng pokemon chỉ có trên hệ máy của nintendo, pokemon mà phổ biến trên tất cả các loại máy game thì COD xách dép

Mình nghĩ ngay từ đầu so sánh 2 game pokemon và call of duty là đã khập khiễng rồi,1 cái là game multiplatform cho 5 hệ máy,1 cái là game độc quyền thì làm sao so sánh cho chính xác được.

Thế ra bây giờ có đĩa nhạc phát hành không chính thức à? Cho tôi hỏi đó là dạng đĩa gì thế (bạn mà nói là đĩa làm từ thiện thì tui cũng bó tay đó). Nếu tất cả các game phát hành ra theo bạn đều "chính thức" thì tại sao người ta lại phải đẻ ra cái cụm từ "spin off" làm gì nhỉ? Ngay cả Mario, Final Fantasy cũng đầy spin off ra đấy nhé. COD của bạn không ra spin off thì đâu có quyền chiếu theo nó mà nói chẳng game nào có spin off.
mình ko có nói đĩa mà làm từ thiện nghen, cái đó là thuộc về dạng lòng hảo tâm rồi, đâu có liên quan đến bản chính thức hay ko :rolleyes[1]: bạn mà nói nhạc ko đĩa chính thức là sai rồi đó, đĩa nhạc ko chính thức là đĩa nhạc "ko đc các ca sĩ đầu tư sx mà là do hãng khác làm" nên những đĩa đó ko bao giờ đc liệt kê vào trong những đĩa ca sĩ đó đã phát hành, nó khác với đĩa lậu nghen :rolleyes[1]: và mình nói nhạc ko phải chỉ riêng đĩa ko nữa, kể cả những album nhạc download có trả phí trên itunes chẳng hạn, đầy rẫy những album ko chính thức :)), còn game thì vd như mario đi, cái đó là độc quyền của nintendo thì chỉ có nin sx, chứ ai dám mượn tên mario sx, mà nin đã sx thì bản nào chẳng là bản official của nintendo chứ :)) nên spin off, spin itt gì nếu nin sx thì cũng là của nin 8->, cái mà mình đang nói là pkm b&w và cod bo thôi bạn ơi, chứ "không hề" nói đến bất cứ thể loại nào khác nhá :rolleyes[1]:

Thế bạn đã đọc kỹ câu hỏi chưa nhỉ? Hay đang muốn quảng bá mù quáng cho COD BO?
Mình chỉ đem doanh số ra so sánh trong "topic nói về doanh số" thì đó là chuyện lạ???? topic để doanh số của tất cả hệ máy chứ có riêng máy nintendo đâu, mình đem ra so sánh thì lại gọi quảng bá mù quáng là sao :no:???

COD của bạn cũng phát hành worldwide vậy, còn phát hành trên nhiều hệ máy nữa là khác.
thì mình có bảo nó ko phát hành worldwide đâu, chỉ bảo nó phát hành ko nhiều bằng thôi, cái đáng nể là nó phát hành sau đến 7,8 năm mà doanh số thì ko hề cách xa gấp 7,8 lần, có nhìu game doanh số còn hơn :myemo0111:, tuy pkm chỉ phát hành trên máy nintendo nhưng hầu như máy nào cũng có, 1 máy phát hành nhiều bản nữa là khác :rolleyes[1]: chưa kể máy ds hay wii là máy bán chạy nhất của nintendo hiện nay, xbox sao sánh bằng thế mà doanh số cod lại cao như vậy thì thật đáng khâm phục.

Đúng, phải tranh luận chứ. nhưng lời lẽ thì cũng phải cẩn trọng.
ngay từ đầu mình chỉ nói về doanh số và reply cũng chỉ nói về game thôi chứ có nói gì ko thẩn trọng đâu nè, dùng emo đó là biểu lộ cảm xúc thôi mà :bee:

bjboyn00b nói:
Thế mà cũng nói được COD có bản trên PC, PC là hệ máy thịnh hành nhất hành tinh, nên tất nhiên nhiều người mua nó là đúng, thử hỏi các thiết bị Nintendo mà nhiều như PC thì pokemon sẽ được bán nhiều đến mức nào, nghĩ tới bản game dành cho hệ máy nào đã rồi hãng nói. COD được bán trên tất cả các hệ máy: PC, WII, PSP,PS2, PS3, Dsi, Xbox hệ máy nào cũng bán, nhiều là phải, mà chả nhiều bằng pokemon chỉ có trên hệ máy của nintendo, pokemon mà phổ biến trên tất cả các loại máy game thì COD xách dép
lol tập 3 =)), bạn ơi là bạn, thì từ đầu đến giờ mình đã nói cod pc gì ở đây đâu, chỉ nói cod xbox360 thôi đấy nhé, mà mình hỏi bạn xbox360 với nds cái nào bán chạy hơn, tất nhiên là nds, thậm chí ps3 + xbox360 vẫn chưa bằng :)) thế mà doanh số của cod lại...:x :x, bạn nên tìm hiểu kỹ thông tin rồi hẵng nói =)), cod tuy phát hành nhiều hệ máy nhưng số game phát hành thì chưa = pkm trên nintendo nhé, mình chỉ lo pkm mà phát hành trên các hệ máy console khác thì nhà sx lỗ vốn thêm thôi, doanh số pkm trên các hệ máy console của nintendo đã thấp rồi, có game mà ta có thể dùng từ xẹp lép, trên handheld thì cao hơn cái đó mình công nhận, nhưng ở đây mình nói cod bo và pkm b&w sao các bạn cứ bắt qua chuyện khác thế =)).

Mình biết là các bạn rất ghét cod, điều tra ra thì mình mới biết là trước đây cũng có 1 vụ về cod :)) mình thì yêu nintendo nhé, mặc dù doanh số của cod trên hệ máy nin thì éo le, nhưng kệ, éo le máy nin chứ ko éo le máy mình đại diện, mình chỉ tranh luận vì mình phát biểu ý kiến cá nhân có dẫn chứng và ko có ý war nhưng lại bị đả kích 1 cách vô lý.

Ashera

Nấm bình thường
Toàn bộ các bản Pokemon trên console chỉ là spin-off thôi bạn à, làm ra chủ yếu hỗ trợ cho bản chính trên Handheld, doanh thu lắt nhắt cũng không đáng bận tâm. Chứ còn Pokemon RPG mà đc phát hành rộng rãi trên các hệ máy thì doanh số chắc chắn sẽ rất lớn. Hơn nữa có nhiều lí do để xét trên mọi điều kiện thì CoD vẫn không thể có doanh thu bằng đc Pokemon.

Thứ nhất, về độ nổi tiếng thì Pokemon hơn hẳn, Nintendo rất chịu khó lăng xê các quái thú bỏ túi của mình, từ Anime, đồ chơi, đồ ăn v...v Đối với một game thù kì cựu thì không nói làm gì, tuy nhiên đối với ng mới chơi game thì chắc chắn họ sẽ chọn mua những gì quen thuộc mà họ biết hơn là những thứ lạ lẫm.

Thứ hai, CoD kén người chơi hơn Pokemon, trong khi Pokemon có một chủ đề bình thường, phù hợp với mọi lứa tuổi thì CoD lại khai thác một chủ đề khá nhạy cảm - chiến tranh. Điều này đã phần nào giảm bớt một số lượng lớn người chơi game nhỏ tuổi khi chọn mua CoD.

Thứ 3, Pokemon có lịch sử pt lâu hơn CoD, tập hợp được một lượng fan đông đảo, đủ để giúp Pokemon có thể tiêu thụ được các bản game ngay cả khi nó có nội dung dở tệ ( như Bw theo mình là bản chán nhất từ trước tới giờ ). Cái này chỉ trách CoD dựa trên nền tảng 3D nên đành chịu chấp nhận sinh sau đẻ muộn.

Vụ CoD mà bạn nhắc đến là CoD vs Metroid đấy, giờ thì cả 2 người liên quan đến vụ này đều không còn. Mà mọi ng ghét CoD thì mình thấy cũng hợp lí, bao nhiêu ng khổ sở vì chiến tranh mà lại lấy ra làm trò chơi được, nếu đã thích bắn giết, chiến tranh đến thế thì sang mấy nước đang war mà chiến thật đi cho khỏe, ngồi ở nhà mà "tiếng gọi nghĩa vụ" cái gì.

Nói đi nói lại thì ... Zelda mới là hay nhất

boytoof198

Pokemon Master
Mà mọi ng ghét CoD thì mình thấy cũng hợp lí, bao nhiêu ng khổ sở vì chiến tranh mà lại lấy ra làm trò chơi được, nếu đã thích bắn giết, chiến tranh đến thế thì sang mấy nước đang war mà chiến thật đi cho khỏe, ngồi ở nhà mà "tiếng gọi nghĩa vụ" cái gì.
em thích câu này rồi đó,woahahahahahahahahahahahahahaha

gamepsp2009

Nấm nhỏ
bản Diamond cũng 17.6 triệu và COD OP có 18 triệu xê xích cũng đâu có nhiu trong khi Nin độc quyền còn COD đa nền
Giả sử chỉ so COD BO trên Xbox và Ps3 thử hỏi có ăn PKM ko

Toàn bộ các bản Pokemon trên console chỉ là spin-off thôi bạn à, làm ra chủ yếu hỗ trợ cho bản chính trên Handheld, doanh thu lắt nhắt cũng không đáng bận tâm. Chứ còn Pokemon RPG mà đc phát hành rộng rãi trên các hệ máy thì doanh số chắc chắn sẽ rất lớn. Hơn nữa có nhiều lí do để xét trên mọi điều kiện thì CoD vẫn không thể có doanh thu bằng đc Pokemon.

Thứ nhất, về độ nổi tiếng thì Pokemon hơn hẳn, Nintendo rất chịu khó lăng xê các quái thú bỏ túi của mình, từ Anime, đồ chơi, đồ ăn v...v Đối với một game thù kì cựu thì không nói làm gì, tuy nhiên đối với ng mới chơi game thì chắc chắn họ sẽ chọn mua những gì quen thuộc mà họ biết hơn là những thứ lạ lẫm.

Thứ hai, CoD kén người chơi hơn Pokemon, trong khi Pokemon có một chủ đề bình thường, phù hợp với mọi lứa tuổi thì CoD lại khai thác một chủ đề khá nhạy cảm - chiến tranh. Điều này đã phần nào giảm bớt một số lượng lớn người chơi game nhỏ tuổi khi chọn mua CoD.

Thứ 3, Pokemon có lịch sử pt lâu hơn CoD, tập hợp được một lượng fan đông đảo, đủ để giúp Pokemon có thể tiêu thụ được các bản game ngay cả khi nó có nội dung dở tệ ( như Bw theo mình là bản chán nhất từ trước tới giờ ). Cái này chỉ trách CoD dựa trên nền tảng 3D nên đành chịu chấp nhận sinh sau đẻ muộn.

Vụ CoD mà bạn nhắc đến là CoD vs Metroid đấy, giờ thì cả 2 người liên quan đến vụ này đều không còn. Mà mọi ng ghét CoD thì mình thấy cũng hợp lí, bao nhiêu ng khổ sở vì chiến tranh mà lại lấy ra làm trò chơi được, nếu đã thích bắn giết, chiến tranh đến thế thì sang mấy nước đang war mà chiến thật đi cho khỏe, ngồi ở nhà mà "tiếng gọi nghĩa vụ" cái gì.

Nói đi nói lại thì ... Zelda mới là hay nhất
Haizz, mình ko biết các bạn ko hiểu hay cố tình ko hiểu :rolleyes[1]: cái mà mình đang nói là cod bo và pkm b&w kìa, còn spin off gì đó thì từ đầu mình ko hề cập nhật vào, mà pkm ko phải bản spin off nào cũng bán ế đâu nhá, điển hình như pkm pinball, điều đó chứng tỏ game nào đc nhìu người thích thì doanh số bán chạy thôi :rolleyes[1]: còn pkm trên console ko phải cái nào cũng spin off đâu, điển hình như pkm XD là game RGP chính gốc luôn nhé, chả phải hổ trợ handheld gì cả, thế mà doanh số lại ko cao chứ ko phải quá thấp, điều đó cho thấy ko phải pkm thuộc thể loại RGP sẽ bán chạy thậm chí sẽ lỗ vốn nếu phát hành rộng rãi trên các máy console khác :rolleyes[1]: xét trên mọi điều kiện thì pkm bán chạy hơn cod nhưng thực tế rất nhiều game doanh số thấp hơn thì cho thấy cod nổi đến mức nào rồi :x

1. Bạn đã sai lầm khi đề cập đến anime và đồ chơi :rolleyes[1]: vì đó ko phải là Nintendo sản xuất :)) hình như cũng có nhưng chỉ 1 phần thôi chứ ko phải tất cả, mà chỉ 1 phần thì mình thấy game nào chả có 8-} với cả ai thích pkm mới mua chứ, cho dù đó là game thủ kì cựu hay là ma mới mà ko thích thì bỏ tiền ra mua làm gì :rolleyes[1]: trong khi cod ko nhờ đến những thứ đó để đánh bóng tên tuổi của mình mà doanh số cứ đó lại tăng lên thì cũng đủ biết độ nổi tiếng của cod cao đến mức nào :x 1 doanh số xuất phát ko nhờ vào những yếu tố khác mà từ niềm đam mê chân thật phải trải nghiệm qua trò chơi của game thủ

2. Nếu game kén người chơi vì chủ đề nhạy cảm - chiến tranh và ko phù hợp trẻ nhỏ thì nó đâu có được phát hành rộng rãi trên khắp hệ máy và nhiều phiên bản khác nhau bạn, hoặc điển hình nhất là ta có thể nhìn vào doanh số của cod bo của xbox360 hiện nay, máy xbox360 và game đắt tiền hơn nds, doanh số máy nhân lên 2 lần cũng vẫn chưa bằng nds, thế mà cod bo lại bán chạy hơn pkm b&w điều đó chứng tỏ cod ko hề kén người chơi :rolleyes[1]:

3. Sai rồi, theo bạn nó dở tệ nhưng theo các game thủ và những nhà đánh giá thì điểm nó khá cao đấy, điều đó chứng minh ko phải vì lượng fan đông đảo giúp game pkm nào dở cũng bán chạy, nếu thế thì pkm spin off gì thì cũng phải bán chạy chứ, spin off thì spin off, chơi đc thì vẫn chơi mà :)) còn cod mình tự hào khi nó sinh sau đẻ muộn nhưng doanh số lại thuộc về hàng cao :rolleyes[1]:

game thì phải đủ thể loại mới phong phú để phục vụ cho người chơi chứ bạn, thế mới ăn nên làm ra, biết chiến tranh là đau khổ thì ta chơi game chiến tranh để nhớ đến công ơn của những người đã hy sinh bản thân để bảo vệ tổ quốc =))

---------- Post added at 04:10 AM ---------- Previous post was at 03:59 AM ----------

bản Diamond cũng 17.6 triệu và COD OP có 18 triệu xê xích cũng đâu có nhiu trong khi Nin độc quyền còn COD đa nền
Giả sử chỉ so COD BO trên Xbox và Ps3 thử hỏi có ăn PKM ko
à, chính xác hơn là bản diamond và pearl 17,6m mà cái đó là phát hành mấy năm rồi bạn à, cod bo mới mấy tháng thôi, với lại bạn đã hiểu lầm những gì mình nói rồi đó, cái cod bo mà mình nói từ bữa tới giờ là bản trên xbox360 thôi, chưa cộng thêm ps3 đó =)) bản trên xbox hơn 11m, trên ps3 hơn 8m cộng lại là gần 20m rồi :rolleyes[1]: mà đó là chỉ mới phát hành mấy tháng thôi, ai lại so game mới phát hành mấy tháng với game đã phát hành mấy năm bao giờ :bee:

gamepsp2009

Nấm nhỏ
2. Nếu game kén người chơi vì chủ đề nhạy cảm - chiến tranh và ko phù hợp trẻ nhỏ thì nó đâu có được phát hành rộng rãi trên khắp hệ máy và nhiều phiên bản khác nhau bạn, hoặc điển hình nhất là ta có thể nhìn vào doanh số của cod bo của xbox360 hiện nay, máy xbox360 và game đắt tiền hơn nds, doanh số máy nhân lên 2 lần cũng vẫn chưa bằng nds, thế mà cod bo lại bán chạy hơn pkm b&w điều đó chứng tỏ cod ko hề kén người chơi
bạn biết nói câu là COD BO mới ra mới tháng nên doanh số ít trong khi PKM B/W mới ra bản U chưa đc mấy ngày mà bạn đã phán là bán ít hơn

Và nói với bạn 1 điều ra thướng thì cỡ 3,4 tháng đầu doanh số cao sao đó hình như là doanh thu giảm thê thảm bởi vậy ai cũng chỉ tính tháng đầu
Còn việc COD BO trên Xbox bán đc 11 triệu và Ps3 bán đc 8 mil thì cho mình nguồn đc ko

bjboyn00b

Banned
à, chính xác hơn là bản diamond và pearl 17,6m mà cái đó là phát hành mấy năm rồi bạn à, cod bo mới mấy tháng thôi, với lại bạn đã hiểu lầm những gì mình nói rồi đó, cái cod bo mà mình nói từ bữa tới giờ là bản trên xbox360 thôi, chưa cộng thêm ps3 đó bản trên xbox hơn 11m, trên ps3 hơn 8m cộng lại là gần 20m rồi mà đó là chỉ mới phát hành mấy tháng thôi, ai lại so game mới phát hành mấy tháng với game đã phát hành mấy năm bao giờ
Thế chú em ngây thơ tới mức lúc nào COD cũng bán được nhiều theo kiểu vận tốc trung bình 20 triệu game mấy tháng chắc :)), thử cả năm nữa xem cái 20 triệu bản game sẽ lên cỡ 100 triệu hay 50 triệu ko, hay vẫn dậm chân tại chỗ 20 triệu, hay cùng lắm 22 triệu, trừ khi ra phiên bản mới và lúc nó ra bản mới thì Pokemon cũng có bản mới tiếp rồi :))
Chú em mạnh miệng nói ai lại so sánh COD trò mới ra vài tháng với Pokemon ra từ lâu rồi, vậy anh hỏi lại chú ai lại so sánh trò phát hành độc quyền nintendo với 1 trò phát hành trên toàn bộ thiết bị chơi game trên thế giới, số tháng Pokemon nhiều gấp X lần số tháng phát hành COD, nhưng số thiết bị có tròCOD nhiều gấp 1000x lần số thiết bị có trò pokemon. nói ko nguôi chứ PC trên thế giới chắc cỡ hơn tỷ cái, cộng PS3,Xbox...( cả thiết bị Nin luôn) chắc cỡ 2 tỷ, số thiết bị Nin so với PC là muỗi đốt .

gameboy89

V.I.P Member
Japanese software sales 28/2/2011 - 06/3/2011

Japanese software sales
28/2/2011 - 06/3/2011

01. / 00. [PSP] Dissidia: 012 (Duodecim) Final Fantasy (Square Enix) {2011.03.03} - 286.117 / NEW
02. / 00. [PS3] Way of the Samurai 4 (Spike) {2011.03.03} - 70.380 / NEW
03. / 03. [3DS] Professor Layton and the Mask of Miracle (Level 5) {2011.02.26} - 59.138 / 178.728 (-51%)
04. / 02. [PSP] SD Gundam G Generation: World (Bandai Namco) {2011.02.24} - 45.989 / 238.969 (-76%)
05. / 05. [3DS] Nintendogs + Cats: French Bulldog / Shiba / Toy Poodle & New Friends (Nintendo) {2011.02.26} - 44.699 / 108.912 (-30%)
06. / 01. [PSP] Phantasy Star Portable 2: Infinity (Sega) {2011.02.24} - 42.302 / 248.955 (-80%)
07. / 00. [NDS] Digimon Story: Super Xros Wars - Blue / Red (Bandai Namco) {2011.03.03} - 35.752 / NEW
08. / 06. [3DS] Samurai Warriors: Chronicles (Koei Tecmo) {2011.02.26} - 30.112 / 79.438 (-39%)
09. / 09. [PSP] Monster Hunter Freedom 3 (Capcom) {2010.12.01} - 26.210 / 4.351.882 (-28%)
10. / 00. [PSP] Star Driver: Kagayaki no Takuto - Ginga Bishounen Densetsu (Bandai Namco) {2011.03.03} - 21.353 / NEW
11. / 07. [3DS] Super Street Fighter IV: 3D Edition (Capcom) {2011.02.26} - 16.974 / 61.624 (-62%)
12. / 08. [3DS] Ridge Racer 3D (Bandai Namco) {2011.02.26} - 15.810 / 54.036 (-59%)
13. / 15. [3DS] Winning Eleven 3DSoccer (Konami) {2011.02.26} - 15.301 / 39.857 (-38%)
14. / 04. [PS3] Disgaea 4 (Nippon Ichi Software) {2011.02.24} - 12.461 / 91.886 (-84%)
15. / 16. [PS3] Samurai Warriors 3 Z (Koei Tecmo) {2011.02.10} - 12.251 / 302.963 (-49%)
16. / 21. [NDS] Pokemon Black / White (Pokemon Co.) {2010.09.18} - 9.639 / 5.101.102
17. / 22. [WII] Donkey Kong Country Returns (Nintendo) {2010.12.09} - 8.836 / 835.930
18. / 13. [PS3] Killzone 3 (SCE) {2011.02.24} - 7.507 / 34.224 (-72%)
19. / 17. [PS3] Catherine (Atlus Co.) {2011.02.17} - 7.131 / 170.139 (-66%)
20. / 24. [NDS] Ace Attorney Investigations: Miles Edgeworth 2 (Capcom) {2011.02.03} - 6.527 / 192.440

Hardware
3DS 209.623
PSP 77.326
PS3 25.918
NDS 17.096
WII 11.654
360 2.353
PS2 1.750

Nintendo - DS
DSiLL 8.951
DSi 7.388
DSL 757

Sony - PSP
PSP 76.246
PSPgo 1.080

P/s
: Lượng 3DS ở tuần tiếp theo tuy hok bằng tuần đầu nhưng vẫn rất cao, có lẽ nin đag cháy hàng
!

Next week's releases {2011.03.17}

[3DS] Steel Diver (Nintendo)
[3DS] Tom Clancy's Splinter Cell: Chaos Theory (Ubisoft)

[NDS] Powerful Golf (Konami)
[NDS] Gakken Hangul Sanmai DS: Kiki-Tore & Shoki-Tore (Gakken)
[NDS] Gakken Hangul-Go Sanmai DS: Kiki-Tore & Shoki-Tore (Gakken)
[NDS] Keshisasu-Kun: Battle Kas-tival [Best Selection] (Konami)

[PSP] Hanaoni: Koisomeru Koku - Eikyuu no Shirushi (Idea Factory)
[PSP] Neo Angelique: Special [Koei Tecmo the Best] (Koei Tecmo)
[PSP] Army of Two: The 40th Day [Best Version] (Electronic Arts)

[PS3] Yakuza: Of the End (Sega)
[PS3] MotorStorm: Apocalypse (SCE)
[PS3] Dragon Age: Origins - Awakening (Spike)
[PS3] Slotter Chou Mania: Antonio Inoki ga Genki ni Suru Pachi-Slot Ki (Dorart)

honquoc

Thành viên lâu năm
hà hà pikemon B&W trong 1 ngày đầu phát hành tại châu âu đã bán đc 1tr bản rồi xem ra cũng khá khũng nhĩ khiếp thật .

bjboyn00b

Banned
Nintendo chỉ có 3 triệu máy trên toàn thế giới tới hết tháng 4 thì phải, nên bán nhỏ giọt thôi ;)), mà động đất ở Nhật vừa xảy ra rất lớn, chắc tuần sau tất cả đều giảm

ansonhai

Thành viên lâu năm
Bán ra được hơn 1 triệu bản trong ngày đầu tiên là doanh số của B&W ở Mỹ chứ có phải ở châu Âu đâu :))

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Mình không có ý gì,nhưng mà bạn yami viết một bài phân tích rất dài nhưng lại sai một thứ rất....đặc trưng :bleh[1]:

[E]arth

N-Poll
Ôi nghe ông kia War nhảm vãi hà ra=))
Call of Duty: Black Ops is a first-person shooter video game[6] developed by Treyarch, published by Activision and released worldwide on November 9, 2010 for Microsoft Windows, Xbox 360, PlayStation 3,[5] Wii consoles,[10] with a separate version for Nintendo DS developed by n-Space[1]. Announced on April 30, 2010, the game is the seventh installment of the Call of Duty series, and the first to be set in the Cold War. It is the third in the series to be developed by Treyarch, and is a sequel to the developer's Call of Duty: World at War.[11]

Within 24 hours of going on sale, the game sold more than 7 million copies, 5.6 million in the U.S. and 1.4 million in the UK, breaking the record set by its predecessor Modern Warfare 2 by some 2.5 million copies.[12][13] A subtitled version was released in Japan on November 18, 2010. A Japanese-dubbed version was released on December 16, 2010.
Wikipedia đấy cấm cãi đầi nghe=))
Trong vòng 24h phát hành bán được trên 7 triệu bản ở trên cả thế giới tính tất tần tật các hệ máy, ok:-/
Và Pokemon Black

Pokémon Black Version and White Version (ポケットモンスターブラック・ホワイト, Poketto Monsutā Burakku & Howaito?, "Pocket Monsters: Black & White") are role-playing games developed by Game Freak and published by Nintendo for the Nintendo DS. They are the first installments in the fifth generation of the Pokémon series of role-playing games.[6] Black and White were released in Japan on September 18, 2010; in Europe on March 4, 2011; in North America on March 6, 2011; and in Australia on March 10, 2011. Prior to the games' release, Black and White were the fastest DS games to reach one million consumer pre-orders in Japan.[7] As of January 9, 2011, the games have become the fastest DS titles to sell five million copies.
Pokemon Black và White riêng ở Nhật sau khi phát hành bán được 3.992.855 sau ngày đầu tiên, chỉ tính 2 phiên bản Black và White. OK:-/
Mấy ngày trước phát hành ở US đã bán được hơn 1 triệu bản, còn EU bán được hơn 2 triệu bản:eek: (Vãi lần này có cả đống ngôn ngữ đấy, khó đỡ thật)

Tổng cộng trên thế giới chưa kể chỉ kể 3 vùng ta được con số cũng 7tr bản như CoD BO mà không phải đa hệ nha=))
Chỉ 2 phiên bản và đọ với tận 5 phiên bản trên 5 hệ máy=))

Earth nói:
Thông tin thì Pokemon bản JP xem trong Topic này còn bác cái khá Google: Weekly Software Sales US/EU ta sẽ có kết quả
Đến hạng mục Rating\m/
Theo đánh giá của IGN:
Pokemon Black & White - 9.0 Amazing
Call of Duty: Black Ops (XBox 360) - 8.5 Great
Call of Duty: Black Ops (PlayStation 3) - 8.5 Great

Thế là hết chẳng còn gì để nói:))
Kết luận CoD BO thua phiên bản Pokemon Black & White mọi mặt miễn bàn\m/

---------- Post added at 09:30 PM ---------- Previous post was at 09:29 PM ----------

Ôi nghe ông kia War nhảm vãi hà ra=))
Call of Duty: Black Ops is a first-person shooter video game[6] developed by Treyarch, published by Activision and released worldwide on November 9, 2010 for Microsoft Windows, Xbox 360, PlayStation 3,[5] Wii consoles,[10] with a separate version for Nintendo DS developed by n-Space[1]. Announced on April 30, 2010, the game is the seventh installment of the Call of Duty series, and the first to be set in the Cold War. It is the third in the series to be developed by Treyarch, and is a sequel to the developer's Call of Duty: World at War.[11]

Within 24 hours of going on sale, the game sold more than 7 million copies, 5.6 million in the U.S. and 1.4 million in the UK, breaking the record set by its predecessor Modern Warfare 2 by some 2.5 million copies.[12][13] A subtitled version was released in Japan on November 18, 2010. A Japanese-dubbed version was released on December 16, 2010.
Wikipedia đấy cấm cãi đầi nghe=))
Trong vòng 24h phát hành bán được trên 7 triệu bản ở trên cả thế giới tính tất tần tật các hệ máy, ok:-/
Và Pokemon Black

Pokémon Black Version and White Version (ポケットモンスターブラック・ホワイト, Poketto Monsutā Burakku & Howaito?, "Pocket Monsters: Black & White") are role-playing games developed by Game Freak and published by Nintendo for the Nintendo DS. They are the first installments in the fifth generation of the Pokémon series of role-playing games.[6] Black and White were released in Japan on September 18, 2010; in Europe on March 4, 2011; in North America on March 6, 2011; and in Australia on March 10, 2011. Prior to the games' release, Black and White were the fastest DS games to reach one million consumer pre-orders in Japan.[7] As of January 9, 2011, the games have become the fastest DS titles to sell five million copies.
Pokemon Black và White riêng ở Nhật sau khi phát hành bán được 3.992.855 sau ngày đầu tiên, chỉ tính 2 phiên bản Black và White. OK:-/
Mấy ngày trước phát hành ở US đã bán được hơn 1 triệu bản, còn EU bán được hơn 2 triệu bản:eek: (Vãi lần này có cả đống ngôn ngữ đấy, khó đỡ thật)

Tổng cộng trên thế giới chưa kể chỉ kể 3 vùng ta được con số cũng 7tr bản như CoD BO mà không phải đa hệ nha=))
Chỉ 2 phiên bản và đọ với tận 5 phiên bản trên 5 hệ máy=))

Earth nói:
Thông tin thì Pokemon bản JP xem trong Topic này còn bác cái khác Google: Weekly Software Sales US/EU ta sẽ có kết quả
Đến hạng mục Rating\m/
Theo đánh giá của IGN:
Pokemon Black & White - 9.0 Amazing
Call of Duty: Black Ops (XBox 360) - 8.5 Great
Call of Duty: Black Ops (PlayStation 3) - 8.5 Great

Thế là hết chẳng còn gì để nói:))
Kết luận CoD BO thua phiên bản Pokemon Black & White mọi mặt miễn bàn\m/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN