Doanh số bán lẻ hàng tuần - các hệ máy tại thị trường game Nhật!

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Wởn wởn ngồi tổng kết lại mấy bài dự đoán doanh số 3DS toàn cầu nào. :D

Ruji nói:
Dự đoán đến cuối tháng 3 năm 2012, số lượng 3DS được tiêu thụ trên toàn cầu là: 14.000.000 máy
bobodoc nói:
Cho dự đoán lại là 15,520,000 máy toàn cầu
kelvin8652200 nói:
ack, bây giờ mà đã gần 10tr máy rồi sao, hix, vote lộn vote lại 15,500,000 máy
ansonhai nói:
Dù vậy mình vẫn đặt niềm tin vào Nin, thế nên: 16.000.000 máy
nintendovnvietn nói:
Cuối tháng 3 DS đạt 5 triệu máy trên thị trường Nhật và 10 triệu máy toàn thế giới
buta_buta nói:
Mình cũng dự đoán 11tr máy toàn thế giới
LightGem nói:
1 slot: 14.765.320
Doon nói:
Tớ đoán 13.452.954
vhsvh nói:
Mình đoán là 13.833.478 máy
Theo vgchartz thì lượng máy 3DS hiện giờ trên phạm vi toàn cầu đã vượt ngưỡng 17 triệu máy. Vậy nên........người chiến thắng không ai khác là bác ansonhai. Chúc mừng bác, title thì cho em ngủ một đêm, ngày mai tỉnh táo em nghĩ cái title hay hay để gắn cho bác hén. :D

Giờ dự đoán tiếp cái gì cho vui đây anh em. Hay là đoán khi nào cả 3 game khủng Super Mario 3D Land, Monster Hunter 3G, Mario Kart 7 rời khỏi top 10 được hem. Tính bằng số tuần. Bắt đầu từ tuần sau?

VD: "......dự đoán 3 game đó sẽ ra khỏi top 10 sau 10 tuần nữa". (Tính từ tuần sau)

kelvin8652200

Pen Warrior
hux, cai vụ dự đoán 3 game khủng đó hơi khó à,mà phải cả 3 cùng out hết mới dc hay là sao hả abra,^^,quên nữa, chúc mừng bạn ansonhai ha, còn title mới thì....."thầy bói nintendo" ha:clap2[1]::spiteful[1]:

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
phải ba game cùng lúc à :-? Vậy mình dự đoán 14 tuần :)
mà để ý sao bh ba e này lun đứng kè kè nhau trong danh sách thế nhỉ :))

honquoc

Thành viên lâu năm
out cùng 1 lúc thì mình thấy rất khó xãy ra , thằng Monster Hunter 3G chắc cỡ 5 tuần là out 2 thằng kia chắc 3 tháng sau vẫn còn 1 thằng ở lại
psp bán chạy thế ds đã hụt hơi ( vì game ít ra toàn lam 3ds ko ah , nghi giống anh gameboy advance quá) kiều này chắc doanh thu của psp sẽ bắt kịp ds quá ........hy vọng vào pkm bw 2 ra anh ds sẽ đc ......:myemo0109:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Ha ha, out ở đâu chứ ở Nhật thì MH khó bao giờ out đâu. Mình đoán 2 game Mario sẽ out trước, đến tuần thứ 16, tức 4 tháng nữa may ra mới out nổi.

honquoc

Thành viên lâu năm
mới đọc được câu này :
Nhìn chung đứa “con cưng” của Sony được bố trí khá hoàn hảo về mặt phần cứng và kiểu dáng, với sự chăm sóc chu đáo của Sony có lẽ sẽ sớm đánh bật 3DS của Nintendo về mọi mặt. Hãy cùng chào đón máy game đang được nhiều người mong đợi nhất năm nay.

Mà cũng có lý nếu 3ds ko có nhiều game khủng thì sẽ bị .......... :bye2[1]:hy vọng NIN l6i kéo đc nhiều game hay từ hãng thứ 3 thì ok.

conternecticus

Nấm nhỏ
^ để chữ màu trắng làm j ;;) 3DS có khá nhiều game khủng rồi: Metal Gear Solid, Mario Kart 7, Resident Evil,... Chưa thêm các game, ứng dụng trên E shop n~, cách chơi của 3DS cuốn hút và độc đáo, 3D ko kính cực đẹp, chắc chắn sẽ lôi kéo ko ít nsx game vào :))

tui dự doán 27 tuần nữa :D
:myemo0111::myemo0111::myemo0111:
thấy 2 pác mario cũng đã trụ dc khá lâu rồi mà còn trên top nên mình nghĩ nửa năm nữa chắc cũng ko thành vấn đề

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN