Đội hình Pokémon yêu thích

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Lại tiếp tục phải thay đổi đội hình :D :

Item : Leftovers
Nature : Modest
EVs : 252 Sp.Attack
252 Speed
6 Sp.Defense
Moves :
~ Psychic
~ Recover
~ Calm Mind
~ Focus Blast
LV : 100

Nature : Adamant :D
EVs : 252 Attack
252 HP
6 Defense
Moves :
~ Stone Edge
~ Earthquake
~ Rock Polish
~ Crunch

Nature : lại Adamant :D
252 HP
6 Speed
Move :
~ Mega Kick (Đố ai biết em lấy = cách nào) :))
~ Mega Punch
~ Bulk up
~ Chưa có :))
Lv : mới train nên chỉ có 54

Nature : Adamant nốt :))
252 Speed
6 HP
Moves :
~ Dragon Claw
~ Dragon Dance
~ Fly
~ Earthquake

Natures : Adamant nốt :D
252 Speed
6 HP
Moves :
~ Dragon Claw
~ Brick Break
~ Sword Dance
~ Earthquake
Lv : 100

Item : Adamant Orb
Nature : Vớ vẩn hok quan tâm
EVs : Lung ta lung tung
Moves :
~ Flash Cannon
~ Dragon Pulse
~ Draco Meteor
~ Roar of time.

espeon

V.I.P Member
Cho Slaking slot cuối là Shadow Claw đi, nếu ko là nằm cười với bọn Ghost:)), mà Mega Kick có accuracy ko cao, mục tiêu của Slaking là tung hết sức mình ra mà đánh mỗi khi đánh được ( Truant :))=))) nên cho đòn có accuracy cao vào :-?

Ngoài Alakazam ra hình như cả team ko đánh được Skarmory ;))

Team 100% attacker, Sala với Chomp có đòn đánh tương đối giống nhau, thế có phí ko :-?

wow_wow

Thành viên lâu năm
Alakazam + Garchomp + Dialga đều giải quyết Skarmory dc hết mà :))
Garchomp 1st Sword Dance có thể 2HKO Skarmory với Brick Break đấy :-?
Dialga học đòn như thế ko ổn, Ice Beam + thunderbolt là 2 đòn mạnh nhất mà ko học. Dialga này gặp Steel như Metagross hay Bronzong là chết chắc.
Alakazam cho học Grass Knot đi :D Recover ko cần thiết tại ala ko chống cự với ai dc đâu =))

Vegeta0905

Nấm nhỏ
uhm, thì em chủ yếu xài đội hình đi thi đấu Wi-Fi mà
P/S : mà trong Forum mình có bác nào có USB Wi-Fi hok nhỉ. làm vài trận pokemon Wi-FI
Friend Code của em là 4734 - 8416 - 5320 :D

espeon

V.I.P Member
Từ từ để chiều lục ra cái Friend Code :-?
Đấu Wifi với tớ là ko chơi Dialga đâu đấy ;))
Lại nhớ trận miss Meteor Mash mà thua Wow_wow =((

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Meteor Mash mà miss thì nói lắm gì nữa :)).Thua :|.Lần trước đấu wifi với 1 chú mà cả 2 ván trước đều hết PP :|.Hẻo ?Vật lộn 1 hồi thì mình thua nó vì quên equip berry :|.Mà sao hội nước ngoài toàn equip berry :|.Có gì hay đâu,equip đồ mới lợi :|.

espeon

V.I.P Member
Vẫn có các Berry xịn có lợi cực lớn đấy :>
VD: như Liechi Berry ( attack ), Petaya Berry ( Sp.atk ) và Salac Berry ( speed ) tăng cái chỉ số đi kèm ấy lên 1 stage khi mà hp của pokemon xuống dưới 1/3 <- cực tốt cho Subtitute Passer.

Hay mấy cái Berry loại bỏ super effective của đòn đánh lên pokemon, như Yache Berry ( Ice ) chẳng hạn, Garchomp mà hold cái Yache Berry bình thường ăn 1 đòn Ice bị x4 power, giờ đòn Ice đó còn x1 power <- đủ 1 lượt cho Garchomp Sword Dance lên rồi Sweeper cả team đối phương :|

Hay có Chesto Berry cure Sleep để đc free 1 lần Rest, cái Berry gì đấy quên tên cure Confusion để Outrage thoải mái,....

Bản thân Es ngày trước cũng cho Starter là Hippowddon trong Sand Storm team hold Lum Berry để chắc chắn thả đc Stealth Rock ở lượt đầu tiên :D

đội hình pokemon tốt nhất

Không hề có ,chỉ cần bạn bik cách luyện thì bất kì pokemon nào cũng mạnh cả.
TB:The best trainer.
Chicken

espeon

V.I.P Member
Đúng, chính xác.
Suy nghĩ của bạn rất đúng, nhưng cách thể hiện của bạn như vầy là sai rồi :D
Mong bạn đừng lập topic tràn lan nữa nhe :D:D

Dù topic này lập lâu rồi nhưng cũng xin nói vài câu ạ :D
Hay mấy cái Berry loại bỏ super effective của đòn đánh lên pokemon, như Yache Berry ( Ice ) chẳng hạn, Garchomp mà hold cái Yache Berry bình thường ăn 1 đòn Ice bị x4 power, giờ đòn Ice đó còn x1 power <- đủ 1 lượt cho Garchomp Sword Dance lên rồi Sweeper cả team đối phương
Lỡ bị nó đánh ice vào ->mất yache-> 1 sd -> beat xong con kia rồi nó lại lôi 1 con có ice shard ra thì sao;))chomp bị đề phòng cực độ rồi nên cũng ko sweep dc quá 2 con đâu :D(chomp sd yache có tụi ice shard với scaft,chomp scaft thì lợi dụng lúc đang outrage để dùng heatran,metagross,mấy con có ice shard đập)
Garchomp 1st Sword Dance có thể 2HKO Skarmory với Brick Break đấy
Trên lí thuyết thì thế nhưng skarm thường có roar...(a chào bạn wow nhớ tớ ko :)) )
----
Để làm nóng lại topic giờ bàn về tình hình sb khi có hệ thống platinum đi,cái team mình suốt ngày phải sửa đi sửa lại vì nó cũng đổi nhiều rồi,luke ice punch,shaymin-s out speed khối con,mence dd + outrage,hynosis 60 acc :(
Với lại cũng nhiều cu để skymin die dễ dàng lắm =)) chắc chưa quen xài :)

đội hình eevee bros thì chỉ có những ng` nào khá pro mới xài dc ... mỗi con có 1 status khác nhau ... còn mình thì thiên về attack và SP attack, duy nhất chỉ có chủ công Grovyle là thiên về speed thui ^^ ... Và mình cũng rất hay xài những Pokemon có type Grass, Water và Dragon
Vì mình mới làm wen w' Diamond và Pearl nên đây có thể là team dự kiến thui, có jè sẽ chỉnh sửa sau:
1>Grottle lv.23
2>Luxio lv.24
3>Staravia lv. 21
4>Stunky lv.15
5>Ponyta lv.14
6>Bidoof lv.15

Đội hình Ruby nè:
1>Grovyle lv.100 (mình thích Grovyle hơn Sceptile)
2>Groudon lv.91
3>Rayquaza lv.88
4>Sweellow lv.82
5>Flygon lv.74
6> (none)

Pokemon huyền thoại đôi khi cũng khá hữu dụng ... chỉ số cao hơn thuờg, nhất là HP ... lại có one-hit knock out skill ... dùng để đọ w' đối thủ mạnh nữa ... theo mình là nên có ít nhất 1 Pokemon huyền thoại làm đồng hành

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Team là team của riêng mà :D, tuỳ theo ý thích người khác, đội hình mình thì thay đổi liên tục (tầm 1,2 tháng thay 1 lần) :| gồm các con :
GarChomp
Salamence
Tyranitar
Infernape
Skamory
Alakazam

Thực ra mà nói đi vào battle tower thì những pokemon đại diện cho các bản đều không thể vào :| (Rayquaza, Ho-oh, Dialga ...). Ngoài ra các pokemon có Base > 600 không thể vào - Regigigas và Slaking. Đi thi đấu Wi-Fi xài huyền thoại cũng ít ai chấp nhân >,< Đó là lý do mình phải thay Dialga = Skamory đó :D.

espeon

V.I.P Member
Crobat còn tùy vào vị trí chứ :-?
Hầu hết là làm Lead thì cho Hypnosis vô thay Roost và Taunt vào thay Cross Poison để chống Sleep/Stealth Rock/Spikes :D

Nếu bạn chơi bản Platinum thì Crobat sẽ có thể học được Heat Wave, và sẽ có build mới là
hold Life Orb
~ Nasty Plot
~ Sludge Bomb
~ Heat Wave
~ Roost

wow_wow

Thành viên lâu năm
Lên wifi thì mấy move như stealth rock + spike thì ít lắm :D
Chủ yếu cũng sweep tại chọn có 3 con à (Battle Revolution ấy nhá)
DS thì tuant chắc chắn ko có rồi :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN