Doraemon FanClub - Nơi hội tụ anh tài thích kiệt tác của Fujio Fujio

Cửa hàng game Nintendo nShop

BoyTomMy

Hảo Mỳ Tôm
Vừa nhận đc cái Mail của bên HTV3 :D Vội vác lên đây cho mọi người coi :D

Phát sóng trên HTV3 từ 09/01/2010

6 giờ 30 chiều thứ 7, Chủ Nhật hàng tuần

phát lại lúc 8 giờ sáng thứ 7, Chủ Nhật hàng tuần

Doraemon, chú mèo máy thông minh đến từ tương lai của nước Nhật, được sinh vào 3/9/2112, tại phân xưởng chế tạo Robot Matsushiba.

Doraemon ban đầu là do tác giả Fujiko F. Fujio “phát minh” vào năm 1969. Một hôm khi đang trăn trở suy nghĩ về một nhân vật mới cho bộ truyện tranh sắp tới, ông Fujimoto bị vấp
chân vào con lật đật đồ chơi của cô con gái nhỏ. Con lật đật không ngã nhưng nó lắc qua
lắc lại một lúc trông rất đáng yêu, đúng lúc đó, chú mèo hàng xóm kêu lên một tiếng “miaooo….” thật to. Con lật đật, tiếng “miaooo…” đáng yêu của mèo, một cỗ máy giải quyết được mọi rắc rối…thế là chú mèo máy thông minh Doraemon ra đời cùng chiếc túi đựng vô vàn bảo bối thần kì!!!

Doraemon đã trở nên hết sức phổ biến ở Nhật Bản, mọi người dân Nhật từ trẻ em đến người trưởng thành đều biết đến Doraemon, hình ảnh Doraemon như là một hiện tượng
văn hóa của Nhật Bản, hiện diện ở khắp nơi trên thế giới.

Đa số các mẩu chuyện của Doraemon rất hài hước với các tình tiết đời thường và gần gũi.
Hãy cùng Doraemon khám phá thêm những chân trời mới lạ, bay bỗng cùng trí tưởng tượng và đến thăm những vùng đất xa xôi, kỳ bí. Đồng hành cùng nhóm bạn Doraemon, Nobita, Shizuka, Gian, Suneo để cảm nhận những khoảnh khắc tươi vui, những ước mơ hồn nhiên, trong sáng.

Doraemon với hiện thân là một chú mèo máy thông minh đến từ tương lai, tập hợp những tinh hoa của nước Nhật, đại diện cho những giải pháp công nghệ hiện đại về những vấn đề phát sinh trong cuộc sống, thể hiện khát khao của con người về một xã hội hòa đồng, nhân ái và đầy tình thương yêu.

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Hay thật :)). Miền bắc bọn tớ xem Doraeiga cơ XD

PS: Xong hướng dẫn rồi đấy suppercrazy, bạn vào topic video DPG V2 xem nhé ^^

HTV3 chiếu Doraemon vào lúc 6h sáng thứ 7 và chiếu lại vào lúc 17h30' cùng ngày :em09: Hôm nay vừa mứoi coi xong :em42:
Ủa hôm nai đã chiếu đâu mà bạn coi???
N-Man nói:
Ấy quên, giờ VTC11 đang chiếu Nobita và truyền thuyết thần rừng, xuống nhà xem đã ^^
Hì, bạn đã có hết rồi mà sao còn phải trông trên đài vậy :D Mà bạn ở Hà Nội à :-/

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Hơ, chỉ là tớ muốn xem họ lồng tiếng thế nào, hay ra làm sao. Và trên hết là họ làm có xứng đáng với chất "Doraemon" không ^^

Chào mừng Hạ Chi đã đến với Doraemon-FC ^^

Việt Nam chiếu Doremon rồi à? Tốt quá, phải giục bà chị cho con cháu gái xem.
Sau này có con tớ cũng ko tiếc tiền mua Doraemon cho chúng nó xem. Nhờ bác nào mua hộ đĩa Doraemon xịn bên Nhật để làm gia bảo truyền cho cháu chắt?

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Cho mình xin 1 chân với nhé ^^
Bộ truyện đầu tiên mình đọc không phải Doraemon mà là Teppi nhưng bộ Doraemon lại là bộ làm cho mình có nhiều ấn tượng nhất... Ngày bé suốt ngày vẽ vời doraemon ^^
À cho mình hỏi 4rum Doraemonvn.com còn hoạt động không sao vào toàn không đc :-<

nintendo ds

Nấm bình thường
à, cái forum đó ngừng hoạt động lâu rồi

Chỉ được khoảng chưa đầy 1 tuần là giải tán (ko nhớ lắm, có lẽ thế)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
làm gì có trang đó mà vào được hả bạn ;)) lúc trước Dora-FC cũng có 1 trang web riêng nhưng trang đó down rồi nên giờ mọi hoạt động đều phải ở NVN

ZhumZhum

Nấm bình thường
Doraemonvn.com hình như giờ thuộc quyền sở hữu của NVN rùi thì phải, lên Google search có trang đó nhưng dẫn thẳng ra trang chủ của NVN :em24:

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Của a Bảo chứ ai =)) , ảnh tài trợ domain và host cho FC đấy. Chỉ cần FC phát triển tốt là sẽ có trang riêng. Vì thế mà tớ mới khuyến khích mọi người cùng xây dựng mà.

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Chào mọi người ^^

Tình hình là sắp ra lò Volume 2 của Classic Series và một tập short movie vsub nữa ^^ . Mọi người nhớ đón xem ^^

Một project nữa là tớ đang định phát hành tạp chí điện tử của Doraemon-FC, bao gồm tin tức cập nhật và bài viết chia sẻ cảm xúc của thành viên. Những project này sẽ được ra mắt trong dịp tết nguyên đán sắp tới. Rất mong mọi người ủng hộ XD

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Có ai có link down bài nhạc trong Series phim Doraemon không? Lên Sreach chẳng thấy,muốn để làm nhạc chuông đt :)
Đừng cho link MF nhé hok down đc đâu :-<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN